tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

ePlus inc

PLUS
เพิ่มลงในรายการติดตาม
86.374USD
+3.154+3.79%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.28Bมูลค่าตลาด
17.09P/E TTM

ePlus inc

86.374
+3.154+3.79%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ ePlus inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ ePlus inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 42 จากทั้งหมด 471 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น แนะนำให้ซื้ออย่างยิ่ง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 115.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ ePlus inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
42 / 471
อันดับรวม
109 / 4487
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ ePlus inc

จุดแข็งความเสี่ยง
ePlus inc. is engaged in offering transformative technology solutions and services. It offers a portfolio of solutions, including artificial intelligence, security, cloud and data center, networking and collaboration, as well as managed, consultative and professional services, working with organizations across various industries to navigate business challenges. Its technology business segment consists of product, professional services, and managed services. Its product segment includes sales of information technology (IT) products, third-party software, and third-party maintenance, software assurance, and other third-party services. Its professional services segment includes its advanced professional services, staff augmentation, project management services, cloud consulting services and security services. Its managed services segment includes its advanced managed services, service desk, storage-as-a-service, cloud hosted services, cloud managed services and managed security services.
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 16.46 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 28.00M หุ้น เพิ่มขึ้น 0.27% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 44.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
แนะนำให้ซื้อทันที
คะแนนปัจจุบัน
115.000
ราคาเป้าหมาย
+29.21%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ ePlus inc คือ 5.76 จัดอยู่ในอันดับที่ 434 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 614.77M โดย เพิ่มขึ้น 20.32% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 45.25% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.76
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.87

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

4.14

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

5.80

ศักยภาพการเติบโต

6.71

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.27

การประเมินมูลค่าบริษัทของ ePlus inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ ePlus inc คือ 7.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 260 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 16.46 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 25.08 อยู่ 52.33% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 9.35 อยู่ 43.21%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.32
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 42/471
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ ePlus inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 108.00 โดยมีค่าสูงสุด 108.00 และค่าต่ำสุด 108.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
แนะนำให้ซื้อทันที
คะแนนปัจจุบัน
115.000
ราคาเป้าหมาย
+29.21%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

113
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
10
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
ePlus inc
PLUS
1
Salesforce Inc
CRM
54
Snowflake Inc
SNOW
52
Okta Inc
OKTA
47
Cloudflare Inc
NET
36
Dynatrace Inc
DT
35
1
2
3
...
23

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ ePlus inc คือ 7.02 จัดอยู่ในอันดับที่ 154 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 90.64 และแนวรับที่ 77.84 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.14
เปลี่ยนแปลง
-0.12

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(5)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.552
เป็นกลาง
RSI(14)
48.010
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
34.256
ขาย
ATR(14)
3.119
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-123.195
ขาย
Williams %R
76.456
ขาย
TRIX(12,20)
0.313
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
86.722
ขาย
MA10
85.970
ซื้อ
MA20
85.312
ซื้อ
MA50
80.746
ซื้อ
MA100
83.141
ซื้อ
MA200
79.944
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ ePlus inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 106.11% โดย เพิ่มขึ้น 6.40% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ PRFDX โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 272.92K หุ้น คิดเป็น 1.03% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 32.71%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
3.62M
+0.69%
River Road Asset Management, LLC
1.62M
-0.38%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.26M
-3.37%
State Street Investment Management (US)
1.01M
-1.00%
American Century Investment Management, Inc.
1.01M
+0.57%
AltraVue Capital, LLC.
1.00M
-0.13%
Geneva Capital Management LLC
823.54K
-10.41%
Geode Capital Management, L.L.C.
678.89K
+0.20%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-13

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ ePlus inc คือ 7.49 จัดอยู่ในอันดับที่ 75 จากทั้งหมด 471 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.04 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.49
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.04
VaR
+3.01%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+20.91%
ความผันผวนใน 240 วัน
+35.88%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+4.04%
120 วัน
+4.39%
5 ปี
+15.69%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-5.30%
120 วัน
-5.30%
5 ปี
-16.01%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.04
120 วัน
-0.22
5 ปี
+0.52

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+20.91%
3 ปี
+46.13%
5 ปี
+46.13%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.81
3 ปี
+0.34
5 ปี
+0.36
ค่าความเบ้
240 วัน
+2.04
3 ปี
+0.02
5 ปี
-0.05

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+35.88%
5 ปี
+43.10%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.04%
5 ปี
+2.53%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-37.76%
240 วัน
-37.76%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+22.12%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+25.09%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.69%
120 วัน
+0.69%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-3.35%
60 วัน
-2.39%
120 วัน
-2.23%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
ePlus inc
ePlus inc
PLUS
7.69 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.47 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Netscout Systems Inc
Netscout Systems Inc
NTCT
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI