tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Xpel Inc

XPEL
เพิ่มลงในรายการติดตาม
41.490USD
-1.010-2.38%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.14Bมูลค่าตลาด
21.65P/E TTM

Xpel Inc

41.490
-1.010-2.38%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Xpel Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Xpel Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 34 จากทั้งหมด 69 ในอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 51.67ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Xpel Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
34 / 69
อันดับรวม
184 / 4482
อุตสาหกรรม
รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Xpel Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
XPEL, Inc. is a provider of protective films and coatings, including automotive paint protection film, surface protection film, automotive and architectural window films, and ceramic coatings. The Company also provides installation services for its products through various channels. Paint protection film, its flagship product, is a self-adhesive, clear film designed to be applied to painted surfaces of automobiles and other surfaces. It sells several lines of automotive window films, primarily under the XPEL PRIME brand name. It sells architectural glass solutions for commercial and residential buildings under the VISION brand name, representing its product set with a fully non-automotive use. Its architectural window films come in several categories, including solar, safety and security, and other. It sells a hydrophobic, self-cleaning coating that can be applied to a variety of surface types for automobiles, aircraft and marine applications. It offers a Design Access Platform.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 20.16%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 21.65 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
ถือครองโดย PRFDX
นักลงทุนชื่อดัง PRFDX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 8.25K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 0.02

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
51.667
ราคาเป้าหมาย
+21.57%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Xpel Inc คือ 7.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 31 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 117.35M โดย เพิ่มขึ้น 13.05% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 20.49% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.25
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.25

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.95

ศักยภาพการเติบโต

6.75

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.29

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Xpel Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Xpel Inc คือ 4.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 68 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 21.65 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 53.85 อยู่ 148.75% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 14.41 อยู่ 33.41%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.32
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 34/69
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Xpel Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 11 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 55.00 โดยมีค่าสูงสุด 56.00 และค่าต่ำสุด 45.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.33
เปลี่ยนแปลง
0.67

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
51.667
ราคาเป้าหมาย
+24.53%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

40
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Xpel Inc
XPEL
3
Aptiv Ord Shs When Issued
APTV_w
24
Aptiv PLC
APTV
24
Cummins Inc
CMI
23
Magna International Inc
MGA
20
Autoliv Inc
ALV
19
1
2
3
...
8

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Xpel Inc คือ 6.68 จัดอยู่ในอันดับที่ 41 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 49.49 และแนวรับที่ 36.66 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.80
เปลี่ยนแปลง
-0.12

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-1.349
ขาย
RSI(14)
38.711
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
13.864
ขายมากเกินไป
ATR(14)
2.508
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-74.762
เป็นกลาง
Williams %R
87.057
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.204
ขาย
StochRSI(14)
62.299
เป็นกลาง
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
41.516
ขาย
MA10
43.591
ขาย
MA20
45.160
ขาย
MA50
43.253
ขาย
MA100
47.286
ขาย
MA200
42.796
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Xpel Inc คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 27 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 79.67% โดย ลดลง 14.63% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Wasatch Global Investors โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.84M หุ้น คิดเป็น 13.95% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 2.66%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Wasatch Global Investors Inc
Star Investors
3.81M
+16.57%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
3.73M
-0.04%
Edge Capital Group, LLC
1.78M
-2.84%
Alta Fox Capital Management, LLC
1.44M
+0.26%
Crumly (Richard K)
1.41M
+0.04%
SCS Capital Management LLC
1.24M
--
Pape (Ryan Lewis)
1.09M
+0.63%
State Street Investment Management (US)
897.84K
+1.22%
Schwartz Investment Counsel, Inc.
868.00K
-4.93%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Xpel Inc คือ 7.78 จัดอยู่ในอันดับที่ 16 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.12 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Xpel Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมรถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.78
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.10
VaR
+4.38%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+31.79%
ความผันผวนใน 240 วัน
+48.47%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+10.90%
120 วัน
+10.90%
5 ปี
+47.69%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-11.83%
120 วัน
-11.83%
5 ปี
-38.91%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.41
120 วัน
+0.09
5 ปี
-0.00

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+31.79%
3 ปี
+71.47%
5 ปี
+71.49%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.51
3 ปี
-0.24
5 ปี
-0.14
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.14
3 ปี
+1.25
5 ปี
+0.94

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+48.47%
5 ปี
+56.31%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.94%
5 ปี
+5.79%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+12.33%
240 วัน
+12.33%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+37.34%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+47.62%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.00%
120 วัน
+0.92%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+2.37%
60 วัน
+24.15%
120 วัน
+14.64%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์
Xpel Inc
Xpel Inc
XPEL
6.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Garrett Motion Inc
Garrett Motion Inc
GTX
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visteon Corp
Visteon Corp
VC
8.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lear Corp
Lear Corp
LEA
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Cummins Inc
Cummins Inc
CMI
8.22 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Atmus Filtration Technologies Inc
Atmus Filtration Technologies Inc
ATMU
8.07 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI