tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Synlogic Inc

SYBX
เพิ่มลงในรายการติดตาม
0.560USD
0.0000.00%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
7.72Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Synlogic Inc

0.560
0.0000.00%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Synlogic Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Synlogic Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 223 จากทั้งหมด 396 ในอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 1.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงบริษัทมีผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นที่อ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งสอดคล้องกับปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคเช่นกันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Synlogic Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
223 / 396
อันดับรวม
436 / 4552
อุตสาหกรรม
เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ Synlogic Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Synlogic, Inc. is a biopharmaceutical company advancing novel therapeutics to transform the care of serious diseases. The Company is focused on rare metabolic disorders, with its lead program, labafenogene marselecobac (SYNB1934), studied in Synpheny-3, a global, pivotal Phase 3 study for patients with phenylketonuria (PKU), and SYNB1353, a potential treatment for homocystinuria (HCU). The Company's early-stage pipeline includes product candidates for enteric hyperoxaluria, gout, and cystinuria, and has been fueled by a reproducible, proprietary approach that creates gastrointestinal (GI)-restricted, oral medicines with new enzymatic pathways designed to consume or produce specific biological targets. The Company designs, develops and manufactures these drug candidates, which are produced by applying genetic engineering to well-characterized probiotics. The Company’s preclinical work includes additional metabolic disease research.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 8.00K
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -2.14 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 7.45M หุ้น ลดลง 3.08% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย The Vanguard
นักลงทุนชื่อดัง The Vanguard ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 196.46K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
1.000
ราคาเป้าหมาย
-16.67%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Synlogic Inc คือ 5.69 จัดอยู่ในอันดับที่ 339 จากทั้งหมด 396 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.69
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

2.36

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

2.69

ศักยภาพการเติบโต

6.36

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.03

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Synlogic Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Synlogic Inc คือ 7.79 จัดอยู่ในอันดับที่ 82 จากทั้งหมด 396 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -2.14 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 5.83 อยู่ -372.07% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -22.56 อยู่ -952.95%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.79
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 223/396
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Synlogic Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ คือ 8.04 คะแนน ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 1.00 โดยมีค่าสูงสุด 1.00 และค่าต่ำสุด 1.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Synlogic Inc คือ 5.64 จัดอยู่ในอันดับที่ 308 จากทั้งหมด 396 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 1.04 และแนวรับที่ 0.32 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.75
เปลี่ยนแปลง
1.89

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.056
ขาย
RSI(14)
16.279
ขายมากเกินไป
STOCH(KDJ)(9,3,3)
4.061
ขายมากเกินไป
ATR(14)
0.093
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-466.667
ขายมากเกินไป
Williams %R
100.000
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.540
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
1.014
ขาย
MA10
1.093
ขาย
MA20
1.132
ขาย
MA50
1.295
ขาย
MA100
1.473
ขาย
MA200
1.369
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 63.72% โดย ลดลง 1.61% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ The Vanguard โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 196.46K หุ้น คิดเป็น 1.68% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 7.33%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Cable Car Capital LLC
3.31M
--
New Enterprise Associates (NEA)
2.92M
--
Baselake Management, LLC
1.14M
--
Kryzanowski (John A)
592.57K
-32.18%
Armistice Capital LLC
614.29K
--
Atlas Venture
176.80K
--
Citadel Advisors LLC
141.61K
+388.12%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
85.63K
+116.72%
Geode Capital Management, L.L.C.
71.64K
+5.88%
DRW Securities, LLC
24.36K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-01-20

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Synlogic Inc คือ 2.54 จัดอยู่ในอันดับที่ 224 จากทั้งหมด 396 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.55 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.54
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.55
VaR
+7.22%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+69.40%
ความผันผวนใน 240 วัน
+90.71%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.19%
120 วัน
+10.32%
5 ปี
+36.27%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-50.00%
120 วัน
-50.00%
5 ปี
-50.00%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-3.26
120 วัน
-1.78
5 ปี
-0.66

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+69.40%
3 ปี
+94.54%
5 ปี
+99.15%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.83
3 ปี
-0.33
5 ปี
-0.20
ค่าความเบ้
240 วัน
-4.46
3 ปี
-1.29
5 ปี
-0.77

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+90.71%
5 ปี
+109.40%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+15.88%
5 ปี
+196.88%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-155.26%
240 วัน
-155.26%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+90.17%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+111.82%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.42%
120 วัน
+0.26%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-25.87%
60 วัน
-14.81%
120 วัน
-47.77%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์
Synlogic Inc
Synlogic Inc
SYBX
4.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Krystal Biotech Inc
Krystal Biotech Inc
KRYS
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
BioCryst Pharmaceuticals Inc
BioCryst Pharmaceuticals Inc
BCRX
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ascendis Pharma A/S
Ascendis Pharma A/S
ASND
8.48 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Exelixis Inc
Exelixis Inc
EXEL
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Alkermes Plc
Alkermes Plc
ALKS
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI