tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

STAAR Surgical Co

STAA
เพิ่มลงในรายการติดตาม
32.070USD
+0.060+0.19%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.59Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

STAAR Surgical Co

32.070
+0.060+0.19%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ STAAR Surgical Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ STAAR Surgical Co ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 25 จากทั้งหมด 206 ในอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 21.11ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่แข็งแกร่งในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ STAAR Surgical Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
25 / 206
อันดับรวม
95 / 4482
อุตสาหกรรม
อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ STAAR Surgical Co

จุดแข็งความเสี่ยง
STAAR Surgical Company designs, develops, manufactures, and sells implantable lenses for the eye and accessory delivery systems used to deliver the lenses into the eye. The Company markets and sells its ICLs for refractive surgery to treat myopia (nearsightedness) as its EVO family of lenses. Its EVO family of lenses includes its EVO ICL, EVO+ ICL, and EVO Visian ICL. The Company's newest offering, EVO Viva, has an extended depth of focus (EDoF) optic, which is designed to treat myopia with presbyopia (age-related loss of ability to focus). It also market and sell an ICL lens to treat hyperopia (farsightedness), called Visian ICL. It makes its ICL product offerings available in multiple models, powers and lengths, including some with toric ICL (TICL) versions to correct for astigmatism (blurred vision). The Company’s principal products are ICLs used in refractive surgery, including its EVO family of lenses.
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -76.35 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 58.06M หุ้น ลดลง 15.41% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.30K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.11

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
28.111
ราคาเป้าหมาย
-12.18%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ STAAR Surgical Co คือ 8.34 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 93.52M โดย เพิ่มขึ้น 119.59% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 109.60% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.34
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.54

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

10.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.27

ศักยภาพการเติบโต

7.63

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.28

การประเมินมูลค่าบริษัทของ STAAR Surgical Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ STAAR Surgical Co คือ 7.22 จัดอยู่ในอันดับที่ 109 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -76.35 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 165.61 อยู่ -316.91% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -76.35 อยู่ 0.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.22
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 25/206
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ STAAR Surgical Co คือ 6.18 จัดอยู่ในอันดับที่ 172 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 28.00 โดยมีค่าสูงสุด 30.75 และค่าต่ำสุด 16.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.36
เปลี่ยนแปลง
-0.18

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
28.111
ราคาเป้าหมาย
-12.18%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

116
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
9
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
STAAR Surgical Co
STAA
11
Medtronic PLC
MDT
33
Stryker Corp
SYK
32
Abbott Laboratories
ABT
31
Dexcom Inc
DXCM
31
Zimmer Biomet Holdings Inc
ZBH
31
1
2
3
...
23

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ STAAR Surgical Co คือ 9.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 22 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 37.21 และแนวรับที่ 25.58 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.96
เปลี่ยนแปลง
0.04

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.640
ซื้อ
RSI(14)
78.663
ซื้อ
STOCH(KDJ)(9,3,3)
65.716
ขาย
ATR(14)
1.642
ความผันผวนสูง
CCI(14)
183.942
ซื้อ
Williams %R
35.631
ซื้อ
TRIX(12,20)
1.043
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
29.898
ซื้อ
MA10
28.595
ซื้อ
MA20
27.206
ซื้อ
MA50
23.052
ซื้อ
MA100
21.531
ซื้อ
MA200
23.951
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ STAAR Surgical Co คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 116.62% โดย เพิ่มขึ้น 10.75% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 2.59M หุ้น คิดเป็น 5.21% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Broadwood Capital, Inc.
16.12M
+4.34%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
6.69M
+1.64%
Yunqi Capital Limited
3.26M
+29.91%
Magnetar Capital Partners LP
2.47M
+105.28%
Goldman Sachs & Company, Inc.
1.97M
+128.32%
State Street Investment Management (US)
1.94M
+1.54%
Balyasny Asset Management LP
1.54M
-15.02%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ STAAR Surgical Co คือ 5.57 จัดอยู่ในอันดับที่ 80 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.24 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.57
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.24
VaR
+5.58%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+43.65%
ความผันผวนใน 240 วัน
+71.62%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+20.74%
120 วัน
+20.74%
5 ปี
+46.13%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-8.98%
120 วัน
-8.98%
5 ปี
-24.68%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+4.07
120 วัน
+0.95
5 ปี
-0.16

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+43.65%
3 ปี
+74.04%
5 ปี
+90.72%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+2.11
3 ปี
-0.17
5 ปี
-0.17
ค่าความเบ้
240 วัน
+5.01
3 ปี
+2.15
5 ปี
+1.53

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+71.62%
5 ปี
+66.34%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.21%
5 ปี
+8.25%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+171.65%
240 วัน
+171.65%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+71.89%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+53.03%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.65%
120 วัน
+2.80%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-11.10%
60 วัน
+19.90%
120 วัน
+26.51%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์
STAAR Surgical Co
STAAR Surgical Co
STAA
7.76 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lantheus Holdings Inc
Lantheus Holdings Inc
LNTH
8.68 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Anika Therapeutics Inc
Anika Therapeutics Inc
ANIK
8.58 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
LivaNova PLC
LivaNova PLC
LIVN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Thermo Fisher Scientific Inc
Thermo Fisher Scientific Inc
TMO
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Bruker Corp
Bruker Corp
BRKR
8.23 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI