tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Stoneridge Inc

SRI
เพิ่มลงในรายการติดตาม
6.720USD
-0.520-7.18%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
189.75Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Stoneridge Inc

6.720
-0.520-7.18%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Stoneridge Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Stoneridge Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 37 จากทั้งหมด 69 ในอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 16.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Stoneridge Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
37 / 69
อันดับรวม
196 / 4482
อุตสาหกรรม
รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Stoneridge Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Stoneridge, Inc. is a global designer and manufacturer of engineered electrical and electronic systems, components and modules for the automotive, commercial, off-highway and agricultural vehicle markets. The Company operates through three segments: Control Devices, Electronics and Stoneridge Brazil. Its Control Devices segment designs and manufactures products that monitor, measure or activate specific functions within a vehicle. Its Electronics segment designs and manufactures driver information systems, vision systems, connectivity and compliance solutions and control modules. Its Stoneridge Brazil segment primarily serves the South American market and specializes in the design, manufacture and sale of vehicle tracking devices and monitoring services, driver information systems, vehicle security alarms and convenience accessories, telematics solutions and multimedia devices primarily for the automotive and commercial vehicle markets.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 861.26M
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -1.51 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 25.67M หุ้น ลดลง 21.13% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 322.60K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
16.000
ราคาเป้าหมาย
+176.34%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Stoneridge Inc คือ 6.52 จัดอยู่ในอันดับที่ 44 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 160.85M โดย ลดลง 26.18% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 287.95% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.52
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.56

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.64

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.14

ศักยภาพการเติบโต

5.64

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.60

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Stoneridge Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Stoneridge Inc คือ 8.19 จัดอยู่ในอันดับที่ 19 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -1.51 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 259.64 อยู่ -17255.83% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -128.64 อยู่ -8399.74%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.19
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 37/69
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Stoneridge Inc คือ 6.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 53 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 16.00 โดยมีค่าสูงสุด 16.00 และค่าต่ำสุด 16.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
16.000
ราคาเป้าหมาย
+176.34%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

40
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Stoneridge Inc
SRI
1
Cummins Inc
CMI
24
Aptiv Ord Shs When Issued
APTV_w
24
Aptiv PLC
APTV
24
Magna International Inc
MGA
21
Autoliv Inc
ALV
19
1
2
3
...
8

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Stoneridge Inc คือ 6.69 จัดอยู่ในอันดับที่ 40 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 7.68 และแนวรับที่ 5.95 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.13
เปลี่ยนแปลง
-0.44

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.058
เป็นกลาง
RSI(14)
49.494
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
28.939
ขาย
ATR(14)
0.549
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
-37.874
เป็นกลาง
Williams %R
66.474
ขาย
TRIX(12,20)
0.760
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
7.038
ขาย
MA10
7.117
ขาย
MA20
6.914
ขาย
MA50
6.244
ซื้อ
MA100
6.647
ซื้อ
MA200
6.867
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Stoneridge Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 90.91% โดย เพิ่มขึ้น 3.97% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Chuck Royce โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 736.28K หุ้น คิดเป็น 2.61% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 41.68%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
22NW, LP
2.30M
+4.76%
Ewing Morris & Co. Investment Partners Ltd.
1.34M
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.26M
-6.21%
AYAL Capital Advisors Limited
1.09M
+2.09%
Federated MDTA LLC
1.07M
+3.51%
ArrowMark Colorado Holdings, LLC
880.30K
-14.90%
D. E. Shaw & Co., L.P.
777.94K
+22.14%
American Century Investment Management, Inc.
774.28K
+23.97%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
748.92K
+0.59%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Stoneridge Inc คือ 3.50 จัดอยู่ในอันดับที่ 47 จากทั้งหมด 69 ของอุตสาหกรรม รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.85 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.50
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.83
VaR
+5.22%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+48.53%
ความผันผวนใน 240 วัน
+66.23%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+11.03%
120 วัน
+15.35%
5 ปี
+20.71%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-22.58%
120 วัน
-22.58%
5 ปี
-24.68%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.06
120 วัน
+0.93
5 ปี
-0.25

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+48.53%
3 ปี
+85.25%
5 ปี
+86.96%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.66
3 ปี
-0.25
5 ปี
-0.17
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.43
3 ปี
-0.21
5 ปี
-0.16

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+66.23%
5 ปี
+55.54%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.89%
5 ปี
+9.15%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+122.04%
240 วัน
+122.04%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+61.07%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+66.43%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.84%
120 วัน
+0.71%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-28.01%
60 วัน
-12.69%
120 วัน
-25.54%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

รถยนต์และชิ้นส่วนรถยนต์
Stoneridge Inc
Stoneridge Inc
SRI
6.75 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Garrett Motion Inc
Garrett Motion Inc
GTX
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visteon Corp
Visteon Corp
VC
8.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lear Corp
Lear Corp
LEA
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Cummins Inc
Cummins Inc
CMI
8.22 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Atmus Filtration Technologies Inc
Atmus Filtration Technologies Inc
ATMU
8.07 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI