tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Waldencast PLC

WALD
เพิ่มลงในรายการติดตาม
1.470USD
-0.160-9.82%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
188.54Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Waldencast PLC

1.470
-0.160-9.82%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Waldencast PLC

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Waldencast PLC ค่อนข้าง อ่อนแอมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 69 จากทั้งหมด 95 ในอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 2.02ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Waldencast PLC

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
69 / 95
อันดับรวม
350 / 4482
อุตสาหกรรม
ร้านค้าส่งพิเศษ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Waldencast PLC

จุดแข็งความเสี่ยง
Waldencast plc is a global multi-brand beauty and wellness platform. It is focused on developing, acquiring, accelerating, and scaling conscious and purpose-driven brands. Its segments include Obagi Medical and Milk Makeup. The Obagi Medical segment sells advanced skincare products backed by science and formulated to minimize signs of skin aging, address dark spots, hyperpigmentation, fine lines and wrinkles, and to protect and enhance skin tone and texture. Its portfolio of medical-grade skincare with consumer-centric, in-office injectable procedures includes Saypha ChIQ, and MagIQ lines of injectable hyaluronic acid gels. The Milk Makeup segment consists of the business of Milk. Its Milk’s business activities include developing, marketing, and selling cosmetics, skincare, and other beauty products. Its Milk Makeup segment offers over 250 products through its United States Website www.MilkMakeup.com and retail partners include Sephora globally and Ulta Beauty in the United States.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 24.72%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 272.07M
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -0.73 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 31.14M หุ้น เพิ่มขึ้น 9.05% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย PRFDX
นักลงทุนชื่อดัง PRFDX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 4.00K หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 9.89

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
2.025
ราคาเป้าหมาย
+24.23%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Waldencast PLC คือ 3.40 จัดอยู่ในอันดับที่ 95 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.40
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

0.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

4.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

4.00

ศักยภาพการเติบโต

4.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.00

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Waldencast PLC

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Waldencast PLC คือ 7.90 จัดอยู่ในอันดับที่ 44 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -0.73 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 22.14 อยู่ -3133.92% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -17.75 อยู่ -2332.36%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.90
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 69/95
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Waldencast PLC คือ 6.80 จัดอยู่ในอันดับที่ 61 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 3.50 โดยมีค่าสูงสุด 4.00 และค่าต่ำสุด 2.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.80
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
2.025
ราคาเป้าหมาย
+24.23%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

24
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
10
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Waldencast PLC
WALD
5
Tractor Supply Co
TSCO
31
Chewy Inc
CHWY
28
Ulta Beauty Inc
ULTA
28
DICK'S Sporting Goods Inc
DKS
26
Amer Sports Inc
AS
22
1
2
3
4
5

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Waldencast PLC คือ 6.36 จัดอยู่ในอันดับที่ 75 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 1.96 และแนวรับที่ 0.85 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.51
เปลี่ยนแปลง
-0.15

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.144
ซื้อ
RSI(14)
58.628
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
72.031
ขาย
ATR(14)
0.200
ความผันผวนสูง
CCI(14)
51.754
เป็นกลาง
Williams %R
32.802
ซื้อ
TRIX(12,20)
2.157
ซื้อ
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
1.626
ขาย
MA10
1.446
ซื้อ
MA20
1.155
ซื้อ
MA50
1.182
ซื้อ
MA100
1.458
ซื้อ
MA200
1.696
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Waldencast PLC คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 72 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 26.34% โดย เพิ่มขึ้น 6.91% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Murray Stahl โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 6.44K หุ้น คิดเป็น 0.01% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 54.29%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Cedarwalk Skincare Ltd
28.64M
--
Zeno Equity Partners LLP
12.25M
--
Arbitrage Ltd
10.00M
--
Waldencast Long-Term Capital LLC
9.31M
--
Burwell Mountain Trust
7.85M
--
Main Post Partners, L.P.
6.09M
--
Annapurna Investment Fund Ltd.
5.40M
+1.37%
Brousset (Michel)
3.71M
+28.04%
Fitpart Fund Administration Services Ltd
3.45M
--
Milestones Administradora de Recursos Ltda.
2.43M
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Waldencast PLC คือ 2.18 จัดอยู่ในอันดับที่ 80 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ -0.04 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.18
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
-0.02
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+75.23%
ความผันผวนใน 240 วัน
+107.31%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+28.57%
120 วัน
+28.57%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-10.90%
120 วัน
-11.11%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.04
120 วัน
-0.38
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+75.23%
3 ปี
+93.35%
5 ปี
+100.00%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.53
3 ปี
-0.29
5 ปี
-0.17
ค่าความเบ้
240 วัน
+1.27
3 ปี
+0.90
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+107.31%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+10.79%
5 ปี
+45.38%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-86.22%
240 วัน
-86.22%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+114.05%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+54.63%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.02%
120 วัน
+0.56%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+988.99%
60 วัน
+316.23%
120 วัน
+127.92%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ร้านค้าส่งพิเศษ
Waldencast PLC
Waldencast PLC
WALD
5.19 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Custom Truck One Source Inc
Custom Truck One Source Inc
CTOS
8.28 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Rush Enterprises Inc
Rush Enterprises Inc
RUSHA
8.04 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Boot Barn Holdings Inc
Boot Barn Holdings Inc
BOOT
7.99 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ross Stores Inc
Ross Stores Inc
ROST
7.95 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Group 1 Automotive Inc
Group 1 Automotive Inc
GPI
7.86 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI