tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Pampa Energia SA

PAM
เพิ่มลงในรายการติดตาม
79.360USD
-0.830-1.03%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
4.32Bมูลค่าตลาด
9.51P/E TTM

Pampa Energia SA

79.360
-0.830-1.03%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Pampa Energia SA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Pampa Energia SA ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 34 จากทั้งหมด 66 ในอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชนและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 116.25ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Pampa Energia SA

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
34 / 66
อันดับรวม
187 / 4482
อุตสาหกรรม
กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Pampa Energia SA

จุดแข็งความเสี่ยง
Pampa Energia SA is an Argentina-based company engaged , through its subsidiaries, in the generation, transmission and distribution of electricity. Its segments include generation, transmission, distribution, oil and gas, and holding and others. Its generation segment includes a direct and indirect equity interest in Central Piedra Buena S.A., Central Termica Guemes S.A., Central Termica Loma de la Lata S.A. and Pampa Comercializadora S.A, among others, and investments in compnies in the electricity generation sector. Its transmission segment includes an indirect equity interest through Compania Inversora en Transmision Electrica Citelec S.A. Its distribution segment includes an indirect equity interest in Electricidad Argentina S.A. and Empresa Distribuidora y Comercializadora Norte S.A. Its Oil and gas segment includes a direct interest in Petrolera Pampa S.A. Its 'holding and others' segment includes financial investment operations, among others.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 200.27%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 1.82B
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 9.51 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 4.59M หุ้น ลดลง 29.88% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Steven Cohen
นักลงทุนชื่อดัง Steven Cohen ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 34.47K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 9 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
116.250
ราคาเป้าหมาย
+44.86%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Pampa Energia SA คือ 8.59 จัดอยู่ในอันดับที่ 7 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 582.22M โดย เพิ่มขึ้น 49.23% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 46.87% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.59
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.05

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.73

ศักยภาพการเติบโต

7.63

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

9.57

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Pampa Energia SA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Pampa Energia SA คือ 6.10 จัดอยู่ในอันดับที่ 53 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 9.51 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 63.97 อยู่ 572.50% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 4.12 อยู่ 56.67%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.10
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 34/66
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Pampa Energia SA คือ 8.22 จัดอยู่ในอันดับที่ 8 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 113.00 โดยมีค่าสูงสุด 130.00 และค่าต่ำสุด 72.50

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.22
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 9 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
116.250
ราคาเป้าหมาย
+44.86%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

65
ทั้งหมด
12
มัธยฐาน
12
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Pampa Energia SA
PAM
9
Nextera Energy Inc
NEE_ps
27
Nextera Energy Inc
NEE_pt
27
Nextera Energy Inc
NEE
27
Nextera Energy Units
NEE_pv
27
Nextera Energy Inc
NEE_pr
26
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Pampa Energia SA คือ 6.66 จัดอยู่ในอันดับที่ 31 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 82.96 และแนวรับที่ 76.89 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.89
เปลี่ยนแปลง
-0.23

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(5)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.164
ขาย
RSI(14)
43.908
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
34.810
ขาย
ATR(14)
3.305
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-98.597
เป็นกลาง
Williams %R
77.425
ขาย
TRIX(12,20)
-0.180
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
80.772
ขาย
MA10
80.766
ขาย
MA20
81.319
ขาย
MA50
83.277
ขาย
MA100
83.378
ขาย
MA200
78.949
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Pampa Energia SA คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 45 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 8.45% โดย เพิ่มขึ้น 4.19% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 34.47K หุ้น คิดเป็น 0.06% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 57.16%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Mirae Asset Global Investments (USA) LLC
380.53K
-16.61%
TT International Asset Management Ltd
323.32K
-60.63%
PointState Capital LP
271.22K
--
Fundamenta Capital S.A.
265.46K
--
JP Morgan Asset Management
244.21K
+7.17%
VR Capital Group Ltd
232.14K
-14.66%
Ping Capital Management, Inc.
213.10K
-11.94%
Millennium Management LLC
212.80K
-32.18%
Brevan Howard Capital Management LP
165.94K
+63.40%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Pampa Energia SA คือ 5.02 จัดอยู่ในอันดับที่ 43 จากทั้งหมด 66 ของอุตสาหกรรม กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.95 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.02
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.94
VaR
+4.27%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+31.59%
ความผันผวนใน 240 วัน
+58.19%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.88%
120 วัน
+5.88%
5 ปี
+23.75%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-4.58%
120 วัน
-4.89%
5 ปี
-16.70%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.12
120 วัน
-0.57
5 ปี
+0.96

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+31.59%
3 ปี
+40.40%
5 ปี
+40.40%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.18
3 ปี
+0.70
5 ปี
+2.08
ค่าความเบ้
240 วัน
+1.25
3 ปี
+0.97
5 ปี
+0.74

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+58.19%
5 ปี
+52.53%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.34%
5 ปี
+2.75%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-98.07%
240 วัน
-98.07%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+25.28%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+32.46%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.02%
120 วัน
+0.02%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+0.37%
60 วัน
+0.63%
120 วัน
-17.66%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

กิจการสาธารณูปโภคไฟฟ้าและผู้ผลิตไฟฟ้าเอกชน
Pampa Energia SA
Pampa Energia SA
PAM
6.84 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ormat Technologies Inc
Ormat Technologies Inc
ORA
8.63 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Vistra Corp
Vistra Corp
VST
8.14 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
FirstEnergy Corp
FirstEnergy Corp
FE
7.91 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
NorthWestern Energy Group Inc
NorthWestern Energy Group Inc
NWE
7.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Xcel Energy Inc
Xcel Energy Inc
XEL
7.78 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI