tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Steven Madden Ltd

SHOO
เพิ่มลงในรายการติดตาม
38.924USD
-0.566-1.43%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.83Bมูลค่าตลาด
36.44P/E TTM

Steven Madden Ltd

38.924
-0.566-1.43%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Steven Madden Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Steven Madden Ltd ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 3 จากทั้งหมด 36 ในอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกายและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 45.78ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Steven Madden Ltd

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
3 / 36
อันดับรวม
94 / 4482
อุตสาหกรรม
สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Steven Madden Ltd

จุดแข็งความเสี่ยง
Steven Madden, Ltd. designs, sources, and markets fashion-forward branded and private label footwear, accessories, and apparel. The Company’s Wholesale Footwear segment designs, sources, and markets its brands and sells its products to department stores, mass merchants, off-price retailers, shoe chains, online retailers, national chains, specialty retailers, independent stores, and clubs. Its Wholesale Accessories/Apparel segment designs, sources, and markets its brands and sells its products, primarily consisting of handbags and apparel, to department stores, mass merchants, off-price retailers, online retailers, specialty retailers, independent stores, and clubs. Its Direct-to-Consumer segment engages in the sale of footwear, handbags, apparel, and other accessories. Its Licensing segment engages in the licensing of the Steve Madden and Betsey Johnson trademarks for use in the sale of select apparel, accessories, and home categories as well as various other non-core products.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 27.88%
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 36.03%
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 36.97 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 88.86M หุ้น ลดลง 4.40% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 2.43K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 9 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
45.778
ราคาเป้าหมาย
+18.87%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Steven Madden Ltd คือ 8.59 จัดอยู่ในอันดับที่ 8 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 653.10M โดย เพิ่มขึ้น 17.99% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 77.68% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.59
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.62

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.79

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.65

ศักยภาพการเติบโต

10.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

8.90

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Steven Madden Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Steven Madden Ltd คือ 4.30 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 36.97 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 63.51 อยู่ 71.80% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 8.35 อยู่ 77.41%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.30
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 3/36
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Steven Madden Ltd คือ 7.56 จัดอยู่ในอันดับที่ 13 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 45.00 โดยมีค่าสูงสุด 52.00 และค่าต่ำสุด 37.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.56
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 9 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
45.778
ราคาเป้าหมาย
+18.87%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

10
ทั้งหมด
13
มัธยฐาน
15
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Steven Madden Ltd
SHOO
9
Nike Inc
NKE
40
On Holding AG
ONON
29
Deckers Outdoor Corp
DECK
27
Birkenstock Holding PLC
BIRK
21
Crocs Inc
CROX
17
1
2

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Steven Madden Ltd คือ 9.03 จัดอยู่ในอันดับที่ 3 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 41.79 และแนวรับที่ 36.57 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.40
เปลี่ยนแปลง
1.63

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.014
เป็นกลาง
RSI(14)
57.239
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
60.673
เป็นกลาง
ATR(14)
1.556
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
74.324
เป็นกลาง
Williams %R
32.375
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.274
ขาย
StochRSI(14)
38.245
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
39.210
ขาย
MA10
38.732
ซื้อ
MA20
38.592
ซื้อ
MA50
36.154
ซื้อ
MA100
38.795
ซื้อ
MA200
36.416
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Steven Madden Ltd คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 121.65% โดย เพิ่มขึ้น 3.06% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 625.82K หุ้น คิดเป็น 0.86% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
9.69M
+1.78%
Fidelity Management & Research Company LLC
5.37M
-15.74%
Nomura Investment Management Business Trust
3.00M
-9.60%
State Street Investment Management (US)
2.70M
+0.09%
Invesco Advisers, Inc.
2.64M
+20.71%
Wellington Management Company, LLP
2.41M
-30.26%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
2.25M
-8.01%
T. Rowe Price Investment Management, Inc.
2.18M
-12.70%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Steven Madden Ltd คือ 7.34 จัดอยู่ในอันดับที่ 7 จากทั้งหมด 36 ของอุตสาหกรรม สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.13 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.34
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.13
VaR
+3.75%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+32.14%
ความผันผวนใน 240 วัน
+48.74%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.18%
120 วัน
+6.18%
5 ปี
+16.34%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.57%
120 วัน
-10.84%
5 ปี
-16.37%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.22
120 วัน
+0.51
5 ปี
+0.19

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+32.14%
3 ปี
+60.68%
5 ปี
+61.90%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.87
3 ปี
+0.11
5 ปี
-0.03
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.10
3 ปี
+0.32
5 ปี
+0.26

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+48.74%
5 ปี
+40.53%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.47%
5 ปี
+3.13%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+65.50%
240 วัน
+65.50%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+33.97%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+38.56%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.76%
120 วัน
+1.75%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-8.67%
60 วัน
+4.34%
120 วัน
+3.45%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

สิ่งทอและเครื่องแต่งกาย
Steven Madden Ltd
Steven Madden Ltd
SHOO
7.84 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Gildan Activewear Inc
Gildan Activewear Inc
GIL
8.00 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ralph Lauren Corp
Ralph Lauren Corp
RL
7.92 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Movado Group Inc
Movado Group Inc
MOV
7.84 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
G-III Apparel Group Ltd
G-III Apparel Group Ltd
GIII
7.79 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kontoor Brands Inc
Kontoor Brands Inc
KTB
7.63 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI