tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Purecycle Technologies Inc

PCT
เพิ่มลงในรายการติดตาม
12.590USD
+0.200+1.61%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.28Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Purecycle Technologies Inc

12.590
+0.200+1.61%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Purecycle Technologies Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Purecycle Technologies Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 61 จากทั้งหมด 157 ในอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 11.83ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Purecycle Technologies Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
61 / 157
อันดับรวม
162 / 4482
อุตสาหกรรม
บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Purecycle Technologies Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
PureCycle Technologies, Inc. is commercializing a patented purification recycling technology, originally developed by The Procter & Gamble Company, for restoring waste polypropylene into resin with near-virgin characteristics, called PureFive resin. PureFive resin represents the recycled resin products it produces, including ultra-pure resin and other grades used for compounding to meet customer specifications. Its process includes three stepsFeed Pre-Processing collects, sorts, and prepares polypropylene waste for purification. Purification step is a purification recycling process that uses a combination of solvent, temperature, and pressure to return the feedstock to near-virgin condition through a novel configuration of commercially available equipment and unit operations. Compounding allows for the modification of the resin to meet the end user’s qualifications with melt flow, flexibility, clarity and strength being some of the properties that can be tailored through compounding.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 8.36M
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 8.36M
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -10.05 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 151.69M หุ้น เพิ่มขึ้น 7.83% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Invesco
นักลงทุนชื่อดัง Invesco ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.72K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
11.833
ราคาเป้าหมาย
-4.49%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Purecycle Technologies Inc คือ 5.68 จัดอยู่ในอันดับที่ 142 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 4.13M โดย เพิ่มขึ้น 161.20% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 478.63% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.68
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.69

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.72

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

2.72

ศักยภาพการเติบโต

4.87

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.39

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Purecycle Technologies Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Purecycle Technologies Inc คือ 8.28 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -10.05 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -3.87 อยู่ -61.51% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -20.67 อยู่ -105.71%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.28
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 61/157
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Purecycle Technologies Inc คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 108 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 15.00 โดยมีค่าสูงสุด 23.00 และค่าต่ำสุด 9.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 6 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
11.833
ราคาเป้าหมาย
-4.49%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

28
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Purecycle Technologies Inc
PCT
6
Waste Management Inc
WM
31
Republic Services Inc
RSG
29
Waste Connections Inc
WCN
29
Veralto Corp
VLTO
20
GFL Environmental Inc
GFL
18
1
2
3
...
6

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Purecycle Technologies Inc คือ 9.69 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 14.84 และแนวรับที่ 8.45 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.61
เปลี่ยนแปลง
0.08

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.951
ซื้อ
RSI(14)
86.905
ซื้อมากเกินไป
STOCH(KDJ)(9,3,3)
91.564
ซื้อมากเกินไป
ATR(14)
0.900
ความผันผวนสูง
CCI(14)
162.709
ซื้อ
Williams %R
5.912
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
2.297
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
10.966
ซื้อ
MA10
9.592
ซื้อ
MA20
8.419
ซื้อ
MA50
6.824
ซื้อ
MA100
8.106
ซื้อ
MA200
9.995
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Purecycle Technologies Inc คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 74 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 83.87% โดย เพิ่มขึ้น 18.65% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.67M หุ้น คิดเป็น 2.03% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Sylebra Capital LLC
34.08M
--
Longview Asset Management, LLC
9.72M
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
8.69M
+1.95%
Abundance Wealth Counselors, LLC
1.81M
-6.45%
Samlyn Capital, LLC
4.64M
-0.35%
Point72 Asset Management, L.P.
Star Investors
3.67M
+75.80%
Geode Capital Management, L.L.C.
3.37M
+0.46%
Gladstone Wealth Group
3.33M
+2.73%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Purecycle Technologies Inc คือ 3.88 จัดอยู่ในอันดับที่ 108 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 2.41 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Purecycle Technologies Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมบริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.88
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
2.45
VaR
+7.73%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+70.09%
ความผันผวนใน 240 วัน
+82.22%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+21.47%
120 วัน
+21.47%
5 ปี
+44.14%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-22.29%
120 วัน
-22.29%
5 ปี
-43.55%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.94
120 วัน
+1.30
5 ปี
+0.42

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+70.09%
3 ปี
+79.73%
5 ปี
+85.52%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.50
3 ปี
+0.05
5 ปี
-0.03
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.59
3 ปี
+0.66
5 ปี
+0.80

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+82.22%
5 ปี
+90.52%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.76%
5 ปี
+5.16%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+204.73%
240 วัน
+204.73%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+87.79%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+82.06%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.70%
120 วัน
+2.44%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+42.10%
60 วัน
+48.19%
120 วัน
+33.58%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์
Purecycle Technologies Inc
Purecycle Technologies Inc
PCT
7.09 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Barrett Business Services Inc
Barrett Business Services Inc
BBSI
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Korn Ferry
Korn Ferry
KFY
8.41 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ennis Inc
Ennis Inc
EBF
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Cimpress PLC
Cimpress PLC
CMPR
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
United Rentals Inc
United Rentals Inc
URI
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI