tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Q2 Holdings Inc

QTWO
เพิ่มลงในรายการติดตาม
45.045USD
+0.345+0.77%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.82Bมูลค่าตลาด
37.97P/E TTM

Q2 Holdings Inc

45.045
+0.345+0.77%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Q2 Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Q2 Holdings Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 54 จากทั้งหมด 471 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 75.76ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Q2 Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
54 / 471
อันดับรวม
124 / 4487
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Q2 Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Q2 Holdings, Inc. is a provider of digital transformation solutions for financial services, serving banks, credit unions, alternative finance companies, and fintech’s in the United States and internationally. The Company enables its financial institutions and fintech companies to provide comprehensive, data-driven digital engagement solutions for consumers, small businesses and corporate clients. Its portfolio of digital solutions includes offerings, such as Digital Banking Platform, Q2 Innovation Studio, Lending and Relationship Pricing, and Helix. Its end-to-end digital banking platform supports its financial institution customers in their delivery of retail, SMB and commercial functionalities across digital channels through a single technology platform. Q2 Innovation Studio is its application program interface (API), and software development kit (SDK), based open technology platform. Helix is its cloud-native, real-time core processing platform.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 27.25%
พลิกกลับมามีกำไร
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมามีกำไร โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 37.68 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 73.11M หุ้น ลดลง 1.03% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 967.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 15 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
75.758
ราคาเป้าหมาย
+60.16%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Q2 Holdings Inc คือ 8.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 82 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 216.51M โดย เพิ่มขึ้น 14.11% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 460.47% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.32
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.09

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

9.51

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.31

ศักยภาพการเติบโต

7.50

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.20

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Q2 Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Q2 Holdings Inc คือ 4.74 จัดอยู่ในอันดับที่ 434 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 37.68 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 1249.28 อยู่ 3215.81% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -288.15 อยู่ 864.79%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.74
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 54/471
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Q2 Holdings Inc คือ 8.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 80 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 90.00 โดยมีค่าสูงสุด 110.00 และค่าต่ำสุด 74.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.27
เปลี่ยนแปลง
-0.02

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 15 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
75.758
ราคาเป้าหมาย
+60.16%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Q2 Holdings Inc
QTWO
15
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
57
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
56
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Q2 Holdings Inc คือ 6.59 จัดอยู่ในอันดับที่ 287 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 51.32 และแนวรับที่ 41.36 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.68
เปลี่ยนแปลง
-0.09

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-1.282
เป็นกลาง
RSI(14)
37.494
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
9.843
ขาย
ATR(14)
2.742
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-188.680
ขาย
Williams %R
99.358
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.041
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
47.964
ขาย
MA10
49.702
ขาย
MA20
50.279
ขาย
MA50
49.277
ขาย
MA100
55.900
ขาย
MA200
64.195
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Q2 Holdings Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 116.79% โดย เพิ่มขึ้น 7.31% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 456.20K หุ้น คิดเป็น 0.73% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 29.76%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
8.79M
+91.00%
Capital Research Global Investors
1.69M
--
State Street Investment Management (US)
2.42M
+52.04%
Tremblant Capital Group
1.81M
+407.85%
Conestoga Capital Advisors, LLC
1.93M
-0.12%
Nomura Investment Management Business Trust
1.65M
+2.17%
Geode Capital Management, L.L.C.
1.49M
+1.22%
Wellington Management Company, LLP
1.35M
+1312.02%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Q2 Holdings Inc คือ 7.76 จัดอยู่ในอันดับที่ 63 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.38 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.76
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.38
VaR
+4.82%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+53.08%
ความผันผวนใน 240 วัน
+41.65%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+4.69%
120 วัน
+4.69%
5 ปี
+22.00%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-8.65%
120 วัน
-8.65%
5 ปี
-23.47%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-1.33
120 วัน
-2.04
5 ปี
-0.10

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+53.08%
3 ปี
+59.68%
5 ปี
+79.25%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.91
3 ปี
+0.26
5 ปี
-0.14
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.27
3 ปี
+0.71
5 ปี
+0.30

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+41.65%
5 ปี
+49.01%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.25%
5 ปี
+5.04%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-269.93%
240 วัน
-269.93%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+32.46%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+40.94%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.60%
120 วัน
+1.42%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+24.71%
60 วัน
+23.83%
120 วัน
+9.93%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Q2 Holdings Inc
Q2 Holdings Inc
QTWO
7.54 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Netscout Systems Inc
Netscout Systems Inc
NTCT
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI