tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Tandy Leather Factory Inc

TLF
เพิ่มลงในรายการติดตาม
2.350USD
+0.040+1.73%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
19.14Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Tandy Leather Factory Inc

2.350
+0.040+1.73%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Tandy Leather Factory Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Tandy Leather Factory Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 33 จากทั้งหมด 36 ในอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกายและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Tandy Leather Factory Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
33 / 36
อันดับรวม
401 / 4482
อุตสาหกรรม
สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Tandy Leather Factory Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Tandy Leather Factory, Inc. is a specialty retailer of leather and leathercraft-related items. The Company's product line includes leather, leatherworking tools, buckles and adornments for belts, leather dyes and finishes, saddle and tack hardware, and do-it-yourself kits. The Company also offers production services to its business customers, such as cutting (clicking) and splitting and some assembly. It distributes products under Tandy Leather, Eco-Flo, Craftool, CraftoolPro, and Dr. Jackson's brands, along with its premium TandyPro line of products. It operates a production facility in Fort Worth, Texas. The Company sells its products through Company-owned stores and through orders generated from its global websites, and through direct account representatives in its commercial division. The Company distributes its products through its approximately 99 North American stores located in 40 states in the United States and six Canadian provinces, and one store located in Spain.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 76.32M
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 76.32M
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -10.23 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 4.98M หุ้น เพิ่มขึ้น 0.37% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 21.50K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.58

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
--
ราคาเป้าหมาย
--
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Tandy Leather Factory Inc คือ 4.63 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 19.65M โดย เพิ่มขึ้น 3.24% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 98.25% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.63
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.86

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

3.95

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

4.39

ศักยภาพการเติบโต

4.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

4.95

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Tandy Leather Factory Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Tandy Leather Factory Inc คือ 8.21 จัดอยู่ในอันดับที่ 8 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -10.23 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 40.88 อยู่ -499.77% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -10.23 อยู่ 0.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.21
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 33/36
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Tandy Leather Factory Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย คือ 7.27 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Tandy Leather Factory Inc คือ 8.89 จัดอยู่ในอันดับที่ 3 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 2.47 และแนวรับที่ 2.22 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.35
เปลี่ยนแปลง
1.54

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.003
ขาย
RSI(14)
47.575
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
55.534
เป็นกลาง
ATR(14)
0.067
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-28.339
เป็นกลาง
Williams %R
40.000
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.051
ขาย
StochRSI(14)
50.473
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
2.352
ขาย
MA10
2.374
ขาย
MA20
2.366
ขาย
MA50
2.344
ซื้อ
MA100
2.577
ขาย
MA200
2.792
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Tandy Leather Factory Inc คือ 5.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 24 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 61.14% โดย เพิ่มขึ้น 4.09% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 16.70K หุ้น คิดเป็น 0.21% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 0.82%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Bandera Partners LLC
2.86M
--
JCP Investment Management, LLC
876.06K
--
Carr (Janet A.)
531.28K
+20.94%
First Foundation Advisors
449.49K
--
Brooklands Fund Management Ltd
205.72K
--
Value Investment Professionals, LLC
183.94K
--
Money Concepts Capital Corp
80.60K
-1.75%
Values First Advisors, Inc.
42.56K
-19.56%
George Kaiser Family Foundation
41.14K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการประเมินความเสี่ยงสำหรับ Tandy Leather Factory Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย คือ 5.41 คะแนน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.49 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.49
VaR
+3.70%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+36.78%
ความผันผวนใน 240 วัน
+54.61%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+4.33%
120 วัน
+11.30%
5 ปี
+39.68%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-24.18%
120 วัน
-24.18%
5 ปี
-24.18%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.79
120 วัน
-0.21
5 ปี
+0.31

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+36.78%
3 ปี
+43.22%
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.63
3 ปี
-0.19
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
-3.87
3 ปี
+4.05
5 ปี
+1.88

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+54.61%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.32%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-18.35%
240 วัน
-18.35%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+58.95%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+54.09%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.39%
120 วัน
+0.41%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-59.79%
60 วัน
+56.18%
120 วัน
+62.90%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย
Tandy Leather Factory Inc
Tandy Leather Factory Inc
TLF
4.67 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Gildan Activewear Inc
Gildan Activewear Inc
GIL
7.94 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ralph Lauren Corp
Ralph Lauren Corp
RL
7.89 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
G-III Apparel Group Ltd
G-III Apparel Group Ltd
GIII
7.79 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Movado Group Inc
Movado Group Inc
MOV
7.79 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kontoor Brands Inc
Kontoor Brands Inc
KTB
7.64 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI