tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Renaissancere Holdings Ltd

RNR
เพิ่มลงในรายการติดตาม
293.990USD
-2.350-0.79%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
12.63Bมูลค่าตลาด
4.94P/E TTM

Renaissancere Holdings Ltd

293.990
-2.350-0.79%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Renaissancere Holdings Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Renaissancere Holdings Ltd ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 11 จากทั้งหมด 116 ในอุตสาหกรรม ประกันภัยและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 311.27ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Renaissancere Holdings Ltd

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
11 / 116
อันดับรวม
83 / 4490
อุตสาหกรรม
ประกันภัย

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Renaissancere Holdings Ltd

จุดแข็งความเสี่ยง
RenaissanceRe Holdings Ltd. is a global provider of reinsurance and insurance, focused on aligning risk with capital. It offers property, casualty, and specialty reinsurance, along with certain insurance solutions, primarily through intermediaries. It has two reportable segments: Property and Casualty and Specialty. The Property segment includes catastrophe reinsurance, primarily excess of loss and retrocessional coverage for natural and man-made disasters, as well as other property business such as proportional reinsurance, property per risk, property reinsurance, binding facilities, and regional multi-line business. The Casualty and Specialty segment encompasses reinsurance activities across a range of complex, longer-tail risk categories, including general casualty, professional liability, credit, and other specialty lines of reinsurance. The Company combines data, technology, and the ability to deliver risk solutions and capacity through owned and managed partner balance sheets.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 47.96%
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 4.98 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 42.14M หุ้น ลดลง 11.17% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 507.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 19 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
311.274
ราคาเป้าหมาย
+3.70%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Renaissancere Holdings Ltd คือ 8.26 จัดอยู่ในอันดับที่ 15 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 2.47B โดย ลดลง 23.48% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 76.32% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.26
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.26

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.83

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.57

ศักยภาพการเติบโต

10.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

8.63

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Renaissancere Holdings Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Renaissancere Holdings Ltd คือ 8.74 จัดอยู่ในอันดับที่ 14 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 4.98 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 26.12 อยู่ 424.76% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -63.77 อยู่ 1381.42%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.74
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 11/116
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Renaissancere Holdings Ltd คือ 6.33 จัดอยู่ในอันดับที่ 81 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 278.00 โดยมีค่าสูงสุด 455.00 และค่าต่ำสุด 250.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.33
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 19 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
311.274
ราคาเป้าหมาย
+3.70%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

9
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
7
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Renaissancere Holdings Ltd
RNR
19
Everest Group Ltd
EG
18
Reinsurance Group of America Inc
RGA
10
Hamilton Insurance Group Ltd
HG
7
Siriuspoint Ltd
SPNT
3
Fundamental Global Inc
FGF
2
1
2

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Renaissancere Holdings Ltd คือ 6.92 จัดอยู่ในอันดับที่ 75 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 313.03 และแนวรับที่ 284.83 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.82
เปลี่ยนแปลง
0.1

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(4)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-3.438
เป็นกลาง
RSI(14)
39.401
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
29.506
ขาย
ATR(14)
7.722
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-126.647
ขาย
Williams %R
74.630
ขาย
TRIX(12,20)
-0.045
ขาย
StochRSI(14)
8.505
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
299.184
ขาย
MA10
301.026
ขาย
MA20
306.542
ขาย
MA50
301.289
ขาย
MA100
293.596
ซื้อ
MA200
273.024
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Renaissancere Holdings Ltd คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 98.85% โดย ลดลง 4.43% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.84M หุ้น คิดเป็น 4.33% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 12.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
3.74M
-1.62%
Capital World Investors
2.55M
-3.86%
State Farm Insurance Companies
2.40M
--
T. Rowe Price Associates, Inc.
Star Investors
1.84M
-33.31%
State Street Investment Management (US)
1.74M
-2.17%
Boston Partners
1.42M
+9.90%
Polar Capital LLP
1.28M
-6.42%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.03M
+3.16%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ประกันภัย ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Renaissancere Holdings Ltd คือ 9.60 จัดอยู่ในอันดับที่ 16 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.22 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.60
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.22
VaR
+2.81%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+13.27%
ความผันผวนใน 240 วัน
+25.36%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+1.91%
120 วัน
+5.04%
5 ปี
+10.08%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-3.07%
120 วัน
-3.81%
5 ปี
-9.25%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.00
120 วัน
+1.24
5 ปี
+0.66

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+13.27%
3 ปี
+23.34%
5 ปี
+28.08%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.78
3 ปี
+0.92
5 ปี
+0.67
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.36
3 ปี
-0.69
5 ปี
-0.25

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+25.36%
5 ปี
+28.31%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.01%
5 ปี
+1.74%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+190.31%
240 วัน
+190.31%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+13.51%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+18.32%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.73%
120 วัน
+0.77%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-18.12%
60 วัน
-14.73%
120 วัน
-9.90%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ประกันภัย
Renaissancere Holdings Ltd
Renaissancere Holdings Ltd
RNR
7.99 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Essent Group Ltd
Essent Group Ltd
ESNT
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Radian Group Inc
Radian Group Inc
RDN
8.39 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Arch Capital Group Ltd
Arch Capital Group Ltd
ACGL
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Unum Group
Unum Group
UNM
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
First American Financial Corp
First American Financial Corp
FAF
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI