tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Nutanix Inc

NTNX
เพิ่มลงในรายการติดตาม
43.830USD
-0.570-1.28%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
11.64Bมูลค่าตลาด
44.08P/E TTM

Nutanix Inc

43.830
-0.570-1.28%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Nutanix Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Nutanix Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 68 จากทั้งหมด 472 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 58.48ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวบริษัทมีผลการดำเนินงานที่แข็งแกร่งในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Nutanix Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
68 / 472
อันดับรวม
134 / 4490
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Nutanix Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Nutanix, Inc. is engaged in cloud software, offering organizations a single platform for running apps and data across clouds. The Company’s Nutanix Cloud Platform is designed to enable organizations to build a hybrid multicloud infrastructure, providing a consistent cloud operating model with a single platform for running applications and managing data in core data centers, at the edge, and on public clouds, all while supporting a variety of hypervisors and container platforms. Nutanix Cloud Platform supports a variety of workloads with varied compute, storage, and network requirements, including business-critical applications, data platforms, general-purpose workloads, end user computing and virtual desktop infrastructure services, enterprise artificial intelligence (AI) workloads, and cloud native applications. Its solutions are primarily sold through its channel partners or original equipment manufacturers (OEMs) and delivered directly to its end customers.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 36.24%
พลิกกลับมามีกำไร
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมามีกำไร โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 44.66 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 242.37M หุ้น ลดลง 9.45% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 2.57K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.06

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 19 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
58.483
ราคาเป้าหมาย
+27.14%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Nutanix Inc คือ 7.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 214 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 722.83M โดย เพิ่มขึ้น 10.40% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 82.58% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.25
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.33

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.12

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.38

ศักยภาพการเติบโต

7.99

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.43

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Nutanix Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Nutanix Inc คือ 4.96 จัดอยู่ในอันดับที่ 423 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 44.66 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 1833.77 อยู่ 4006.46% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -1643.96 อยู่ 3781.40%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.96
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 68/472
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Nutanix Inc คือ 7.26 จัดอยู่ในอันดับที่ 276 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 73.43 โดยมีค่าสูงสุด 95.00 และค่าต่ำสุด 53.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.70
เปลี่ยนแปลง
-0.44

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 19 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
58.483
ราคาเป้าหมาย
+27.14%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

113
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
10
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Nutanix Inc
NTNX
19
Salesforce Inc
CRM
54
Snowflake Inc
SNOW
52
Okta Inc
OKTA
46
Cloudflare Inc
NET
36
Dynatrace Inc
DT
35
1
2
3
...
23

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Nutanix Inc คือ 9.29 จัดอยู่ในอันดับที่ 54 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 48.04 และแนวรับที่ 38.98 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.42
เปลี่ยนแปลง
-0.13

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.775
ซื้อ
RSI(14)
59.702
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
76.601
ขาย
ATR(14)
1.820
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
78.771
เป็นกลาง
Williams %R
23.020
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.578
ขาย
StochRSI(14)
1.105
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
44.924
ขาย
MA10
43.727
ซื้อ
MA20
42.001
ซื้อ
MA50
40.305
ซื้อ
MA100
42.731
ซื้อ
MA200
55.077
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Nutanix Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 91.39% โดย ลดลง 3.78% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Al Gore โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 3.43M หุ้น คิดเป็น 1.29% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 67.44%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Fidelity Management & Research Company LLC
40.14M
+0.62%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
24.45M
+1.34%
AQR Capital Management, LLC
11.45M
+72.84%
State Street Investment Management (US)
9.14M
+1.43%
Bain Capital Private Equity, LP
5.36M
--
Geode Capital Management, L.L.C.
5.28M
+2.63%
Fidelity International
4.33M
+180.24%
First Trust Advisors L.P.
3.65M
+14.00%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Nutanix Inc คือ 6.09 จัดอยู่ในอันดับที่ 157 จากทั้งหมด 472 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.56 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Nutanix Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์และบริการ IT สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.09
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.56
VaR
+4.22%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+57.58%
ความผันผวนใน 240 วัน
+44.23%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+8.40%
120 วัน
+8.40%
5 ปี
+29.13%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.85%
120 วัน
-17.75%
5 ปี
-23.10%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.87
120 วัน
-1.26
5 ปี
+0.33

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+57.58%
3 ปี
+58.58%
5 ปี
+68.71%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.76
3 ปี
+0.36
5 ปี
+0.07
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.01
3 ปี
-0.44
5 ปี
+0.67

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+44.23%
5 ปี
+51.64%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.58%
5 ปี
+3.71%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-149.21%
240 วัน
-149.21%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+40.30%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+36.39%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.59%
120 วัน
+1.70%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-5.59%
60 วัน
+33.90%
120 วัน
+43.10%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Nutanix Inc
Nutanix Inc
NTNX
7.48 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.77 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.50 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.40 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
MongoDB Inc
MongoDB Inc
MDB
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI