tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

RLX Technology Inc

RLX
เพิ่มลงในรายการติดตาม
2.160USD
+0.055+2.61%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.02Bมูลค่าตลาด
21.64P/E TTM

RLX Technology Inc

2.160
+0.055+2.61%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ RLX Technology Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ RLX Technology Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 32 จากทั้งหมด 95 ในอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 3.13ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ RLX Technology Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
32 / 95
อันดับรวม
166 / 4482
อุตสาหกรรม
อาหารและยาสูบ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ RLX Technology Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
RLX Technology Inc is a holding company primarily engaged in the scientific research, technology and product development, supply chain management and distribution of e-vapor products. The products primarily include rechargeable closed-system e-vapor products, open-system products and closed-system disposable products. The products’ brands primarily include Qingyu, Phantom, Phantom Pro, Zeus, Leili, Daqian, Feiliu and Feiliu Mega. The rechargeable e-vapor products consist of a replaceable, snap-in cartridge containing the e-liquid and atomizer, and a device containing the battery and charging portal. The Company is also engaged in the assessment and research of e-liquid and aerosol through RELX Physiochemistry Lab, as well as the evaluation of sensory appeal of e-liquid through the RELX Sensory Analysis Lab. The Company distributes its products within the domestic market and to overseas markets.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 203.55%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 524.54M
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 17.78%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 21.64 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 282.79M หุ้น ลดลง 5.24% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Invesco
นักลงทุนชื่อดัง Invesco ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 508.39K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 4 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
3.127
ราคาเป้าหมาย
+48.22%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ RLX Technology Inc คือ 9.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 3 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 156.73M โดย เพิ่มขึ้น 54.08% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 82.24% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.00
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

8.54

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

9.64

ศักยภาพการเติบโต

9.45

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.38

การประเมินมูลค่าบริษัทของ RLX Technology Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ RLX Technology Inc คือ 6.33 จัดอยู่ในอันดับที่ 73 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 21.64 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 220.28 อยู่ 917.88% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 4.13 อยู่ 80.90%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.33
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 32/95
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ RLX Technology Inc คือ 7.33 จัดอยู่ในอันดับที่ 38 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 2.88 โดยมีค่าสูงสุด 3.98 และค่าต่ำสุด 2.60

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.33
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 4 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
3.127
ราคาเป้าหมาย
+48.22%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

7
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
RLX Technology Inc
RLX
4
Philip Morris International Inc
PM
18
Altria Group Inc
MO
16
British American Tobacco plc
BTI
5
Turning Point Brands Inc
TPB
5
Ispire Technology Inc
ISPR
1
1
2

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ RLX Technology Inc คือ 6.95 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 2.28 และแนวรับที่ 2.06 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.53
เปลี่ยนแปลง
0.42

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.002
ขาย
RSI(14)
49.205
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
44.442
เป็นกลาง
ATR(14)
0.070
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-31.265
เป็นกลาง
Williams %R
51.613
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
-0.050
ขาย
StochRSI(14)
91.770
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
2.150
ซื้อ
MA10
2.153
ซื้อ
MA20
2.166
ขาย
MA50
2.183
ขาย
MA100
2.256
ขาย
MA200
2.335
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ RLX Technology Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 57 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 30.96% โดย เพิ่มขึ้น 10.50% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 898.36K หุ้น คิดเป็น 0.10% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 0.92%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Wang (Ying Kate)
434.35M
--
Longtian Holding Limited
142.80M
--
StarryInv Holding Limited
93.34M
--
Deep Technology Linkage Fund LP
89.82M
--
BJBJ Ltd
71.84M
--
First Beijing Investment Limited
62.86M
--
IDG Capital Partners
60.07M
--
D. E. Shaw & Co., L.P.
9.90M
+64.55%
Aspex Management (HK) Limited
7.90M
-34.83%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ RLX Technology Inc คือ 6.91 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 95 ของอุตสาหกรรม อาหารและยาสูบ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.14 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.91
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.14
VaR
+6.79%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+23.44%
ความผันผวนใน 240 วัน
+35.88%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.26%
120 วัน
+5.26%
5 ปี
+42.98%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-4.35%
120 วัน
-4.35%
5 ปี
-36.32%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.80
120 วัน
-0.89
5 ปี
+0.14

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+23.44%
3 ปี
+33.19%
5 ปี
+86.52%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.19
3 ปี
+0.17
5 ปี
-0.12
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.94
3 ปี
+0.70
5 ปี
+1.18

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+35.88%
5 ปี
+78.86%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.35%
5 ปี
+6.81%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-146.23%
240 วัน
-146.23%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+27.47%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+24.58%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.17%
120 วัน
+0.17%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-58.87%
60 วัน
-42.87%
120 วัน
-42.11%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อาหารและยาสูบ
RLX Technology Inc
RLX Technology Inc
RLX
7.05 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Darling Ingredients Inc
Darling Ingredients Inc
DAR
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Turning Point Brands Inc
Turning Point Brands Inc
TPB
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Philip Morris International Inc
Philip Morris International Inc
PM
8.06 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
International Flavors & Fragrances Inc
International Flavors & Fragrances Inc
IFF
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Post Holdings Inc
Post Holdings Inc
POST
8.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI