tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

NL Industries Inc

NL
เพิ่มลงในรายการติดตาม
7.610USD
+0.940+14.09%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
371.85Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

NL Industries Inc

7.610
+0.940+14.09%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ NL Industries Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ NL Industries Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 114 จากทั้งหมด 181 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 6.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวบริษัทมีผลการดำเนินงานที่ดีในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ NL Industries Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
114 / 181
อันดับรวม
339 / 4482
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ NL Industries Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
NL Industries, Inc. is a holding company. The Company operates in the component products industry through its subsidiary, CompX International Inc. (CompX). CompX manufactures engineered components that are sold to a variety of industries. Through its Security Products operations, CompX manufactures mechanical and electronic cabinet locks and other locking mechanisms used in postal, recreational transportation, office and institutional furniture, cabinetry, tool storage and healthcare applications. CompX also manufactures wake enhancement systems, stainless steel exhaust systems, gauges, throttle controls, trim tabs and related hardware and accessories for the recreational marine and other industries through its Marine Components operations. It also operates in the chemicals industry through its noncontrolling interest in Kronos Worldwide, Inc. (Kronos). Kronos is a global producer and marketer of value-added titanium dioxide pigments (TiO2), a base industrial product.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 158.28M
พลิกกลับมาขาดทุน
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมาขาดทุน โดยมีผลขาดทุนประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 54.49%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -9.54 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 6.33M หุ้น ลดลง 3.43% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 331.00 หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.23

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
6.000
ราคาเป้าหมาย
-15.37%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ NL Industries Inc คือ 6.72 จัดอยู่ในอันดับที่ 121 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 40.57M โดย เพิ่มขึ้น 0.74% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 551.27% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.72
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.97

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.08

ศักยภาพการเติบโต

5.75

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

5.81

การประเมินมูลค่าบริษัทของ NL Industries Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ NL Industries Inc คือ 7.74 จัดอยู่ในอันดับที่ 78 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -9.54 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 36.15 อยู่ -478.79% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -145.57 อยู่ -1425.46%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.74
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 114/181
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ NL Industries Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ คือ 7.54 คะแนน ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 6.00 โดยมีค่าสูงสุด 6.00 และค่าต่ำสุด 6.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ NL Industries Inc คือ 9.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 7.04 และแนวรับที่ 6.01 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.57
เปลี่ยนแปลง
2.75

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.260
ซื้อ
RSI(14)
81.021
ซื้อมากเกินไป
STOCH(KDJ)(9,3,3)
61.796
ซื้อ
ATR(14)
0.336
ความผันผวนสูง
CCI(14)
381.186
ซื้อมากเกินไป
Williams %R
34.737
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.228
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
6.362
ซื้อ
MA10
6.147
ซื้อ
MA20
6.030
ซื้อ
MA50
5.902
ซื้อ
MA100
5.964
ซื้อ
MA200
5.946
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ NL Industries Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 134 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 12.96% โดย เพิ่มขึ้น 3.50% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 140.01K หุ้น คิดเป็น 0.29% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 6.28%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Valhi Inc
40.39M
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
2.07M
-0.30%
Northeast Investment Management, Inc.
510.20K
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
484.59K
+1.52%
Aristides Capital, L.L.C.
417.01K
+0.50%
Bridgeway Capital Management, LLC
299.09K
+8.34%
Geode Capital Management, L.L.C.
209.87K
+3.56%
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
140.01K
-6.35%
State Street Investment Management (US)
129.90K
+0.54%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-14

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ NL Industries Inc คือ 3.78 จัดอยู่ในอันดับที่ 125 จากทั้งหมด 181 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.19 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง การเปิดเผยข้อมูล ESG ล่าสุดของ NL Industries Inc อยู่ในระดับเฉลี่ยของอุตสาหกรรมเครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ และไม่ส่งผลกระทบอย่างมีนัยสำคัญต่อความเสี่ยงโดยรวม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.78
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.21
VaR
+4.48%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+26.87%
ความผันผวนใน 240 วัน
+55.67%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+13.82%
120 วัน
+14.09%
5 ปี
+14.09%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.24%
120 วัน
-6.25%
5 ปี
-17.51%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.04
120 วัน
+1.26
5 ปี
+0.47

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+26.87%
3 ปี
+40.50%
5 ปี
+54.96%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.20
3 ปี
+0.27
5 ปี
+0.10
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.73
3 ปี
+0.04
5 ปี
+0.18

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+55.67%
5 ปี
+54.34%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.38%
5 ปี
+4.43%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+238.67%
240 วัน
+238.67%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+38.80%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+26.59%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.09%
120 วัน
+0.09%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-22.88%
60 วัน
+13.72%
120 วัน
+24.48%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
NL Industries Inc
NL Industries Inc
NL
5.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.91 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.49 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
Westinghouse Air Brake Technologies Corp
WAB
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Carrier Global Corp
Carrier Global Corp
CARR
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI