tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Clear Secure Inc

YOU
เพิ่มลงในรายการติดตาม
55.540USD
-2.100-3.64%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
7.42Bมูลค่าตลาด
43.98P/E TTM

Clear Secure Inc

55.540
-2.100-3.64%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Clear Secure Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Clear Secure Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 12 จากทั้งหมด 472 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 58.43ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Clear Secure Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
12 / 472
อันดับรวม
64 / 4490
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Clear Secure Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Clear Secure, Inc. is a secure identity company. Its secure identity platform is a multi-layered infrastructure consisting of both its front-end, including enrollment, verification and linking and its robust, secure, and scalable backend. It confirms identity on an opt-in basis using document authentication, biometric capture technology, liveness detection for anti-spoofing technologies, biometric matching, and other proprietary technologies to link an individual’s identity with their biometrics. It offers CLEAR Plus, TSA PreCheck Enrollment Provided by CLEAR, CLEAR app, CLEAR Mobile, CLEAR Plus Members, and CLEAR1. CLEAR Plus is its consumer aviation subscription service, which enables access to predictable and fast experiences through dedicated entry lanes in airport security checkpoints across the nation as well as access to its broader network. CLEAR app offers consumer products, including Home to Gate, a feature to help travelers plan their trip to the airport.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 46.81%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 900.78M
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 40.21%
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 45.65 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 126.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 8 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
58.429
ราคาเป้าหมาย
+2.85%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Clear Secure Inc คือ 8.55 จัดอยู่ในอันดับที่ 48 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 253.00M โดย เพิ่มขึ้น 19.70% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 52.71% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.55
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

4.49

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

10.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

10.00

ศักยภาพการเติบโต

8.76

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

9.50

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Clear Secure Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Clear Secure Inc คือ 7.91 จัดอยู่ในอันดับที่ 167 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 45.65 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 726.91 อยู่ 1492.43% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -40.94 อยู่ 189.69%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.91
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 12/472
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Clear Secure Inc คือ 6.89 จัดอยู่ในอันดับที่ 323 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 38.00 โดยมีค่าสูงสุด 45.00 และค่าต่ำสุด 29.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.89
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 8 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
58.429
ราคาเป้าหมาย
+2.70%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Clear Secure Inc
YOU
8
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
57
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
56
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Clear Secure Inc คือ 9.27 จัดอยู่ในอันดับที่ 58 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 63.38 และแนวรับที่ 50.21 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.18
เปลี่ยนแปลง
0.09

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.440
เป็นกลาง
RSI(14)
52.890
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
41.611
ขาย
ATR(14)
3.110
ความผันผวนสูง
CCI(14)
3.958
เป็นกลาง
Williams %R
63.495
ขาย
TRIX(12,20)
0.546
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
57.010
ขาย
MA10
56.936
ขาย
MA20
55.852
ขาย
MA50
51.661
ซื้อ
MA100
43.616
ซื้อ
MA200
38.818
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Clear Secure Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 111.36% โดย เพิ่มขึ้น 3.72% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.64M หุ้น คิดเป็น 3.62% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 18.27%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
13.40M
+3.02%
Miller (William H. III)
6.05M
-19.93%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
3.64M
-4.48%
Durable Capital Partners LP
3.46M
-45.63%
State Street Investment Management (US)
3.31M
+1.82%
First Trust Advisors L.P.
2.98M
-2.63%
Arrowstreet Capital, Limited Partnership
2.67M
-7.49%
Wellington Management Company, LLP
2.63M
+5.51%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Clear Secure Inc คือ 6.27 จัดอยู่ในอันดับที่ 146 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.09 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Clear Secure Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์และบริการ IT สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.27
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.09
VaR
+5.64%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+22.91%
ความผันผวนใน 240 วัน
+52.79%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+38.96%
120 วัน
+38.96%
5 ปี
+38.96%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-11.16%
120 วัน
-11.16%
5 ปี
-25.80%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+2.76
120 วัน
+1.60
5 ปี
+0.40

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+22.91%
3 ปี
+42.47%
5 ปี
+72.99%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+5.65
3 ปี
+1.19
5 ปี
-0.01
ค่าความเบ้
240 วัน
+4.65
3 ปี
+2.27
5 ปี
+1.14

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+52.79%
5 ปี
+61.09%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.92%
5 ปี
+2.56%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+399.72%
240 วัน
+399.72%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+83.91%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+52.56%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.00%
120 วัน
+1.75%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-13.26%
60 วัน
+2.46%
120 วัน
-10.43%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Clear Secure Inc
Clear Secure Inc
YOU
8.18 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.77 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.40 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
MongoDB Inc
MongoDB Inc
MDB
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI