tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Radware Ltd

RDWR
เพิ่มลงในรายการติดตาม
27.960USD
+0.610+2.23%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.18Bมูลค่าตลาด
61.67P/E TTM

Radware Ltd

27.960
+0.610+2.23%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Radware Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Radware Ltd ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 57 จากทั้งหมด 468 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 32.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Radware Ltd

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
57 / 468
อันดับรวม
117 / 4482
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Radware Ltd

จุดแข็งความเสี่ยง
Radware Ltd. is a provider of cyber security and application delivery solutions. The Company's solutions incorporate Distributed Denial of Service protection, Web application firewall (WAF) and Application Delivery Controllers (ADC) technologies to enable its customers to provide cyber-attack mitigation solutions for a range of applications. The Company's products and activities are focused on protecting against cyber-attacks and ensuring optimal application service level for enterprises' and carriers' data centers. Its solutions include application and network security, and application delivery. Its application and network Security products include DefensePro Attack Mitigation Device, AppWall Web Application Firewall, DefenseFlow Cyber Command and Control application, and DefensePipe Cloud Scrubbing Service. Its application delivery products include Alteon NG, LinkProof NG and FastView. Its management solutions include APSolute Vision, application performance monitoring and vDirect.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 15.52%
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 61.67 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 37.62M หุ้น เพิ่มขึ้น 8.64% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 361.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
32.000
ราคาเป้าหมาย
+17.00%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Radware Ltd คือ 7.67 จัดอยู่ในอันดับที่ 159 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 79.81M โดย เพิ่มขึ้น 10.73% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 18.42% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.67
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.28

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.21

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.62

ศักยภาพการเติบโต

7.08

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.16

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Radware Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Radware Ltd คือ 6.50 จัดอยู่ในอันดับที่ 353 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 61.67 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 167.71 อยู่ 171.96% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -6140.92 อยู่ 10058.36%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.50
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 57/468
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Radware Ltd คือ 7.50 จัดอยู่ในอันดับที่ 246 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 31.00 โดยมีค่าสูงสุด 35.00 และค่าต่ำสุด 24.51

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.33
เปลี่ยนแปลง
0.17

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 3 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
32.000
ราคาเป้าหมาย
+17.00%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Radware Ltd
RDWR
3
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
58
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
55
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Radware Ltd คือ 9.08 จัดอยู่ในอันดับที่ 61 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 29.85 และแนวรับที่ 25.70 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.46
เปลี่ยนแปลง
1.62

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.089
ซื้อ
RSI(14)
58.544
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
39.327
เป็นกลาง
ATR(14)
1.064
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
96.668
เป็นกลาง
Williams %R
38.287
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.257
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
27.278
ซื้อ
MA10
27.380
ซื้อ
MA20
26.845
ซื้อ
MA50
26.156
ซื้อ
MA100
25.342
ซื้อ
MA200
25.130
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Radware Ltd คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 139 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 89.39% โดย เพิ่มขึ้น 9.15% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.39M หุ้น คิดเป็น 3.30% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 11.95%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Senvest Management, LLC
4.05M
--
Penserra Capital Management LLC
3.13M
+23.15%
Zisapel (Nava)
2.90M
-5.30%
Artisan Partners Limited Partnership
2.97M
-5.15%
Zisapel (Roy)
2.10M
--
Legal & General Investment Management Ltd.
2.43M
-0.37%
Amplify Investments LLC
2.16M
--
First Trust Advisors L.P.
1.56M
+28.74%
Acadian Asset Management LLC
1.72M
+2.95%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Radware Ltd คือ 6.34 จัดอยู่ในอันดับที่ 139 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.82 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.34
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.82
VaR
+3.43%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+29.42%
ความผันผวนใน 240 วัน
+37.42%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.45%
120 วัน
+6.45%
5 ปี
+22.49%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-8.92%
120 วัน
-8.92%
5 ปี
-15.60%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.79
120 วัน
+1.55
5 ปี
+0.10

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+29.42%
3 ปี
+29.42%
5 ปี
+65.55%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.59
3 ปี
+0.50
5 ปี
-0.04
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.29
3 ปี
+1.11
5 ปี
+0.44

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+37.42%
5 ปี
+40.23%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.10%
5 ปี
+2.79%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+197.22%
240 วัน
+197.22%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+26.37%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+32.57%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.65%
120 วัน
+0.62%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+1.17%
60 วัน
+15.09%
120 วัน
+10.78%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Radware Ltd
Radware Ltd
RDWR
7.54 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.75 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.56 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
A10 Networks Inc
A10 Networks Inc
ATEN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI