tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Urban Outfitters Inc

URBN
เพิ่มลงในรายการติดตาม
66.410USD
-0.600-0.90%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
5.74Bมูลค่าตลาด
12.88P/E TTM

Urban Outfitters Inc

66.410
-0.600-0.90%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Urban Outfitters Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Urban Outfitters Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 24 จากทั้งหมด 95 ในอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 81.02ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Urban Outfitters Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
24 / 95
อันดับรวม
152 / 4490
อุตสาหกรรม
ร้านค้าส่งพิเศษ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ Urban Outfitters Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Urban Outfitters, Inc. is a lifestyle products and services company. The Company operates through three segments: Retail, Wholesale and Nuuly. The Retail segment includes its store and digital channels and primarily includes its Anthropologie, Free People, FP Movement and Urban Outfitters brands. In addition to retail stores, it offers products and services directly to its customers through its Websites, mobile applications, social media and third-party digital platforms, catalogs and customer contact centers. The Subscription segment includes the Nuuly brand, which primarily offers customers a more sustainable way to explore fashion through a monthly women’s apparel subscription rental service. The Wholesale segment primarily designs, develops and markets young women's contemporary casual apparel, intimates, FP Movement activewear and shoes under the Free People and FP Movement brands and the BDG and iets frans apparel collections under the Urban Outfitters brand.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 19.64%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 6.17B
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 13.00 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 76.27M หุ้น ลดลง 11.42% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 700.00 หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.41

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 14 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
81.020
ราคาเป้าหมาย
+13.31%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Urban Outfitters Inc คือ 7.53 จัดอยู่ในอันดับที่ 33 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 1.80B โดย เพิ่มขึ้น 10.12% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 19.98% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.53
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.39

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.80

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.31

ศักยภาพการเติบโต

7.74

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.38

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Urban Outfitters Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Urban Outfitters Inc คือ 8.03 จัดอยู่ในอันดับที่ 34 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 13.00 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 18.33 อยู่ 41.03% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 9.96 อยู่ 23.40%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.03
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 24/95
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Urban Outfitters Inc คือ 7.14 จัดอยู่ในอันดับที่ 51 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 81.50 โดยมีค่าสูงสุด 98.00 และค่าต่ำสุด 53.45

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.14
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 14 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
81.020
ราคาเป้าหมาย
+18.45%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

35
ทั้งหมด
3
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Urban Outfitters Inc
URBN
14
Gap Inc
GAP
20
Ross Stores Inc
ROST
19
Academy Sports and Outdoors Inc
ASO
18
Burlington Stores Inc
BURL
17
Boot Barn Holdings Inc
BOOT
16
1
2
3
...
7

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Urban Outfitters Inc คือ 6.97 จัดอยู่ในอันดับที่ 20 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 74.43 และแนวรับที่ 62.16 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.16
เปลี่ยนแปลง
-0.19

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-1.371
เป็นกลาง
RSI(14)
42.570
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
27.000
ขาย
ATR(14)
2.817
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-158.904
ขาย
Williams %R
82.943
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.100
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
68.752
ขาย
MA10
69.294
ขาย
MA20
71.047
ขาย
MA50
67.223
ขาย
MA100
69.778
ขาย
MA200
70.612
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Urban Outfitters Inc คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 48 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 89.10% โดย เพิ่มขึ้น 10.69% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Ken Fisher โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.68M หุ้น คิดเป็น 1.96% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 6.88%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Hayne (Richard A)
18.09M
-1.28%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
7.77M
-5.63%
Hayne (Margaret A)
6.23M
+0.14%
Fidelity Management & Research Company LLC
3.78M
+85.76%
Hayne (David A)
4.52M
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
3.68M
+4.04%
State Street Investment Management (US)
2.65M
-1.51%
American Century Investment Management, Inc.
2.88M
+23.13%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Urban Outfitters Inc คือ 6.88 จัดอยู่ในอันดับที่ 24 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.22 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Urban Outfitters Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมร้านค้าส่งพิเศษ สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.88
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.22
VaR
+4.14%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+26.32%
ความผันผวนใน 240 วัน
+44.40%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.76%
120 วัน
+13.54%
5 ปี
+22.84%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-4.34%
120 วัน
-12.31%
5 ปี
-18.37%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.42
120 วัน
+0.60
5 ปี
+0.49

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+26.32%
3 ปี
+28.53%
5 ปี
+55.83%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.32
3 ปี
+1.20
5 ปี
+0.29
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.25
3 ปี
+0.79
5 ปี
+0.68

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+44.40%
5 ปี
+47.73%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.18%
5 ปี
+2.47%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+100.71%
240 วัน
+100.71%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+28.78%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+29.48%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.75%
120 วัน
+1.99%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-39.06%
60 วัน
-16.41%
120 วัน
-4.66%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ร้านค้าส่งพิเศษ
Urban Outfitters Inc
Urban Outfitters Inc
URBN
7.28 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Custom Truck One Source Inc
Custom Truck One Source Inc
CTOS
8.31 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Rush Enterprises Inc
Rush Enterprises Inc
RUSHA
8.17 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ross Stores Inc
Ross Stores Inc
ROST
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Boot Barn Holdings Inc
Boot Barn Holdings Inc
BOOT
7.98 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Group 1 Automotive Inc
Group 1 Automotive Inc
GPI
7.94 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI