tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Safe Bulkers Inc

SB
เพิ่มลงในรายการติดตาม
7.040USD
-0.260-3.57%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
719.80Mมูลค่าตลาด
23.73P/E TTM

Safe Bulkers Inc

7.040
-0.260-3.57%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Safe Bulkers Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Safe Bulkers Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 21 จากทั้งหมด 75 ในอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 6.90ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Safe Bulkers Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
21 / 75
อันดับรวม
122 / 4482
อุตสาหกรรม
บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Safe Bulkers Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Safe Bulkers, Inc. is a holding company. The Company's principal business is the acquisition, ownership and operation of drybulk vessels. The Company's vessels operate across the world, carrying drybulk cargo for the consumers of marine drybulk transportation services. The Company is an international provider of marine drybulk transportation services, transporting bulk cargoes, particularly coal, grain and iron ore, along shipping routes across the world. As of February 17, 2017 the Company's fleet included 38 vessels, of which 14 are Panamax class vessels, nine are Kamsarmax class vessels, 12 are Post-Panamax class vessels and three are Capesize class vessels, with an aggregate carrying capacity of 3,421,800 deadweight tonnage (dwt). The Company's fleet of Post-Panamax vessels includes Marina, Xenia, Sophia, Eleni, Martine, Andreas K, Panayiota K, Venus Heritage, Venus History, Venus Horizon and Troodos Sun. Its fleet of Capesize vessels includes Kanaris, Pelopidas and Lake Despina.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 24.06%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 0.87 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 34.80M หุ้น เพิ่มขึ้น 3.69% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Invesco
นักลงทุนชื่อดัง Invesco ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 39.13K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.19

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
6.900
ราคาเป้าหมาย
-5.35%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Safe Bulkers Inc คือ 9.09 จัดอยู่ในอันดับที่ 6 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 72.57M โดย เพิ่มขึ้น 1.51% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 43.34% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.09
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.66

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.39

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

9.41

ศักยภาพการเติบโต

9.77

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.24

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Safe Bulkers Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Safe Bulkers Inc คือ 8.44 จัดอยู่ในอันดับที่ 13 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 23.73 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 24.71 อยู่ 4.12% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 2.05 อยู่ 91.36%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.44
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 21/75
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Safe Bulkers Inc คือ 6.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 50 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 5.45 โดยมีค่าสูงสุด 6.00 และค่าต่ำสุด 4.90

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
6.900
ราคาเป้าหมาย
-5.35%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

24
ทั้งหมด
3
มัธยฐาน
3
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Safe Bulkers Inc
SB
1
Capital Clean Energy Carriers Corp
CCEC
7
Genco Shipping & Trading Ltd
GNK
7
Star Bulk Carriers Corp
SBLK
6
Kirby Corp
KEX
6
Himalaya Shipping Ltd
HSHP
6
1
2
3
4
5

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Safe Bulkers Inc คือ 9.10 จัดอยู่ในอันดับที่ 19 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 7.47 และแนวรับที่ 6.52 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.56
เปลี่ยนแปลง
-0.46

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.052
ซื้อ
RSI(14)
57.623
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
65.870
ขาย
ATR(14)
0.215
ความผันผวนสูง
CCI(14)
42.119
เป็นกลาง
Williams %R
41.463
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.446
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
7.200
ขาย
MA10
7.071
ขาย
MA20
6.840
ซื้อ
MA50
6.521
ซื้อ
MA100
6.047
ซื้อ
MA200
5.309
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Safe Bulkers Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 34.03% โดย เพิ่มขึ้น 15.22% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.56M หุ้น คิดเป็น 3.48% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.51%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Vorini Holdings, Inc.
48.38M
-6.19%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
3.49M
-0.75%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
2.68M
-5.83%
LSV Asset Management
1.96M
-2.57%
Goldman Sachs Asset Management, L.P.
1.95M
+20.88%
American Century Investment Management, Inc.
1.79M
+9.57%
Arrowstreet Capital, Limited Partnership
1.76M
--
State Street Investment Management (US)
1.62M
-2.25%
Columbia Threadneedle Investments (US)
1.26M
-2.73%
Bridgeway Capital Management, LLC
1.19M
+3.16%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Safe Bulkers Inc คือ 6.27 จัดอยู่ในอันดับที่ 35 จากทั้งหมด 75 ของอุตสาหกรรม บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.90 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Safe Bulkers Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมบริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์ สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.27
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.90
VaR
+3.79%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+11.54%
ความผันผวนใน 240 วัน
+32.77%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.96%
120 วัน
+9.82%
5 ปี
+16.71%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-3.66%
120 วัน
-3.81%
5 ปี
-12.53%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.89
120 วัน
+2.61
5 ปี
+0.66

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+11.54%
3 ปี
+51.51%
5 ปี
+54.17%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+7.47
3 ปี
+0.73
5 ปี
+0.43
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.42
3 ปี
+0.26
5 ปี
+0.24

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+32.77%
5 ปี
+42.34%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.13%
5 ปี
+2.16%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+526.38%
240 วัน
+526.38%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+23.23%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+24.35%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.60%
120 วัน
+0.60%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-15.89%
60 วัน
+16.55%
120 วัน
+16.05%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการขนส่งสินค้าและโลจิสติกส์
Safe Bulkers Inc
Safe Bulkers Inc
SB
7.49 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Matson Inc
Matson Inc
MATX
8.64 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kirby Corp
Kirby Corp
KEX
8.26 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Union Pacific Corp
Union Pacific Corp
UNP
8.08 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Danaos Corp
Danaos Corp
DAC
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
CSX Corp
CSX Corp
CSX
7.97 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI