tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Talphera Inc

TLPH
เพิ่มลงในรายการติดตาม
0.848USD
-0.050-5.52%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
44.01Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Talphera Inc

0.848
-0.050-5.52%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Talphera Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Talphera Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 96 จากทั้งหมด 155 ในอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 3.25ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Talphera Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
96 / 155
อันดับรวม
283 / 4482
อุตสาหกรรม
เภสัชภัณฑ์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Talphera Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Talphera, Inc. is a specialty pharmaceutical company focused on the development and commercialization of therapies for use in medically supervised settings. The Company’s portfolio consists of nafamostat product candidates and pre-filled syringe product candidates. The Company’s lead product candidate, Niyad, is a lyophilized formulation of nafamostat and is being studied under an investigational device exemption (IDE) as an anticoagulant for the extracorporeal circuit. Niyad is used in adult patients undergoing continuous renal replacement therapy (CRRT). LTX-608 is its nafamostat formulation for direct IV infusion being explored as an investigational product for one or more indications, including antiviral treatment, or treatment of acute respiratory distress syndrome (ARDS) disseminated intravascular coagulation (DIC), or acute pancreatitis. The Company’s two ready-to-use pre-filled syringe (PFS) product candidates include Fedsyra and phenylephrine.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 28.00K
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -2.52 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 20.36M หุ้น เพิ่มขึ้น 3.54% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 257.38K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 2 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
3.250
ราคาเป้าหมาย
+262.12%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Talphera Inc คือ 5.39 จัดอยู่ในอันดับที่ 151 จากทั้งหมด 155 ของอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 0.00 โดย ลดลง 100.00% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 1.43% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.39
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.31

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.07

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

2.84

ศักยภาพการเติบโต

4.66

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.08

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Talphera Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Talphera Inc คือ 6.97 จัดอยู่ในอันดับที่ 102 จากทั้งหมด 155 ของอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -2.52 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 0.45 อยู่ -117.96% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -3.86 อยู่ -53.37%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.97
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 96/155
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Talphera Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 58 จากทั้งหมด 155 ของอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 3.50 โดยมีค่าสูงสุด 6.00 และค่าต่ำสุด 3.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 2 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
3.250
ราคาเป้าหมาย
+262.12%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

174
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Talphera Inc
TLPH
2
Amgen Inc
AMGN
38
Biogen Inc
BIIB
37
Eli Lilly and Co
LLY
35
AbbVie Inc
ABBV
34
Vertex Pharmaceuticals Inc
VRTX
33
1
2
3
...
35

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Talphera Inc คือ 6.81 จัดอยู่ในอันดับที่ 76 จากทั้งหมด 155 ของอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 0.98 และแนวรับที่ 0.72 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.07
เปลี่ยนแปลง
-0.26

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.002
ซื้อ
RSI(14)
50.211
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
28.445
ขาย
ATR(14)
0.074
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-11.766
เป็นกลาง
Williams %R
54.826
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
0.513
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
0.874
ขาย
MA10
0.882
ขาย
MA20
0.843
ซื้อ
MA50
0.817
ซื้อ
MA100
0.892
ขาย
MA200
0.932
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Talphera Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 94 จากทั้งหมด 155 ของอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 40.00% โดย เพิ่มขึ้น 0.70% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 237.75K หุ้น คิดเป็น 0.46% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 676.44%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
CorMedix Inc
9.09M
--
Rock Springs Capital Management LP
3.59M
--
Rosalind Advisors, Inc.
3.58M
-18.39%
AIGH Capital Management, LLC.
3.40M
+12.69%
Lytton (Laurence W)
2.73M
-24.91%
Worth Venture Partners, LLC
1.26M
-12.19%
Bleichroeder LP
881.17K
--
Angotti Vincent J
674.09K
+46.29%
Empery Asset Management, L.P.
1.33M
--
Cantor Fitzgerald, L.P
577.49K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Talphera Inc คือ 2.24 จัดอยู่ในอันดับที่ 130 จากทั้งหมด 155 ของอุตสาหกรรม เภสัชภัณฑ์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.79 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Talphera Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมเภสัชภัณฑ์ สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.24
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.78
VaR
+8.69%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+50.53%
ความผันผวนใน 240 วัน
+127.43%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+20.92%
120 วัน
+20.92%
5 ปี
+49.13%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-9.63%
120 วัน
-13.49%
5 ปี
-25.61%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.63
120 วัน
-0.86
5 ปี
-0.24

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+50.53%
3 ปี
+73.37%
5 ปี
+98.42%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.53
3 ปี
-0.10
5 ปี
-0.20
ค่าความเบ้
240 วัน
+2.60
3 ปี
+1.52
5 ปี
+1.33

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+127.43%
5 ปี
+121.73%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+9.36%
5 ปี
+32.58%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-141.12%
240 วัน
-141.12%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+71.71%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+55.07%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.92%
120 วัน
+1.26%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-73.64%
60 วัน
-65.52%
120 วัน
-52.76%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เภสัชภัณฑ์
Talphera Inc
Talphera Inc
TLPH
5.88 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Catalyst Pharmaceuticals Inc
Catalyst Pharmaceuticals Inc
CPRX
9.11 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Jazz Pharmaceuticals PLC
Jazz Pharmaceuticals PLC
JAZZ
8.81 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Royalty Pharma PLC
Royalty Pharma PLC
RPRX
8.72 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kiniksa Pharmaceuticals International PLC
Kiniksa Pharmaceuticals International PLC
KNSA
8.59 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Neurocrine Biosciences Inc
Neurocrine Biosciences Inc
NBIX
8.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI