tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Simply Good Foods Co

SMPL
เพิ่มลงในรายการติดตาม
11.280USD
+0.080+0.71%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.02Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Simply Good Foods Co

11.280
+0.080+0.71%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Simply Good Foods Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Simply Good Foods Co ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 34 จากทั้งหมด 95 ในอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 20.13ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Simply Good Foods Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
34 / 95
อันดับรวม
176 / 4487
อุตสาหกรรม
อาหารและยาสูบ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Simply Good Foods Co

จุดแข็งความเสี่ยง
The Simply Good Foods Company is a consumer packaged food and beverage company. The Company's product portfolio consists primarily of protein bars, ready-to-drink (RTD) shakes, sweet and salty snacks, and confectionery products marketed under the Atkins, Quest and OWYN brands. The Quest brand is for consumers seeking a variety of protein-rich foods and beverages that also limit sugars and simple carbohydrates. The Atkins brand is for those following a low-carbohydrate lifestyle or seeking to manage weight or blood sugar levels. The OWYN brand is for consumers seeking protein-rich beverages that are plant-based and tested for the top nine allergens that also limit sugars and simple carbohydrates. Its OWYN RTD shakes and powders do not contain gluten, dairy, soy, eggs, nuts, tree nuts, are low in sugar, and contain prebiotic fiber. It distributes its products in major retail channels, primarily in North America, as well as through e-commerce, convenience, specialty, and other channels.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 16.76%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -9.99 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 102.22M หุ้น ลดลง 6.25% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 456.21K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 13 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
20.131
ราคาเป้าหมาย
+77.05%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Simply Good Foods Co คือ 6.59 จัดอยู่ในอันดับที่ 58 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 326.01M โดย ลดลง 9.35% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 534.59% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.59
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

4.60

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.84

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.29

ศักยภาพการเติบโต

6.23

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.00

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Simply Good Foods Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Simply Good Foods Co คือ 5.70 จัดอยู่ในอันดับที่ 80 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -9.99 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 32.29 อยู่ -423.28% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -12.30 อยู่ -23.13%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.70
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 34/95
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Simply Good Foods Co คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 12 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 30.00 โดยมีค่าสูงสุด 45.00 และค่าต่ำสุด 22.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 13 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
20.131
ราคาเป้าหมาย
+77.05%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

58
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Simply Good Foods Co
SMPL
13
Mondelez International Inc
MDLZ
29
Hershey Co
HSY
25
Kraft Heinz Co
KHC
23
General Mills Inc
GIS
21
Campbell's Co
CPB
21
1
2
3
...
12

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Simply Good Foods Co คือ 6.39 จัดอยู่ในอันดับที่ 68 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 13.04 และแนวรับที่ 10.18 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.34
เปลี่ยนแปลง
0.05

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.236
ขาย
RSI(14)
30.732
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
6.201
ขายมากเกินไป
ATR(14)
0.526
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
-159.132
ขาย
Williams %R
93.170
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.335
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
11.722
ขาย
MA10
12.358
ขาย
MA20
12.553
ขาย
MA50
13.507
ขาย
MA100
16.093
ขาย
MA200
20.163
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Simply Good Foods Co คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 112.96% โดย เพิ่มขึ้น 12.77% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 602.10K หุ้น คิดเป็น 0.67% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 3.07%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
12.53M
+2.13%
Kilts (James M)
3.70M
+0.18%
Boston Trust Walden Company
3.31M
-6.13%
State Street Investment Management (US)
3.54M
-0.86%
Fidelity Management & Research Company LLC
3.26M
-23.26%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
3.97M
-7.36%
River Road Asset Management, LLC
1.59M
--
Geode Capital Management, L.L.C.
2.33M
-0.16%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Simply Good Foods Co คือ 6.38 จัดอยู่ในอันดับที่ 42 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.21 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Simply Good Foods Co อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมอาหารและยาสูบ สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.38
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.21
VaR
+3.10%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+69.75%
ความผันผวนใน 240 วัน
+58.71%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+7.57%
120 วัน
+7.57%
5 ปี
+10.04%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-18.11%
120 วัน
-18.11%
5 ปี
-18.11%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-2.06
120 วัน
-2.21
5 ปี
-0.57

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+69.75%
3 ปี
+75.54%
5 ปี
+76.58%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.97
3 ปี
-0.30
5 ปี
-0.18
ค่าความเบ้
240 วัน
-2.06
3 ปี
-1.40
5 ปี
-0.84

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+58.71%
5 ปี
+39.84%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.75%
5 ปี
+8.86%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-255.75%
240 วัน
-255.75%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+43.40%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+65.47%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.76%
120 วัน
+2.41%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+104.83%
60 วัน
+91.76%
120 วัน
+67.77%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อาหารและยาสูบ
Simply Good Foods Co
Simply Good Foods Co
SMPL
7.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Darling Ingredients Inc
Darling Ingredients Inc
DAR
8.61 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
International Flavors & Fragrances Inc
International Flavors & Fragrances Inc
IFF
8.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Post Holdings Inc
Post Holdings Inc
POST
8.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Cal-Maine Foods Inc
Cal-Maine Foods Inc
CALM
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Tyson Foods Inc
Tyson Foods Inc
TSN
8.31 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI