tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

urban-gro Inc

UGRO
เพิ่มลงในรายการติดตาม
4.630USD
-0.940-16.88%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
98.08Kมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

urban-gro Inc

4.630
-0.940-16.88%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ urban-gro Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ urban-gro Inc ค่อนข้าง อ่อนแอโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น ดีมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 75 จากทั้งหมด 95 ในอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 75.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ urban-gro Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
75 / 95
อันดับรวม
451 / 4482
อุตสาหกรรม
อาหารและยาสูบ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ-

จุดเด่นของ urban-gro Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
urban-gro, Inc. is an integrated professional services and design-build firm. The Company offers architectural, engineering, and construction management solutions to the Controlled Environment Agriculture (CEA), industrial, healthcare, and other commercial sectors. It creates indoor cultivation facilities to grow specialty crops, including cannabis, as well as produce such as leafy greens, vegetables, herbs, and plant-based medicines. For horticulture clients, the Company designs, engineers and manages the construction of indoor CEA facilities and integrates environmental equipment systems into these facilities. In the CEA sector, its clients include cannabis and produce operators and facilitators throughout the United States, Canada, and Europe. In the commercial sectors, the Company works with food and beverage Commercial Packaged Goods (CPG) companies, higher education institutions, municipalities and government agencies, hospitality brands, among others.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 17.40M
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 17.40M
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -0.00 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 36.11K หุ้น ลดลง 62.66% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 4.08K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.94

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
75.000
ราคาเป้าหมาย
0.00%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ urban-gro Inc คือ 4.68 จัดอยู่ในอันดับที่ 92 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 484.24K โดย เพิ่มขึ้น 115.01% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 74.20% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.68
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

3.82

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.84

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

2.84

ศักยภาพการเติบโต

2.91

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.98

การประเมินมูลค่าบริษัทของ urban-gro Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ urban-gro Inc คือ 8.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 30 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -0.00 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 218.34 อยู่ -4962306.82% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -24.19 อยู่ -549675.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.25
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 75/95
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ urban-gro Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ คือ 7.41 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ urban-gro Inc คือ 6.72 จัดอยู่ในอันดับที่ 51 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 9.98 และแนวรับที่ 1.89 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.73
เปลี่ยนแปลง
-0.01

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.177
ขาย
RSI(14)
35.930
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
10.491
ขายมากเกินไป
ATR(14)
0.862
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-172.424
ขาย
Williams %R
96.078
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-3.242
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
5.666
ขาย
MA10
5.734
ขาย
MA20
6.912
ขาย
MA50
9.943
ขาย
MA100
5.556
ขาย
MA200
2.972
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ urban-gro Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 57 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 3.20% โดย ลดลง 46.73% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ The Vanguard โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 0.00 หุ้น คิดเป็น 0.00% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 100.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Nattrass (Bradley John)
45.23K
-35.51%
Lowe (James Robert)
18.55K
+3.57%
UBS Financial Services, Inc.
923.00
+12.29%
Akright (Richard Alan)
5.34K
+40.43%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
4.08K
-1.45%
Geode Capital Management, L.L.C.
3.73K
-8.38%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
3.02K
--
Lo (Sonia)
2.23K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ urban-gro Inc คือ 1.19 จัดอยู่ในอันดับที่ 86 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ -2.80 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
1.19
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
-2.84
VaR
+10.13%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+87.24%
ความผันผวนใน 240 วัน
+390.72%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+416.95%
120 วัน
+2302.60%
5 ปี
+2302.60%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-37.11%
120 วัน
-37.11%
5 ปี
-37.11%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.85
120 วัน
+1.64
5 ปี
+0.49

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+87.24%
3 ปี
+95.26%
5 ปี
+99.19%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+14.47
3 ปี
+0.91
5 ปี
-0.11
ค่าความเบ้
240 วัน
+14.65
3 ปี
+25.22
5 ปี
+32.43

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+390.72%
5 ปี
+199.75%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+14.99%
5 ปี
+8.69%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+5305.78%
240 วัน
+5305.78%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+969.14%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+170.38%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+29.69%
120 วัน
+37.90%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-93.73%
60 วัน
+35.04%
120 วัน
+72.38%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อาหารและยาสูบ
urban-gro Inc
urban-gro Inc
UGRO
4.17 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Darling Ingredients Inc
Darling Ingredients Inc
DAR
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Turning Point Brands Inc
Turning Point Brands Inc
TPB
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Philip Morris International Inc
Philip Morris International Inc
PM
8.06 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
International Flavors & Fragrances Inc
International Flavors & Fragrances Inc
IFF
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Post Holdings Inc
Post Holdings Inc
POST
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI