tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Tantech Holdings Ltd

TANH
เพิ่มลงในรายการติดตาม
0.392USD
-0.041-9.36%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
5.60Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Tantech Holdings Ltd

0.392
-0.041-9.36%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Tantech Holdings Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Tantech Holdings Ltd ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 31 จากทั้งหมด 35 ในอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือนและการถือครองโดยสถาบันถือว่า ค่อนข้างสูงในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าตลาดหุ้นจะให้ผลการดำเนินงานที่ดี และปัจจัยพื้นฐานจะโดดเด่นในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่สัญญาณทางเทคนิคกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Tantech Holdings Ltd

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
31 / 35
อันดับรวม
493 / 4482
อุตสาหกรรม
ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Tantech Holdings Ltd

จุดแข็งความเสี่ยง
Tantech Holdings Ltd is a China-based developer and manufacturer of bamboo-based charcoal products for industrial energy applications and household cooking, heating, purification, agricultural and cleaning uses. The Company operates its business through three segments. The Consumer Products segment manufactures and sells Charcoal Doctor branded products and barbecue (BBQ) charcoal in China. Its consumer products include purification and deodorization products, cleaning products and barbecue charcoals. The Electronic Vehicles segment is engaged in the manufacture of electric vehicles and power batteries. The Trading segment conducts rubber and other trading businesses.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 38.36M
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -0.00 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 74.83K หุ้น ลดลง 31.34% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 0.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
0.000
ราคาเป้าหมาย
0.00%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Tantech Holdings Ltd คือ 6.71 จัดอยู่ในอันดับที่ 27 จากทั้งหมด 35 ของอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 21.41M โดย ลดลง 13.97% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 227.35% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.71
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.61

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.45

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

3.59

ศักยภาพการเติบโต

7.90

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.00

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Tantech Holdings Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Tantech Holdings Ltd คือ 8.05 จัดอยู่ในอันดับที่ 15 จากทั้งหมด 35 ของอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -0.00 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -0.00 อยู่ -15.38% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -46.99 อยู่ -3614792.31%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.05
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 31/35
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Tantech Holdings Ltd โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน คือ 6.99 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Tantech Holdings Ltd คือ 1.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 35 จากทั้งหมด 35 ของอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 0.45 และแนวรับที่ 0.33 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
1.35
เปลี่ยนแปลง
-0.03

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(5)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.034
เป็นกลาง
RSI(14)
46.660
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
53.520
เป็นกลาง
ATR(14)
0.049
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
67.115
เป็นกลาง
Williams %R
48.057
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
-0.803
ขาย
StochRSI(14)
61.706
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
0.397
ขาย
MA10
0.381
ซื้อ
MA20
0.375
ซื้อ
MA50
0.523
ขาย
MA100
0.731
ขาย
MA200
1.163
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Tantech Holdings Ltd คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 27 จากทั้งหมด 35 ของอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 0.55% โดย เพิ่มขึ้น 0.96% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 0.00 หุ้น คิดเป็น 0.00% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Streeterville Capital LLC
71.19K
--
Marex Group plc
47.94K
+174.01%
XTX Markets LLC
10.42K
--
Bigger Capital Funds, LP
1.25K
-90.00%
Tanbsok Group, Ltd.
1.14K
-0.17%
SBI Securities Co., Ltd.
401.00
--
UBS Financial Services, Inc.
--
-100.00%
Intracoastal Capital
--
-100.00%
Qube Research & Technologies Ltd
--
-100.00%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Tantech Holdings Ltd คือ 2.12 จัดอยู่ในอันดับที่ 31 จากทั้งหมด 35 ของอุตสาหกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.58 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.12
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.57
VaR
+10.36%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+86.83%
ความผันผวนใน 240 วัน
+140.26%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+35.35%
120 วัน
+35.35%
5 ปี
+117.67%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-33.50%
120 วัน
-33.50%
5 ปี
-68.84%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.48
120 วัน
-1.01
5 ปี
-0.85

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+86.83%
3 ปี
+99.74%
5 ปี
+100.00%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.94
3 ปี
-0.33
5 ปี
-0.20
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.63
3 ปี
+0.80
5 ปี
+2.10

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+140.26%
5 ปี
+184.96%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+29.50%
5 ปี
+20848.91%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-151.19%
240 วัน
-151.19%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+160.57%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+155.68%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+10553.26%
120 วัน
+7599.94%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-94.24%
60 วัน
-92.52%
120 วัน
-94.61%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ผลิตภัณฑ์และบริการส่วนบุคคลและในครัวเรือน
Tantech Holdings Ltd
Tantech Holdings Ltd
TANH
3.66 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Estee Lauder Companies Inc
Estee Lauder Companies Inc
EL
8.03 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Service Corporation International
Service Corporation International
SCI
7.88 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Church & Dwight Co Inc
Church & Dwight Co Inc
CHD
7.83 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Carriage Services Inc
Carriage Services Inc
CSV
7.61 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Frontdoor Inc
Frontdoor Inc
FTDR
7.58 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI