tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Talen Energy Corp

TLN
เพิ่มลงในรายการติดตาม
336.114USD
-16.766-4.75%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
15.26Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Talen Energy Corp

336.114
-16.766-4.75%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Talen Energy Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Talen Energy Corp ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 16 จากทั้งหมด 66 ในอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชนและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 455.33ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Talen Energy Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
16 / 66
อันดับรวม
119 / 4482
อุตสาหกรรม
กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Talen Energy Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
Talen Energy Corporation is an independent power producer and energy infrastructure company. The Company owns and operates approximately 10.7 gigawatts of power infrastructure in the United States, including 2.2 gigawatts of nuclear power and a significant dispatchable fossil fleet. It produces and sell electricity, capacity, and ancillary services into wholesale U.S. power markets, with its generation fleet principally located in the Mid-Atlantic and Montana. Its PJM segment is engaged in electricity generation, marketing activities, commodity risk and fuel management within the PJM RTO or ISO markets and comprises Susquehanna and Talen’s natural gas and coal generation facilities. Its Other segment includes the operating and marketing activities of Montana’s proportionate share of Colstrip in the WECC market and other non-material operating and development activities. It is also powering the digital infrastructure revolution.
พลิกกลับมาขาดทุน
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมาขาดทุน โดยมีผลขาดทุนประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -755.16 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 46.90M หุ้น ลดลง 15.38% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 147.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 19 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
455.329
ราคาเป้าหมาย
+29.71%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Talen Energy Corp คือ 8.20 จัดอยู่ในอันดับที่ 11 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 1.24B โดย เพิ่มขึ้น 96.67% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 146.67% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.20
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.78

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.32

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.44

ศักยภาพการเติบโต

10.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

8.47

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Talen Energy Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Talen Energy Corp คือ 5.95 จัดอยู่ในอันดับที่ 55 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -755.16 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 107.53 อยู่ -114.24% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -835.78 อยู่ -10.68%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.95
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 16/66
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Talen Energy Corp คือ 8.42 จัดอยู่ในอันดับที่ 5 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 443.11 โดยมีค่าสูงสุด 505.00 และค่าต่ำสุด 307.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.42
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 19 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
455.329
ราคาเป้าหมาย
+29.71%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

8
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
5
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Talen Energy Corp
TLN
19
Enlight Renewable Energy Ltd
ENLT
7
TransAlta Corp
TAC
6
Hallador Energy Co
HNRG
5
Renew Energy Global PLC
RNW
5
Central Puerto SA
CEPU
3
1
2

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Talen Energy Corp คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 29 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 403.60 และแนวรับที่ 315.24 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.97
เปลี่ยนแปลง
0.03

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(4)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-6.437
เป็นกลาง
RSI(14)
46.615
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
26.149
ขาย
ATR(14)
18.917
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-111.461
ขาย
Williams %R
79.293
ขาย
TRIX(12,20)
0.542
ขาย
StochRSI(14)
5.225
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
369.666
ขาย
MA10
379.057
ขาย
MA20
366.799
ขาย
MA50
342.468
ขาย
MA100
355.557
ขาย
MA200
372.614
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Talen Energy Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 103.31% โดย ลดลง 1.54% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steve Mandel โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.29M หุ้น คิดเป็น 2.85% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 18.95%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
3.70M
-4.52%
Rubric Capital Management LP
3.60M
--
MFN Partners Management LP
3.00M
--
Fred Alger Management, LLC
1.80M
+8.44%
Reaves Asset Management
1.52M
+7.88%
State Street Investment Management (US)
1.32M
-1.29%
Lone Pine Capital, L.L.C.
Star Investors
1.29M
+8.39%
Geode Capital Management, L.L.C.
1.05M
+9.13%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Talen Energy Corp คือ 5.59 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.00 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.59
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
--
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+32.05%
ความผันผวนใน 240 วัน
+57.52%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.52%
120 วัน
+11.80%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-10.91%
120 วัน
-11.31%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.45
120 วัน
+0.07
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+32.05%
3 ปี
--
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.39
3 ปี
--
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
+1.20
3 ปี
+0.06
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+57.52%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.81%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+9.97%
240 วัน
+9.97%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+31.57%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+43.55%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.59%
120 วัน
+1.79%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
--
60 วัน
--
120 วัน
--

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน
Talen Energy Corp
Talen Energy Corp
TLN
7.59 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ormat Technologies Inc
Ormat Technologies Inc
ORA
8.67 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Vistra Corp
Vistra Corp
VST
8.14 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Evergy Inc
Evergy Inc
EVRG
8.09 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Nextera Energy Inc
Nextera Energy Inc
NEE
8.05 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
NorthWestern Energy Group Inc
NorthWestern Energy Group Inc
NWE
7.96 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI