tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Energy Vault Holdings Inc

NRGV
เพิ่มลงในรายการติดตาม
5.930USD
-0.220-3.58%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.03Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Energy Vault Holdings Inc

5.930
-0.220-3.58%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Energy Vault Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Energy Vault Holdings Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 73 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 5.54ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่แข็งแกร่งในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Energy Vault Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
73 / 182
อันดับรวม
183 / 4482
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Energy Vault Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Energy Vault Holdings, Inc. develops, deploys and operates utility-scale energy storage solutions designed to transform the approach to sustainable energy storage. Its comprehensive offerings include proprietary battery, gravity and green hydrogen energy storage technologies supporting a variety of customer use cases delivering energy system dispatching and optimization. Each storage solution is supported by the Company’s technology-agnostic energy management system software and integration platform. Its technology portfolio delivers customized short, long and multi-day/ultra-long duration energy storage solutions to help utilities, independent power producers, and large industrial energy users. Its solutions include B-Vault, B-Nest, G-Vault, H-Vault and software solutions. Its software solutions include Vault-OS Energy Management System, Vault-Bidder and Vault-Manager. Its projects include Calistoga Resiliency Center, Cross Trails Battery Energy Storage System and SOSA Energy Center.
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -9.19 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 82.61M หุ้น เพิ่มขึ้น 14.57% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 2.39K หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.19

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 4 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
5.537
ราคาเป้าหมาย
-9.81%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Energy Vault Holdings Inc คือ 6.90 จัดอยู่ในอันดับที่ 113 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.90
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.12

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.82

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

5.76

ศักยภาพการเติบโต

9.10

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.73

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Energy Vault Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Energy Vault Holdings Inc คือ 8.51 จัดอยู่ในอันดับที่ 33 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -9.19 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -0.70 อยู่ -92.38% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -9.51 อยู่ -3.54%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.51
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 73/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Energy Vault Holdings Inc คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 110 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 4.00 โดยมีค่าสูงสุด 5.19 และค่าต่ำสุด 2.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 4 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
5.537
ราคาเป้าหมาย
-9.81%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

62
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Energy Vault Holdings Inc
NRGV
4
Vertiv Holdings Co
VRT
31
Eaton Corporation PLC
ETN
31
Rockwell Automation Inc
ROK
30
Emerson Electric Co
EMR
30
Carrier Global Corp
CARR
27
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Energy Vault Holdings Inc คือ 9.51 จัดอยู่ในอันดับที่ 10 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 7.05 และแนวรับที่ 4.16 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.61
เปลี่ยนแปลง
-0.1

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.315
ซื้อ
RSI(14)
69.387
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
86.479
ซื้อมากเกินไป
ATR(14)
0.568
ความผันผวนสูง
CCI(14)
130.333
ซื้อ
Williams %R
17.736
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
1.760
ขาย
StochRSI(14)
57.231
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
5.674
ซื้อ
MA10
5.073
ซื้อ
MA20
4.675
ซื้อ
MA50
3.884
ซื้อ
MA100
4.186
ซื้อ
MA200
3.573
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Energy Vault Holdings Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 134 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 47.46% โดย เพิ่มขึ้น 12.13% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Invesco โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.92M หุ้น คิดเป็น 1.10% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 40.65%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Piconi (Robert Allen)
18.30M
-0.37%
SB Investment Advisers (UK) Limited
15.54M
-16.19%
State Street Investment Management (US)
5.70M
+1003.97%
Scoggin Management LP
5.08M
-3.33%
SailingStone Capital Partners LLC
4.94M
-28.93%
Legal & General Investment Management Ltd.
3.95M
--
UBS Financial Services, Inc.
1.52M
+1103.95%
Marshall Wace LLP
3.19M
+132.69%
Mirae Asset Global Investments (USA) LLC
2.83M
+1905.10%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Energy Vault Holdings Inc คือ 2.73 จัดอยู่ในอันดับที่ 147 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.16 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ Energy Vault Holdings Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมเครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
2.73
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.16
VaR
+10.22%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+50.91%
ความผันผวนใน 240 วัน
+120.01%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+13.29%
120 วัน
+16.31%
5 ปี
+39.94%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-16.30%
120 วัน
-23.15%
5 ปี
-28.86%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+3.35
120 วัน
+1.79
5 ปี
+0.44

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+50.91%
3 ปี
+81.48%
5 ปี
+97.09%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+12.18
3 ปี
+0.53
5 ปี
-0.08
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.05
3 ปี
+0.57
5 ปี
+0.48

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+120.01%
5 ปี
+111.60%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.42%
5 ปี
+5.81%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+254.36%
240 วัน
+254.36%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+83.34%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+74.13%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.58%
120 วัน
+2.40%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+124.68%
60 วัน
+83.64%
120 วัน
+70.84%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
Energy Vault Holdings Inc
Energy Vault Holdings Inc
NRGV
6.88 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.32 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Blue Bird Corp
Blue Bird Corp
BLBD
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Wesco International Inc
Wesco International Inc
WCC
8.15 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI