tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Nice Ltd

NICE
เพิ่มลงในรายการติดตาม
89.760USD
+1.820+2.07%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
5.42Bมูลค่าตลาด
10.49P/E TTM

Nice Ltd

89.760
+1.820+2.07%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Nice Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Nice Ltd ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 88 จากทั้งหมด 468 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 133.87ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Nice Ltd

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
88 / 468
อันดับรวม
151 / 4482
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Nice Ltd

จุดแข็งความเสี่ยง
NICE Ltd., formerly NICE-Systems Ltd., is a global enterprise software provider. The Company's segments include Customer Interactions Solutions, and Financial Crime and Compliance Solutions. The Customer Interactions Solutions segment provides data driven insights that enable businesses to deliver personalized experience to customers. The Financial Crime and Compliance Solutions segment provides real time and cross-channel fraud prevention, anti-money laundering, brokerage compliance and enterprise-wide case management. The Company serves contact centers, back office operations and retail branches, covering various industries, including communications, banking, insurance, healthcare, business processes outsourcing (BPO), government, utilities, travel and entertainment. Its Multi-Channel Recording and Interaction Management enables organizations to capture structured and unstructured customer interaction and transaction data from multiple channels.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 23.89%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 2.95B
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 10.49 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 36.55M หุ้น ลดลง 21.67% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Manning & Napier Group, LLC
นักลงทุนชื่อดัง Manning & Napier Group, LLC ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 36.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 17 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
133.866
ราคาเป้าหมาย
+54.97%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Nice Ltd คือ 8.09 จัดอยู่ในอันดับที่ 105 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 768.62M โดย เพิ่มขึ้น 9.77% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 63.79% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.09
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.21

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.86

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.97

ศักยภาพการเติบโต

8.98

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.44

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Nice Ltd

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Nice Ltd คือ 8.16 จัดอยู่ในอันดับที่ 114 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 10.49 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 54.33 อยู่ 418.12% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 9.86 อยู่ 5.94%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.16
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 88/468
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Nice Ltd คือ 7.29 จัดอยู่ในอันดับที่ 270 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 165.00 โดยมีค่าสูงสุด 272.13 และค่าต่ำสุด 120.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.29
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 17 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
133.866
ราคาเป้าหมาย
+52.22%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

246
ทั้งหมด
8
มัธยฐาน
11
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Nice Ltd
NICE
17
Microsoft Corp
MSFT
60
Palo Alto Networks Inc
PANW
58
CrowdStrike Holdings Inc
CRWD
55
Zscaler Inc
ZS
50
Datadog Inc
DDOG
49
1
2
3
...
49

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Nice Ltd คือ 6.82 จัดอยู่ในอันดับที่ 230 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 116.05 และแนวรับที่ 73.93 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.71
เปลี่ยนแปลง
0.11

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-3.448
ขาย
RSI(14)
38.425
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
9.865
ขายมากเกินไป
ATR(14)
6.771
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-76.049
เป็นกลาง
Williams %R
87.232
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.573
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
88.434
ซื้อ
MA10
97.659
ขาย
MA20
100.643
ขาย
MA50
107.698
ขาย
MA100
110.405
ขาย
MA200
120.942
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Harding Loevner LP
2.58M
+16.49%
Menora Mivtachim Insurance Ltd.
1.86M
+13.42%
Fidelity International
1.73M
+0.66%
Migdal Insurance and Financial Holdings Ltd
1.65M
+0.92%
Clal Insurance Enterprises Holdings Ltd.
1.65M
+46.26%
Artisan Partners Limited Partnership
1.26M
+22.12%
Harel Insurance Investments and Financial Services Ltd
3.16M
+259.16%
Neuberger Berman, LLC
961.15K
+13.66%
Lazard Asset Management, L.L.C.
897.45K
+32.02%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Nice Ltd คือ 6.35 จัดอยู่ในอันดับที่ 138 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.79 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.35
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.78
VaR
+3.49%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+51.56%
ความผันผวนใน 240 วัน
+45.66%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+13.25%
120 วัน
+13.25%
5 ปี
+20.18%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-22.53%
120 วัน
-22.53%
5 ปี
-22.53%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.14
120 วัน
-0.16
5 ปี
-0.38

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+51.56%
3 ปี
+66.98%
5 ปี
+72.58%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.89
3 ปี
-0.28
5 ปี
-0.19
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.47
3 ปี
-1.19
5 ปี
-0.40

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+45.66%
5 ปี
+38.74%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.03%
5 ปี
+6.56%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-17.46%
240 วัน
-17.46%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+52.99%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+58.90%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.16%
120 วัน
+1.27%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+29.81%
60 วัน
+16.74%
120 วัน
+27.70%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Nice Ltd
Nice Ltd
NICE
7.20 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.75 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.56 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
A10 Networks Inc
A10 Networks Inc
ATEN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI