tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Tenable Holdings Inc

TENB
เพิ่มลงในรายการติดตาม
20.576USD
-0.003-0.02%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.36Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Tenable Holdings Inc

20.576
-0.003-0.02%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Tenable Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Tenable Holdings Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 69 จากทั้งหมด 471 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 26.91ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Tenable Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
69 / 471
อันดับรวม
140 / 4487
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Tenable Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Tenable Holdings, Inc. is an exposure management company. It unifies security visibility, insight and action across this attack surface, equipping modern organizations to expose and close the cybersecurity gaps that erode business value, reputation and trust. The Company’s Tenable One is an AI-powered exposure management platform that gives enterprises a single, unified view of risk across all types of assets and attack pathways. The platform combines broad, vulnerability coverage, spanning information technology (IT) assets, cloud resources, containers, Web apps and identity systems. Tenable One integrates Tenable Vulnerability Management, Tenable Cloud Security, Tenable Identity Exposure, Tenable Web App Scanning, Tenable Lumin Exposure View, Tenable Attack Surface Management, Tenable Security Center and Tenable OT Security. Its Nessus product line deploys vulnerability assessment solutions in the cybersecurity industry and underpins its enterprise platform.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 25.13%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -211.12 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 130.87M หุ้น เพิ่มขึ้น 0.00% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 2.97K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 24 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
26.912
ราคาเป้าหมาย
+26.29%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Tenable Holdings Inc คือ 6.06 จัดอยู่ในอันดับที่ 404 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 262.06M โดย เพิ่มขึ้น 9.58% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 106.17% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.06
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.70

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

2.48

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.32

ศักยภาพการเติบโต

6.58

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.21

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Tenable Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Tenable Holdings Inc คือ 8.09 จัดอยู่ในอันดับที่ 129 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -211.12 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -41.89 อยู่ -80.16% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -223.94 อยู่ -6.07%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.09
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 69/471
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Tenable Holdings Inc คือ 7.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 279 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 40.00 โดยมีค่าสูงสุด 45.00 และค่าต่ำสุด 31.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.25
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 24 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
26.912
ราคาเป้าหมาย
+26.29%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Tenable Holdings Inc
TENB
24
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
57
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
56
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Tenable Holdings Inc คือ 7.02 จัดอยู่ในอันดับที่ 154 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 22.41 และแนวรับที่ 18.69 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.51
เปลี่ยนแปลง
-1.49

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.010
เป็นกลาง
RSI(14)
52.382
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
39.057
ขาย
ATR(14)
1.186
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-51.735
เป็นกลาง
Williams %R
59.661
ขาย
TRIX(12,20)
0.599
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
21.254
ขาย
MA10
21.140
ขาย
MA20
20.593
ขาย
MA50
19.600
ซื้อ
MA100
20.861
ขาย
MA200
24.891
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Tenable Holdings Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 118.67% โดย เพิ่มขึ้น 20.18% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 523.30K หุ้น คิดเป็น 0.47% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
10.28M
-3.90%
Columbia Threadneedle Investments (US)
6.29M
-8.95%
First Trust Advisors L.P.
4.24M
+31.79%
RGM Capital, LLC
4.07M
-8.88%
Penserra Capital Management LLC
2.76M
+26.34%
State Street Investment Management (US)
3.02M
-1.22%
Geode Capital Management, L.L.C.
2.93M
-0.44%
Shapiro Capital Management LLC
2.89M
-19.95%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Tenable Holdings Inc คือ 7.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 53 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.88 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Tenable Holdings Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์และบริการ IT สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.94
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.88
VaR
+4.14%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+54.77%
ความผันผวนใน 240 วัน
+45.92%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+8.54%
120 วัน
+8.54%
5 ปี
+14.99%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-11.85%
120 วัน
-11.85%
5 ปี
-19.14%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.35
120 วัน
-0.76
5 ปี
-0.13

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+54.77%
3 ปี
+69.09%
5 ปี
+74.40%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.66
3 ปี
-0.25
5 ปี
-0.15
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.82
3 ปี
-0.66
5 ปี
-0.43

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+45.92%
5 ปี
+49.20%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.50%
5 ปี
+7.42%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-92.61%
240 วัน
-92.61%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+36.79%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+51.55%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.64%
120 วัน
+2.13%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+121.62%
60 วัน
+105.35%
120 วัน
+66.01%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Tenable Holdings Inc
Tenable Holdings Inc
TENB
7.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Netscout Systems Inc
Netscout Systems Inc
NTCT
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI