tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Rave Restaurant Group Inc

RAVE
เพิ่มลงในรายการติดตาม
2.620USD
+0.040+1.55%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
37.23Mมูลค่าตลาด
12.73P/E TTM

Rave Restaurant Group Inc

2.620
+0.040+1.55%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Rave Restaurant Group Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Rave Restaurant Group Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 82 จากทั้งหมด 120 ในอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิงและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Rave Restaurant Group Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
82 / 120
อันดับรวม
360 / 4482
อุตสาหกรรม
บริการโรงแรมและความบันเทิง

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Rave Restaurant Group Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Rave Restaurant Group, Inc. franchises, licenses, and supplies Pie Five and Pizza Inn restaurants operating domestically and internationally. The Company, through its subsidiaries, franchises pizza buffet (Buffet Units), delivery/carry-out (Delco Units) and express (Express Units) restaurants under the trademark Pizza Inn and franchises fast casual pizza restaurants (Pie Five Units) under the trademark Pie Five Pizza Company (Pie Five). It also licenses Pizza Inn Express (PIE), kiosks under the trademark Pizza Inn. Its segments include Pizza Inn Franchising, Pie Five Franchising and Corporate administration and others. The Pizza Inn and Pie Five Franchising segments establish franchisees, licensees, and territorial rights. The corporate administration and other includes cash and short-term investments. It has approximately 126 franchised Pizza Inn restaurants, 20 franchised Pie Five Units, and three licensed PIE Units. It also has over 24 international franchised Pizza Inn restaurants.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 12.04M
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 12.04M
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 12.73 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 4.92M หุ้น เพิ่มขึ้น 4.29% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 165.86K หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.56

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
--
ราคาเป้าหมาย
--
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Rave Restaurant Group Inc คือ 7.77 จัดอยู่ในอันดับที่ 40 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 3.22M โดย เพิ่มขึ้น 8.66% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 10.80% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.77
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.05

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.30

ศักยภาพการเติบโต

7.41

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.11

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Rave Restaurant Group Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Rave Restaurant Group Inc คือ 7.47 จัดอยู่ในอันดับที่ 64 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 12.73 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 22.70 อยู่ 78.30% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 2.94 อยู่ 76.89%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.47
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 82/120
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Rave Restaurant Group Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง คือ 7.61 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Rave Restaurant Group Inc คือ 7.06 จัดอยู่ในอันดับที่ 45 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 3.00 และแนวรับที่ 2.29 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.94
เปลี่ยนแปลง
0.12

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.032
เป็นกลาง
RSI(14)
47.001
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
23.922
เป็นกลาง
ATR(14)
0.203
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-192.479
ขาย
Williams %R
72.583
ขาย
TRIX(12,20)
0.373
ขาย
StochRSI(14)
19.291
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
2.696
ขาย
MA10
2.747
ขาย
MA20
2.699
ขาย
MA50
2.605
ซื้อ
MA100
2.884
ขาย
MA200
2.945
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Rave Restaurant Group Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 89 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 34.61% โดย เพิ่มขึ้น 12.10% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 165.86K หุ้น คิดเป็น 1.17% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 24.27%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Newcastle Capital Management, L.P.
3.05M
--
Nakash (Noam)
955.99K
-29.34%
Solano (Brandon L)
595.15K
--
The Watchman Group, Inc.
182.80K
--
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
165.86K
+11.12%
Saber Capital Management LLC
155.89K
--
Corsair Capital Management, L.P.
148.40K
-9.26%
Schwarz (Mark E)
140.69K
--
Geode Capital Management, L.L.C.
128.09K
-0.96%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Rave Restaurant Group Inc คือ 3.14 จัดอยู่ในอันดับที่ 97 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.38 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.14
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.38
VaR
+4.89%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+35.99%
ความผันผวนใน 240 วัน
+76.76%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+9.21%
120 วัน
+9.21%
5 ปี
+20.69%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.38%
120 วัน
-9.78%
5 ปี
-23.26%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.25
120 วัน
-0.44
5 ปี
+0.53

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+35.99%
3 ปี
+37.16%
5 ปี
+45.03%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.13
3 ปี
+0.26
5 ปี
+0.46
ค่าความเบ้
240 วัน
+1.22
3 ปี
+1.05
5 ปี
+0.36

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+76.76%
5 ปี
+70.12%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+7.01%
5 ปี
+4.45%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-68.68%
240 วัน
-68.68%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+53.63%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+40.21%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.45%
120 วัน
+0.36%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+147.85%
60 วัน
+72.19%
120 วัน
+37.60%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการโรงแรมและความบันเทิง
Rave Restaurant Group Inc
Rave Restaurant Group Inc
RAVE
5.09 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Aramark
Aramark
ARMK
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Life Time Group Holdings Inc
Life Time Group Holdings Inc
LTH
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Rush Street Interactive Inc
Rush Street Interactive Inc
RSI
8.11 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Target Hospitality Corp
Target Hospitality Corp
TH
8.08 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Monarch Casino & Resort Inc
Monarch Casino & Resort Inc
MCRI
8.03 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI