tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Sally Beauty Holdings Inc

SBH
เพิ่มลงในรายการติดตาม
11.900USD
+0.070+0.59%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.14Bมูลค่าตลาด
6.37P/E TTM

Sally Beauty Holdings Inc

11.900
+0.070+0.59%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Sally Beauty Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Sally Beauty Holdings Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 14 จากทั้งหมด 95 ในอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 16.40ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดจะอ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Sally Beauty Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
14 / 95
อันดับรวม
119 / 4482
อุตสาหกรรม
ร้านค้าส่งพิเศษ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Sally Beauty Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Sally Beauty Holdings, Inc. is an international specialty retailer and distributor of professional beauty supplies. The Company operates in two business segments: Sally Beauty Supply and Beauty Systems Group, which offers beauty products in key categories, including hair care, hair color, styling tools and nails. Sally Beauty Supply is an omni-channel retailer that offers professional beauty supplies and provides education to retail consumers and salon professionals throughout North America, South America and Europe. Sally Beauty Supply stores offer up to 7,000 products for hair color, hair care, nails, and skin care through proprietary brands, such as Ion, Bondbar, Strawberry Leopard, and Generic Value Products. Beauty Systems Group stores, branded as Cosmo Prof or Armstrong McCall stores, along with its outside sales consultants, sell up to 8,000 professionally branded products, including Paul Mitchell, Wella, Matrix, Schwarzkopf, Kenra, Goldwell, Joico, Amika and Moroccanoil.
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 6.37 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 116.91M หุ้น ลดลง 12.21% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.43K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
16.400
ราคาเป้าหมาย
+38.63%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Sally Beauty Holdings Inc คือ 7.48 จัดอยู่ในอันดับที่ 37 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 903.38M โดย เพิ่มขึ้น 2.29% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 8.89% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.48
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.48

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

8.46

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.56

ศักยภาพการเติบโต

6.78

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.12

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Sally Beauty Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Sally Beauty Holdings Inc คือ 8.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 2 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 6.37 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 11.64 อยู่ 82.74% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 4.22 อยู่ 33.71%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.94
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 14/95
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Sally Beauty Holdings Inc คือ 6.80 จัดอยู่ในอันดับที่ 61 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 16.50 โดยมีค่าสูงสุด 19.00 และค่าต่ำสุด 13.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.80
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 5 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
16.400
ราคาเป้าหมาย
+38.63%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

64
ทั้งหมด
4
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Sally Beauty Holdings Inc
SBH
5
Apple Inc
AAPL
49
Ge Vernova Inc
GEV
36
Tapestry Inc
TPR
24
Avantor Inc
AVTR
20
Verisk Analytics Inc
VRSK
20
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Sally Beauty Holdings Inc คือ 6.68 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 14.52 และแนวรับที่ 10.50 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.58
เปลี่ยนแปลง
0.1

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.491
ขาย
RSI(14)
31.192
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
9.047
ขายมากเกินไป
ATR(14)
0.665
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-130.825
ขาย
Williams %R
94.158
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.419
ขาย
StochRSI(14)
12.778
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
12.284
ขาย
MA10
13.043
ขาย
MA20
13.789
ขาย
MA50
13.932
ขาย
MA100
14.763
ขาย
MA200
14.662
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Sally Beauty Holdings Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 120.51% โดย ลดลง 1.77% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Ken Fisher โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.85M หุ้น คิดเป็น 4.04% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 14.82%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
13.47M
+1.04%
Schroder Investment Management Ltd. (SIM)
8.32M
-14.74%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
5.67M
+2.21%
State Street Investment Management (US)
4.61M
+4.36%
LSV Asset Management
3.79M
+12.91%
Fisher Investments
Star Investors
4.12M
-5.21%
Goldman Sachs & Company, Inc.
3.62M
+52.58%
Wasatch Global Investors Inc
Star Investors
3.93M
-14.51%
Victory Capital Management Inc.
3.08M
-16.66%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Sally Beauty Holdings Inc คือ 6.14 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม ร้านค้าส่งพิเศษ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.04 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Sally Beauty Holdings Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมร้านค้าส่งพิเศษ สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.14
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.03
VaR
+4.64%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+30.41%
ความผันผวนใน 240 วัน
+49.84%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+4.91%
120 วัน
+7.16%
5 ปี
+22.15%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-7.48%
120 วัน
-8.24%
5 ปี
-13.06%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-2.46
120 วัน
-0.54
5 ปี
+0.04

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+30.41%
3 ปี
+45.22%
5 ปี
+66.56%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.16
3 ปี
-0.04
5 ปี
-0.11
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.69
3 ปี
+0.88
5 ปี
+0.62

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+49.84%
5 ปี
+49.16%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.10%
5 ปี
+4.71%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-81.67%
240 วัน
-81.67%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+36.16%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+43.14%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.51%
120 วัน
+1.62%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-10.53%
60 วัน
-17.37%
120 วัน
-10.96%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ร้านค้าส่งพิเศษ
Sally Beauty Holdings Inc
Sally Beauty Holdings Inc
SBH
7.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Custom Truck One Source Inc
Custom Truck One Source Inc
CTOS
8.28 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Rush Enterprises Inc
Rush Enterprises Inc
RUSHA
8.04 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Boot Barn Holdings Inc
Boot Barn Holdings Inc
BOOT
7.99 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ross Stores Inc
Ross Stores Inc
ROST
7.95 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Group 1 Automotive Inc
Group 1 Automotive Inc
GPI
7.86 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI