tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

NVE Corp

NVEC
เพิ่มลงในรายการติดตาม
89.740USD
-2.920-3.15%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
434.09Mมูลค่าตลาด
28.56P/E TTM

NVE Corp

89.740
-2.920-3.15%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ NVE Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ NVE Corp ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 68 จากทั้งหมด 106 ในอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ NVE Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
68 / 106
อันดับรวม
216 / 4482
อุตสาหกรรม
เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ NVE Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
NVE Corporation develops and sells devices that use spintronics, which is a nanotechnology that relies on electron spin to acquire, store, and transmit information. The Company manufactures spintronic products, including sensors and couplers that are used to acquire and transmit data. The Company has also licensed its spintronic magnetoresistive random access memory technology (MRAM). Its parts are primarily used in industrial, scientific, and medical applications, as well as the Industrial Internet of things. The Company's products include sensors, couplers, DC-to-DC Convertors and MRAM products. Its sensor products detect the strength or gradient of magnetic fields and are often used to determine position or speed. Its spintronic couplers combine a giant magnetoresistance (GMR) sensor element and a microscopic coil. MRAM uses spintronics to store data. Its isolated direct current (DC)-to-DC convertors transfer energy between systems without direct electrical connections.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 26.33M
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 128.38%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 128.38%
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 7.45 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 4.68M หุ้น เพิ่มขึ้น 11.99% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 94.00 หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.87

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
--
ราคาเป้าหมาย
--
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ NVE Corp คือ 8.90 จัดอยู่ในอันดับที่ 13 จากทั้งหมด 106 ของอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 7.65M โดย เพิ่มขึ้น 5.30% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 26.60% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.90
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.22

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.99

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

10.00

ศักยภาพการเติบโต

10.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.31

การประเมินมูลค่าบริษัทของ NVE Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ NVE Corp คือ 8.70 จัดอยู่ในอันดับที่ 12 จากทั้งหมด 106 ของอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 28.56 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 30.42 อยู่ 6.53% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 14.55 อยู่ 49.05%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.70
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 68/106
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ NVE Corp โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ คือ 7.66 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ NVE Corp คือ 7.40 จัดอยู่ในอันดับที่ 78 จากทั้งหมด 106 ของอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 108.18 และแนวรับที่ 73.15 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.52
เปลี่ยนแปลง
-0.12

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.602
ซื้อ
RSI(14)
58.471
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
45.284
ขาย
ATR(14)
7.590
ความผันผวนสูง
CCI(14)
19.295
เป็นกลาง
Williams %R
57.922
ขาย
TRIX(12,20)
0.899
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
93.046
ขาย
MA10
89.922
ขาย
MA20
85.747
ซื้อ
MA50
76.486
ซื้อ
MA100
71.531
ซื้อ
MA200
68.917
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ NVE Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 106 ของอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 96.72% โดย เพิ่มขึ้น 26.91% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Chuck Royce โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 229.30K หุ้น คิดเป็น 4.74% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 53.19%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Penserra Capital Management LLC
551.04K
+45.84%
Defiance ETFs, LLC
551.04K
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
312.13K
+2.87%
Royce Investment Partners
Star Investors
261.82K
-25.09%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
179.13K
+16.02%
State Street Investment Management (US)
177.92K
-18.78%
Kayne Anderson Rudnick Investment Management, LLC
144.21K
-33.05%
Geode Capital Management, L.L.C.
140.26K
+0.65%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ NVE Corp คือ 5.43 จัดอยู่ในอันดับที่ 42 จากทั้งหมด 106 ของอุตสาหกรรม เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.33 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.43
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.32
VaR
+3.22%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+29.16%
ความผันผวนใน 240 วัน
+48.70%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.56%
120 วัน
+12.07%
5 ปี
+18.25%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-7.08%
120 วัน
-7.08%
5 ปี
-20.98%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+3.20
120 วัน
+2.31
5 ปี
+0.43

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+29.16%
3 ปี
+44.09%
5 ปี
+44.46%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.99
3 ปี
-0.03
5 ปี
+0.11
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.53
3 ปี
-1.20
5 ปี
-0.27

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+48.70%
5 ปี
+41.12%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.13%
5 ปี
+2.68%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+387.82%
240 วัน
+387.82%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+57.29%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+41.82%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.44%
120 วัน
+1.31%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+198.56%
60 วัน
+65.08%
120 วัน
+49.86%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เซมิคอนดักเตอร์และอุปกรณ์เซมิคอนดักเตอร์
NVE Corp
NVE Corp
NVEC
6.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
NXP Semiconductors NV
NXP Semiconductors NV
NXPI
8.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Penguin Solutions Inc
Penguin Solutions Inc
PENG
8.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
KLA Corp
KLA Corp
KLAC
8.32 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Analog Devices Inc
Analog Devices Inc
ADI
8.31 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
GlobalFoundries Inc
GlobalFoundries Inc
GFS
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI