tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

NI Holdings Inc

NODK
เพิ่มลงในรายการติดตาม
13.820USD
+0.140+1.02%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
284.06Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

NI Holdings Inc

13.820
+0.140+1.02%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ NI Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ NI Holdings Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 96 จากทั้งหมด 116 ในอุตสาหกรรม ประกันภัยและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ NI Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
96 / 116
อันดับรวม
427 / 4490
อุตสาหกรรม
ประกันภัย

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ NI Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
NI Holdings, Inc. is an insurance holding company. The Company is the stock holding company of Nodak Insurance Company (Nodak Insurance). Nodak Insurance is a domestic property and casualty insurance company based in North Dakota, offering private passenger auto, homeowners, farmowners, commercial multi-peril, crop hail, and Federal multi-peril crop insurance coverage through its captive agents in the state. Its segments include Private Passenger Auto, Non-Standard Auto, Home and Farm, Crop, and All Other. The Private Passenger Auto segment writes private passenger auto insurance to provide protection against liability for bodily injury and property damage arising from automobile accidents as well as protection against loss from damage to automobiles owned by the insured. The Non-Standard Auto segment writes non-standard auto insurance. The Home and Farm insurance segment writes homeowners and farmowners policies. Crop segment offers crop hail and multi-peril crop insurance policies.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 284.66M
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -66.97 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 5.73M หุ้น เพิ่มขึ้น 3.75% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 88.09K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.25

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
0.000
ราคาเป้าหมาย
0.00%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ NI Holdings Inc คือ 5.30 จัดอยู่ในอันดับที่ 87 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 58.04M โดย ลดลง 18.13% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 93.62% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.30
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.33

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.71

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

5.45

ศักยภาพการเติบโต

4.00

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.00

การประเมินมูลค่าบริษัทของ NI Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ NI Holdings Inc คือ 7.58 จัดอยู่ในอันดับที่ 42 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -66.97 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 188.12 อยู่ -380.92% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -66.97 อยู่ 0.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.58
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 96/116
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ NI Holdings Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม ประกันภัย คือ 7.21 คะแนน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ NI Holdings Inc คือ 8.84 จัดอยู่ในอันดับที่ 24 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 14.01 และแนวรับที่ 13.04 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.21
เปลี่ยนแปลง
1.63

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.168
ซื้อ
RSI(14)
66.900
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
79.060
ซื้อ
ATR(14)
0.303
ความผันผวนสูง
CCI(14)
183.162
ซื้อ
Williams %R
12.037
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.053
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
13.300
ซื้อ
MA10
13.094
ซื้อ
MA20
13.059
ซื้อ
MA50
13.007
ซื้อ
MA100
13.221
ซื้อ
MA200
13.266
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ NI Holdings Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 91 จากทั้งหมด 116 ของอุตสาหกรรม ประกันภัย สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 27.91% โดย เพิ่มขึ้น 10.97% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 88.09K หุ้น คิดเป็น 0.43% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 0.81%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Nodak Mutual Group, Inc.
12.65M
--
M3F, Inc.
1.53M
+4.53%
Thorp (Jeffrey)
1.00M
-9.93%
Newtyn Management, LLC
670.00K
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
410.89K
+0.71%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
325.30K
+5.23%
TCW Asset Management Company LLC
283.19K
-18.74%
Geode Capital Management, L.L.C.
173.76K
+1.34%
Philadelphia Financial Management of San Francisco, LLC
157.72K
+3.27%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ประกันภัย ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการประเมินความเสี่ยงสำหรับ NI Holdings Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม ประกันภัย คือ 7.11 คะแนน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.35 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ NI Holdings Inc อยู่ในระดับผู้นำของอุตสาหกรรมประกันภัย สะท้อนถึงผลการดำเนินงานที่โดดเด่นและเป็นไปตามมาตรฐานด้านการจัดการสิ่งแวดล้อม ความรับผิดชอบต่อสังคม และธรรมาภิบาล ซึ่งอาจช่วยลดความเสี่ยงโดยรวมได้

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.36
VaR
+2.74%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+15.04%
ความผันผวนใน 240 วัน
+37.54%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.43%
120 วัน
+5.43%
5 ปี
+8.03%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-3.33%
120 วัน
-5.24%
5 ปี
-12.94%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.64
120 วัน
+0.11
5 ปี
-0.14

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+15.04%
3 ปี
+28.40%
5 ปี
+40.49%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.29
3 ปี
-0.05
5 ปี
-0.15
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.45
3 ปี
+0.14
5 ปี
-0.06

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+37.54%
5 ปี
+35.26%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.63%
5 ปี
+2.86%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+18.95%
240 วัน
+18.95%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+25.51%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+20.73%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.09%
120 วัน
+0.07%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-25.45%
60 วัน
+6.98%
120 วัน
-12.00%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ประกันภัย
NI Holdings Inc
NI Holdings Inc
NODK
4.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Essent Group Ltd
Essent Group Ltd
ESNT
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Radian Group Inc
Radian Group Inc
RDN
8.39 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Arch Capital Group Ltd
Arch Capital Group Ltd
ACGL
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Unum Group
Unum Group
UNM
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
First American Financial Corp
First American Financial Corp
FAF
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI