tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

U-Haul Holding Co

UHALb
เพิ่มลงในรายการติดตาม
47.440USD
-0.910-1.88%
ปิด 05/11, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
9.30Bมูลค่าตลาด
72.32P/E TTM

U-Haul Holding Co

47.440
-0.910-1.88%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ U-Haul Holding Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ U-Haul Holding Co ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 49 จากทั้งหมด 75 ในอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 74.22ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ U-Haul Holding Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
49 / 75
อันดับรวม
266 / 4494
อุตสาหกรรม
บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
74.225
ราคาเป้าหมาย
+53.52%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

จุดเด่นของ U-Haul Holding Co

จุดแข็งความเสี่ยง
U-Haul Holding Company is a do-it-yourself moving and storage operator through its subsidiary U-Haul International, Inc. (U-Haul). Its primary focus is to provide its customers with a selection of moving rental equipment, convenient self-storage rental facilities and portable moving and storage units and related moving and self-storage products and services. Its segments include Moving and Storage, Property and Casualty Insurance, and Life Insurance. The Moving and Storage segment consists of the rental of trucks and trailers, portable moving and storage units, specialty rental items and self-storage spaces primarily to the household mover, as well as sales of moving supplies, towing accessories and propane. Its Property and Casualty Insurance segment provides loss adjusting and claims handling for U-Haul through regional offices in the United States and Canada. The Life Insurance segment provides life and health insurance products primarily for the senior market.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 9.61%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 9.61%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 1.20 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 65.48M หุ้น ลดลง 8.56% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Third Avenue Management
นักลงทุนชื่อดัง Third Avenue Management ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 259.25K หุ้น

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ U-Haul Holding Co คือ 5.33 จัดอยู่ในอันดับที่ 73 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 1.42B โดย เพิ่มขึ้น 1.95% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 155.04% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.33
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.54

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

2.44

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.18

ศักยภาพการเติบโต

6.42

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.07

การประเมินมูลค่าบริษัทของ U-Haul Holding Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ U-Haul Holding Co คือ 6.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 53 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 73.71 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 75.95 อยู่ 3.04% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -1.48 อยู่ 102.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.94
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 49/75
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ U-Haul Holding Co คือ 6.67 จัดอยู่ในอันดับที่ 43 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 77.61 โดยมีค่าสูงสุด 98.00 และค่าต่ำสุด 62.90

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.67
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
74.225
ราคาเป้าหมาย
+53.52%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

27
ทั้งหมด
17
มัธยฐาน
15
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
U-Haul Holding Co
UHALb
3
Canadian National Railway Co
CNI
28
Union Pacific Corp
UNP
27
Old Dominion Freight Line Inc
ODFL
26
CH Robinson Worldwide Inc
CHRW
26
J B Hunt Transport Services Inc
JBHT
25
1
2
3
...
6

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ U-Haul Holding Co คือ 7.03 จัดอยู่ในอันดับที่ 49 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 50.44 และแนวรับที่ 46.31 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.94
เปลี่ยนแปลง
0.09

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.412
เป็นกลาง
RSI(14)
50.242
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
49.419
เป็นกลาง
ATR(14)
1.262
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-38.470
เป็นกลาง
Williams %R
73.850
ขาย
TRIX(12,20)
0.188
ขาย
StochRSI(14)
15.752
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
47.764
ขาย
MA10
47.776
ขาย
MA20
48.254
ขาย
MA50
45.885
ซื้อ
MA100
47.440
ขาย
MA200
48.978
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ U-Haul Holding Co คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 37.11% โดย ลดลง 1.79% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ The Vanguard โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 8.76M หุ้น คิดเป็น 4.96% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 3.61%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Willow Grove Holdings, L.P.
75.17M
--
Yacktman Asset Management LP
Star Investors
5.79M
-0.25%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
4.03M
+11.15%
Fidelity Management & Research Company LLC
4.19M
-0.83%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
4.14M
-3.97%
Abrams Capital Management, L.P.
Star Investors
3.25M
--
Hotchkis and Wiley Capital Management, LLC
Star Investors
3.23M
+1.33%
Smead Capital Management, Inc.
Star Investors
2.47M
-6.44%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ U-Haul Holding Co คือ 7.53 จัดอยู่ในอันดับที่ 25 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.20 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.53
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.21
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+30.74%
ความผันผวนใน 240 วัน
+29.40%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.46%
120 วัน
+7.09%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-3.77%
120 วัน
-14.53%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.71
120 วัน
+0.20
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+30.74%
3 ปี
+45.49%
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.39
3 ปี
+0.01
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.48
3 ปี
-0.39
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+29.40%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.79%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+23.34%
240 วัน
+23.34%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+21.35%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+23.07%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.20%
120 วัน
+0.25%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+3.95%
60 วัน
+15.82%
120 วัน
+45.11%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์
U-Haul Holding Co
U-Haul Holding Co
UHALb
6.17 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Matson Inc
Matson Inc
MATX
8.70 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Navios Maritime Partners LP
Navios Maritime Partners LP
NMM
8.23 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kirby Corp
Kirby Corp
KEX
8.20 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ryder System Inc
Ryder System Inc
R
8.16 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Danaos Corp
Danaos Corp
DAC
8.10 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI