tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

TE

TE
เพิ่มลงในรายการติดตาม
5.560USD
-0.290-4.96%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
937.56Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

TE

5.560
-0.290-4.96%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ TE

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ T1 Energy Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 70 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 8.90ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ TE

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
70 / 182
อันดับรวม
168 / 4490
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ TE

จุดแข็งความเสี่ยง
T1 Energy Inc., formerly FREYR Battery, Inc., is an energy solutions provider. The Company is engaged in building an integrated United States supply chain for solar and batteries. It is involved in solar manufacturing with a complementary solar and battery storage strategy. The Company produces photovoltaic (PV) solar modules for the Utility-Scale, commercial and industrial (C&I) and residential markets in the United States from its first operating facility, the G1 Dallas solar module Gigafactory in Wilmer, Texas.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 755.29M
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -2.71 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 165.28M หุ้น เพิ่มขึ้น 26.91% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Murray Stahl
นักลงทุนชื่อดัง Murray Stahl ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 20.21K หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.52

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
8.900
ราคาเป้าหมาย
+44.48%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ T1 Energy Inc คือ 7.34 จัดอยู่ในอันดับที่ 85 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 177.65M โดย เพิ่มขึ้น 174.80% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 24.98% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.34
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.34

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.04

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

9.30

ศักยภาพการเติบโต

9.19

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.81

การประเมินมูลค่าบริษัทของ TE

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ T1 Energy Inc คือ 7.61 จัดอยู่ในอันดับที่ 84 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -2.71 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -0.30 อยู่ -88.78% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -5.14 อยู่ -89.88%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.61
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 70/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ T1 Energy Inc คือ 8.40 จัดอยู่ในอันดับที่ 22 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 7.00 โดยมีค่าสูงสุด 8.50 และค่าต่ำสุด 6.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.40
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
8.900
ราคาเป้าหมาย
+44.48%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

62
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
TE
5
Eaton Corporation PLC
ETN
33
Emerson Electric Co
EMR
31
Rockwell Automation Inc
ROK
30
Vertiv Holdings Co
VRT
29
Carrier Global Corp
CARR
25
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ T1 Energy Inc คือ 8.95 จัดอยู่ในอันดับที่ 56 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 6.75 และแนวรับที่ 4.77 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.10
เปลี่ยนแปลง
-0.15

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.312
เป็นกลาง
RSI(14)
56.588
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
69.588
เป็นกลาง
ATR(14)
0.469
ความผันผวนสูง
CCI(14)
138.624
ซื้อ
Williams %R
36.776
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.105
ขาย
StochRSI(14)
62.628
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
5.694
ขาย
MA10
5.375
ซื้อ
MA20
5.273
ซื้อ
MA50
5.805
ขาย
MA100
6.578
ขาย
MA200
4.752
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ T1 Energy Inc คือ 5.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 119 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 59.22% โดย เพิ่มขึ้น 61.36% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 4.31M หุ้น คิดเป็น 1.54% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Trina Solar (Schweiz) AG
53.15M
+8.75%
Encompass Capital Advisors, LLC
34.97M
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
9.88M
+33.77%
Citadel Advisors LLC
6.81M
+1976.23%
Southpoint Capital Advisors LP
6.00M
--
State Street Investment Management (US)
5.15M
+80.13%
Teknovekst Ltd
5.08M
--
Two Sigma Investments, LP
4.75M
+1695.19%
Point72 Asset Management, L.P.
Star Investors
4.31M
+15154.68%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ T1 Energy Inc คือ 1.97 จัดอยู่ในอันดับที่ 165 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.80 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ T1 Energy Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมเครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
1.97
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.80
VaR
+7.89%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+58.59%
ความผันผวนใน 240 วัน
+128.56%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+19.61%
120 วัน
+19.61%
5 ปี
+66.67%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-21.89%
120 วัน
-21.89%
5 ปี
-38.21%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.32
120 วัน
+1.56
5 ปี
+0.39

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+58.59%
3 ปี
+90.35%
5 ปี
+94.09%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+6.76
3 ปี
-0.08
5 ปี
-0.07
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.68
3 ปี
+1.54
5 ปี
+1.45

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+128.56%
5 ปี
+100.29%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+8.34%
5 ปี
+7.72%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+288.97%
240 วัน
+288.97%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+87.30%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+81.03%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+10.07%
120 วัน
+11.54%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+151.66%
60 วัน
+130.63%
120 วัน
+164.24%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
TE
7.14 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.90 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
WAB
8.39 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Carrier Global Corp
Carrier Global Corp
CARR
8.36 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI