tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Vista Energy SAB de CV

VIST
เพิ่มลงในรายการติดตาม
68.360USD
-0.920-1.33%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
7.19Bมูลค่าตลาด
9.94P/E TTM

Vista Energy SAB de CV

68.360
-0.920-1.33%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Vista Energy SAB de CV

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Vista Energy SAB de CV ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 29 จากทั้งหมด 118 ในอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 88.94ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Vista Energy SAB de CV

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
29 / 118
อันดับรวม
132 / 4490
อุตสาหกรรม
น้ำมันและก๊าซ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Vista Energy SAB de CV

จุดแข็งความเสี่ยง
Vista Energy SAB de CV, formerly Vista Oil & Gas SA de CV, is a Mexico-based company engaged in the energy sector. The Company focuses on the identification, acquisition and development of oil and gas fields in Latin America, primarily in Mexico, Argentina, Brazil and Colombia.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 111.69%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 2.47B
มูลค่ายุติธรรม
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 2.80 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 47.71M หุ้น ลดลง 18.86% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย ETHSX
นักลงทุนชื่อดัง ETHSX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 3.10K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 0.16

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 10 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
88.936
ราคาเป้าหมาย
+36.38%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Vista Energy SAB de CV คือ 8.21 จัดอยู่ในอันดับที่ 28 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 865.01M โดย เพิ่มขึ้น 97.29% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 30.10% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.21
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.57

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

10.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.79

ศักยภาพการเติบโต

8.78

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.90

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Vista Energy SAB de CV

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Vista Energy SAB de CV คือ 7.27 จัดอยู่ในอันดับที่ 77 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 10.07 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 13.52 อยู่ 34.23% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 4.39 อยู่ 56.40%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.27
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 29/118
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Vista Energy SAB de CV คือ 8.60 จัดอยู่ในอันดับที่ 8 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 74.00 โดยมีค่าสูงสุด 100.00 และค่าต่ำสุด 50.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.60
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 10 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
89.109
ราคาเป้าหมาย
+33.34%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

70
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
10
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Vista Energy SAB de CV
VIST
10
EOG Resources Inc
EOG
35
Diamondback Energy Inc
FANG
33
APA Corp (US)
APA
30
ConocoPhillips
COP
30
Devon Energy Corp
DVN
29
1
2
3
...
14

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Vista Energy SAB de CV คือ 8.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 47 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 76.32 และแนวรับที่ 61.87 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.25
เปลี่ยนแปลง
1.69

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-1.099
เป็นกลาง
RSI(14)
48.977
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
37.336
เป็นกลาง
ATR(14)
2.772
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-40.465
เป็นกลาง
Williams %R
62.018
ขาย
TRIX(12,20)
0.050
ขาย
StochRSI(14)
80.042
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
67.104
ซื้อ
MA10
69.546
ขาย
MA20
69.560
ขาย
MA50
68.267
ซื้อ
MA100
60.496
ซื้อ
MA200
51.479
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Petronas Carigali Canada BV
3.65M
-50.00%
Capital Research Global Investors
3.34M
+26.25%
Al Mehwar Commercial Investments LLC
2.89M
-77.44%
JP Morgan Asset Management
2.81M
+18.33%
Capital World Investors
2.48M
-16.77%
T. Rowe Price Hong Kong Limited
1.99M
+30.62%
Ninety One UK Limited
1.24M
+4.22%
T. Rowe Price Associates, Inc.
Star Investors
1.35M
+1.85%
JPMorgan Asset Management (Europe) S.à.r.l.
1.08M
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Vista Energy SAB de CV คือ 5.50 จัดอยู่ในอันดับที่ 69 จากทั้งหมด 118 ของอุตสาหกรรม น้ำมันและก๊าซ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.62 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.50
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.62
VaR
+4.99%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+36.48%
ความผันผวนใน 240 วัน
+57.07%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.44%
120 วัน
+6.62%
5 ปี
+18.66%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-8.41%
120 วัน
-8.41%
5 ปี
-10.98%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+2.39
120 วัน
+1.82
5 ปี
+1.33

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+36.48%
3 ปี
+43.36%
5 ปี
+43.36%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.04
3 ปี
+1.46
5 ปี
+6.25
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.83
3 ปี
+0.56
5 ปี
+0.47

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+57.07%
5 ปี
+56.02%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.22%
5 ปี
+2.02%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+261.71%
240 วัน
+261.71%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+41.63%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+42.36%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.62%
120 วัน
+1.28%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+16.41%
60 วัน
+49.86%
120 วัน
+18.92%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

น้ำมันและก๊าซ
Vista Energy SAB de CV
Vista Energy SAB de CV
VIST
7.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Chord Energy Corp
Chord Energy Corp
CHRD
8.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
HF Sinclair Corp
HF Sinclair Corp
DINO
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
TotalEnergies SE
TotalEnergies SE
TTE
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
EOG Resources Inc
EOG Resources Inc
EOG
8.23 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Permian Resources Corp
Permian Resources Corp
PR
8.21 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI