tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Sabre Corp

SABR
เพิ่มลงในรายการติดตาม
1.625USD
-0.095-5.54%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
641.76Mมูลค่าตลาด
1.28P/E TTM

Sabre Corp

1.625
-0.095-5.54%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Sabre Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Sabre Corp ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 105 จากทั้งหมด 471 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 1.92ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Sabre Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
105 / 471
อันดับรวม
181 / 4487
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Sabre Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
Sabre Corporation is a technology company. The Company enables airlines, hoteliers, agencies and other partners to retail, distribute and fulfill travel worldwide. It serves customers in more than 160 countries globally. Its travel solution is a global business-to-business travel marketplace for travel suppliers and travel buyers, including a broad portfolio of software technology products and solutions for airlines. It offers third-party ground handling check-in and e-ticketing, agency air shopping, agency core services, agency managed commission, airline ancillaries, airline shopping, automated exchange and refund, booking engine, cargo revenue manager, central reservation system, channel connect, custom messaging, digital marketing, direct pay, fleet manager, gift cards and vouchers, and inventory services. The Company also provides agencies with a complete solution for shopping, booking, and fulfilling rail trips.
พลิกกลับมามีกำไร
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมามีกำไร โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 1.36 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 409.34M หุ้น ลดลง 2.78% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 3.62K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.13

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
1.920
ราคาเป้าหมาย
+0.52%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Sabre Corp คือ 6.13 จัดอยู่ในอันดับที่ 396 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 760.33M โดย ลดลง 2.10% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 77.03% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.13
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

4.80

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.09

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.56

ศักยภาพการเติบโต

6.07

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.12

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Sabre Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Sabre Corp คือ 7.96 จัดอยู่ในอันดับที่ 145 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 1.36 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 1.63 อยู่ 20.35% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -7.12 อยู่ 624.92%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.96
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 105/471
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Sabre Corp คือ 7.33 จัดอยู่ในอันดับที่ 260 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 2.40 โดยมีค่าสูงสุด 3.00 และค่าต่ำสุด 2.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.33
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
1.920
ราคาเป้าหมาย
+0.52%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Sabre Corp
SABR
6
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
57
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
56
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Sabre Corp คือ 6.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 372 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 2.07 และแนวรับที่ 1.52 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.81
เปลี่ยนแปลง
-0.56

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.040
เป็นกลาง
RSI(14)
46.953
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
21.233
ขาย
ATR(14)
0.145
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-114.239
ขาย
Williams %R
90.826
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.726
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
1.918
ขาย
MA10
1.873
ขาย
MA20
1.860
ขาย
MA50
1.672
ขาย
MA100
1.465
ซื้อ
MA200
1.670
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Sabre Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 103.55% โดย เพิ่มขึ้น 15.97% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Invesco โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 2.71M หุ้น คิดเป็น 0.69% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 13.31%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
52.23M
+3.36%
Constellation Software Inc
50.16M
--
Discerene Group LP
38.52M
+34.86%
EARNEST Partners, LLC
25.89M
-5.85%
Fundsmith LLP
21.50M
--
Arini Capital Management Limited
19.81M
--
State Street Investment Management (US)
14.81M
+2.37%
Apollo Global Management, Inc.
14.40M
--
Erste Asset Management GmbH
11.87M
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Sabre Corp คือ 5.23 จัดอยู่ในอันดับที่ 216 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.01 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Sabre Corp อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์และบริการ IT สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.23
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.01
VaR
+7.04%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+76.09%
ความผันผวนใน 240 วัน
+90.85%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+36.44%
120 วัน
+36.44%
5 ปี
+36.44%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-18.59%
120 วัน
-18.59%
5 ปี
-35.67%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+2.42
120 วัน
+0.53
5 ปี
-0.14

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+76.09%
3 ปี
+85.50%
5 ปี
+93.49%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.43
3 ปี
-0.18
5 ปี
-0.18
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.61
3 ปี
+0.83
5 ปี
+0.61

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+90.85%
5 ปี
+75.48%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+7.10%
5 ปี
+16.39%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+110.09%
240 วัน
+110.09%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+127.56%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+91.24%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.44%
120 วัน
+2.00%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-13.13%
60 วัน
+61.05%
120 วัน
+32.30%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Sabre Corp
Sabre Corp
SABR
6.97 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Netscout Systems Inc
Netscout Systems Inc
NTCT
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI