tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

CVR Partners LP

UAN
เพิ่มลงในรายการติดตาม
129.500USD
+2.675+2.11%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.37Bมูลค่าตลาด
11.27P/E TTM

CVR Partners LP

129.500
+2.675+2.11%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ CVR Partners LP

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ CVR Partners LP ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 51 จากทั้งหมด 67 ในอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ CVR Partners LP

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
51 / 67
อันดับรวม
310 / 4482
อุตสาหกรรม
เคมีภัณฑ์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ CVR Partners LP

จุดแข็งความเสี่ยง
CVR Partners, LP owns, operates and grows its nitrogen fertilizer business. The Company produces and distributes nitrogen fertilizer products, which are used by farmers to improve the yield and quality of their crops, primarily corn and wheat. It produces these products at two manufacturing facilities, one located in Coffeyville, Kansas operated by its subsidiary, Coffeyville Resources Nitrogen Fertilizers, LLC, and one located in East Dubuque, Illinois operated by its subsidiary, East Dubuque Nitrogen Fertilizers, LLC. The facilities manufacture ammonia and can further upgrade such ammonia to other nitrogen fertilizer products, principally urea ammonium nitrate (UAN). Its products are sold on a wholesale basis in the United States of America. Coffeyville, Kansas, nitrogen fertilizer manufacturing facility includes a 1,300 ton-per-day ammonia unit, a 3,100 ton-per-day UAN unit and a dual-train gasifier complex with a capacity of 89 million standard cubic feet per day of hydrogen.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 116.11%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 4.39 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 5.70M หุ้น เพิ่มขึ้น 0.87% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Invesco
นักลงทุนชื่อดัง Invesco ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 0.00 หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.22

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
--
ราคาเป้าหมาย
--
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ CVR Partners LP คือ 6.92 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 180.05M โดย เพิ่มขึ้น 26.03% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 84.26% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.92
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.05

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.08

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

5.66

ศักยภาพการเติบโต

6.04

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.78

การประเมินมูลค่าบริษัทของ CVR Partners LP

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ CVR Partners LP คือ 8.72 จัดอยู่ในอันดับที่ 7 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 11.27 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 17.06 อยู่ 51.38% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 2.55 อยู่ 77.36%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.72
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 51/67
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ CVR Partners LP โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ คือ 7.31 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ CVR Partners LP คือ 7.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 23 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 138.72 และแนวรับที่ 120.81 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.19
เปลี่ยนแปลง
0.13

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.927
เป็นกลาง
RSI(14)
50.765
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
49.497
เป็นกลาง
ATR(14)
5.382
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-54.092
เป็นกลาง
Williams %R
56.876
ขาย
TRIX(12,20)
0.112
ขาย
StochRSI(14)
46.595
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
130.320
ขาย
MA10
130.535
ขาย
MA20
130.133
ขาย
MA50
128.903
ซื้อ
MA100
117.603
ซื้อ
MA200
105.349
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ CVR Partners LP คือ 5.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 47 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 53.97% โดย เพิ่มขึ้น 328.57% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Invesco โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 0.00 หุ้น คิดเป็น 0.00% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Icahn Capital LP
4.16M
--
Morgan Stanley Investment Management Inc. (US)
278.27K
-13.83%
J.P. Morgan Securities LLC
196.56K
+1.81%
UBS Financial Services, Inc.
89.38K
-5.99%
Mirae Asset Global Investments (USA) LLC
91.15K
--
Susquehanna International Group, LLP
120.90K
+40.01%
Oxbow Advisors, LLC
66.03K
+2439.62%
ING Bank N.V.
50.10K
+156.92%
Morgan Stanley & Co. LLC
58.07K
+30951.87%
De Lisle Partners LLP
54.43K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ CVR Partners LP คือ 6.11 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.15 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.11
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.15
VaR
+4.07%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+18.77%
ความผันผวนใน 240 วัน
+40.95%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+11.95%
120 วัน
+11.95%
5 ปี
+16.53%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-8.46%
120 วัน
-13.82%
5 ปี
-13.82%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.51
120 วัน
+1.35
5 ปี
+0.94

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+18.77%
3 ปี
+33.47%
5 ปี
+64.44%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+3.01
3 ปี
+0.56
5 ปี
+0.43
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.33
3 ปี
+0.49
5 ปี
+0.17

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+40.95%
5 ปี
+45.96%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.73%
5 ปี
+2.82%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+171.50%
240 วัน
+171.50%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+45.81%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+42.59%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.93%
120 วัน
+0.60%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+120.19%
60 วัน
+149.97%
120 วัน
+60.72%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เคมีภัณฑ์
CVR Partners LP
CVR Partners LP
UAN
5.61 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
CF Industries Holdings Inc
CF Industries Holdings Inc
CF
8.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ecovyst Inc
Ecovyst Inc
ECVT
8.51 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Koppers Holdings Inc
Koppers Holdings Inc
KOP
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Element Solutions Inc
Element Solutions Inc
ESI
8.13 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ashland Inc
Ashland Inc
ASH
8.10 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI