tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

1st Source Corp

SRCE
เพิ่มลงในรายการติดตาม
71.240USD
-0.580-0.81%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.71Bมูลค่าตลาด
10.93P/E TTM

1st Source Corp

71.240
-0.580-0.81%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ 1st Source Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ 1st Source Corp ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 124 จากทั้งหมด 394 ในอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคารและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 79.67ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ 1st Source Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
124 / 394
อันดับรวม
201 / 4482
อุตสาหกรรม
บริการทางการธนาคาร

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ 1st Source Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
1st Source Corporation is a bank holding company. The Company, through its subsidiaries, offers a range of financial products and services. Its banking subsidiary, 1st Source Bank (the Bank), offers commercial and consumer banking services, trust and wealth advisory services, and insurance to individual and business clients through its 77 banking center locations in 18 counties in Indiana and Michigan and Sarasota County in Florida. The Bank offers specialized financing services for construction equipment, new and pre-owned private and cargo aircraft, and various vehicle types for fleet purposes. It also offers a range of trust, investment, agency, and custodial services for individual, estate and trust, corporate, and not-for-profit clients. Its insurance agency subsidiary, 1st Source Insurance, Inc., offers property and casualty, individual and group health, and life insurance for individuals and businesses. It also owns and manages certain available-for-sale investment securities.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 18.61%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 407.35M
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 26.17%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 26.17%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 1.34 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 19.47M หุ้น เพิ่มขึ้น 0.01% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Invesco
นักลงทุนชื่อดัง Invesco ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 17.83K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
79.667
ราคาเป้าหมาย
+10.93%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ 1st Source Corp คือ 5.12 จัดอยู่ในอันดับที่ 338 จากทั้งหมด 394 ของอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 107.55M โดย เพิ่มขึ้น 10.22% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 6.36% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.12
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.31

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

3.36

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

2.81

ศักยภาพการเติบโต

8.07

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.07

การประเมินมูลค่าบริษัทของ 1st Source Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ 1st Source Corp คือ 7.60 จัดอยู่ในอันดับที่ 218 จากทั้งหมด 394 ของอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 10.93 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 12.83 อยู่ 17.39% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 8.02 อยู่ 26.57%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.60
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 124/394
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ 1st Source Corp คือ 6.67 จัดอยู่ในอันดับที่ 238 จากทั้งหมด 394 ของอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 69.00 โดยมีค่าสูงสุด 80.00 และค่าต่ำสุด 69.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.67
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
79.667
ราคาเป้าหมาย
+10.93%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

308
ทั้งหมด
4
มัธยฐาน
5
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
1st Source Corp
SRCE
3
Bank of America Corp
BAC
27
JPMorgan Chase & Co
JPM
27
Wells Fargo & Co
WFC
26
US Bancorp
USB
23
PNC Financial Services Group Inc
PNC
23
1
2
3
...
62

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ 1st Source Corp คือ 6.70 จัดอยู่ในอันดับที่ 214 จากทั้งหมด 394 ของอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 74.90 และแนวรับที่ 69.12 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.84
เปลี่ยนแปลง
-0.14

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.851
เป็นกลาง
RSI(14)
42.404
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
21.571
ขาย
ATR(14)
1.594
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-159.912
ขาย
Williams %R
87.140
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.035
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
71.920
ขาย
MA10
72.753
ขาย
MA20
73.181
ขาย
MA50
71.141
ซื้อ
MA100
68.966
ซื้อ
MA200
65.448
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ 1st Source Corp คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 70 จากทั้งหมด 394 ของอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 80.88% โดย เพิ่มขึ้น 6.93% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ HOTCHKIS & WILEY โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 154.29K หุ้น คิดเป็น 0.64% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 3.92%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
1st Source Corporation Investment Advisors, Inc.
5.17M
-0.41%
Murphy (Carmen C)
3.18M
+0.16%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
1.52M
+1.23%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.46M
-0.64%
Carmichael (Oliver C III)
1.31M
--
Murphy (Christopher J III)
1.18M
+0.28%
Charles Schwab Investment Management, Inc.
690.59K
+1.26%
State Street Investment Management (US)
584.64K
-1.48%
Geode Capital Management, L.L.C.
498.78K
+3.02%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ 1st Source Corp คือ 9.04 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 394 ของอุตสาหกรรม บริการทางการธนาคาร ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.58 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.04
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.57
VaR
+2.43%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+12.40%
ความผันผวนใน 240 วัน
+26.69%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+2.91%
120 วัน
+3.37%
5 ปี
+12.09%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-3.67%
120 วัน
-3.67%
5 ปี
-7.98%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.29
120 วัน
+1.83
5 ปี
+0.56

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+12.40%
3 ปี
+21.24%
5 ปี
+31.93%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.48
3 ปี
+1.03
5 ปี
+0.37
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.10
3 ปี
+0.55
5 ปี
+0.57

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+26.69%
5 ปี
+29.52%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.16%
5 ปี
+1.93%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+288.99%
240 วัน
+288.99%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+19.78%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+17.95%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.58%
120 วัน
+0.50%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+27.96%
60 วัน
+49.42%
120 วัน
+27.81%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการทางการธนาคาร
1st Source Corp
1st Source Corp
SRCE
6.70 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Royal Bank of Canada
Royal Bank of Canada
RY
8.49 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Prosperity Bancshares Inc
Prosperity Bancshares Inc
PB
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
East West Bancorp Inc
East West Bancorp Inc
EWBC
8.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synchrony Financial
Synchrony Financial
SYF
8.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
AerCap Holdings NV
AerCap Holdings NV
AER
8.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI