tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

NextDecade Corp

NEXT
เพิ่มลงในรายการติดตาม
8.080USD
+0.520+6.88%
ปิด 05/11, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.14Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

NextDecade Corp

8.080
+0.520+6.88%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ NextDecade Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ NextDecade Corp ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 35 จากทั้งหมด 42 ในอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรมและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 9.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ NextDecade Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
35 / 42
อันดับรวม
320 / 4494
อุตสาหกรรม
การก่อสร้างและวิศวกรรม

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ NextDecade Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
NextDecade Corporation is an energy company. The Company is engaged in construction and development activities related to the liquefaction and sale of liquefied natural gas (LNG) and the capture and storage of carbon dioxide (CO2) emissions. The Company is constructing and developing a natural gas liquefaction and export facility located in the Rio Grande Valley in Brownsville, Texas (the Rio Grande LNG Facility), which has three liquefaction trains and related infrastructure under construction. Through its subsidiary, Rio Grande LNG, LLC (Rio Grande), the Company is constructing the Rio Grande LNG Facility on the north shore of the Brownsville Ship Channel. The site is located on 984 acres of land which has been leased long-term and includes 15 thousand feet of frontage on the Brownsville Ship Channel. It is also developing a planned carbon capture and storage (CCS) project at the Rio Grande LNG Facility and other potential CCS projects.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 0.00
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -5.63 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 116.01M หุ้น ลดลง 13.81% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.19K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 4 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
9.000
ราคาเป้าหมาย
+19.05%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ NextDecade Corp คือ 5.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 36 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.94
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.57

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.46

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

4.00

ศักยภาพการเติบโต

6.62

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.03

การประเมินมูลค่าบริษัทของ NextDecade Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ NextDecade Corp คือ 6.56 จัดอยู่ในอันดับที่ 29 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -5.63 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 66.03 อยู่ -1272.72% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -39.48 อยู่ -601.23%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.56
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 35/42
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ NextDecade Corp คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 33 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 10.00 โดยมีค่าสูงสุด 12.00 และค่าต่ำสุด 7.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 4 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
9.000
ราคาเป้าหมาย
+19.05%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

44
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
7
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
NextDecade Corp
NEXT
4
Quanta Services Inc
PWR
31
Ferrovial SE
FER
23
MasTec Inc
MTZ
21
Legence Corp
LGN
17
Primoris Services Corp
PRIM
14
1
2
3
...
9

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ NextDecade Corp คือ 7.28 จัดอยู่ในอันดับที่ 25 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 8.48 และแนวรับที่ 6.70 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.38
เปลี่ยนแปลง
-0.1

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.011
เป็นกลาง
RSI(14)
57.249
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
54.489
เป็นกลาง
ATR(14)
0.526
ความผันผวนสูง
CCI(14)
100.868
ซื้อ
Williams %R
29.489
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.267
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
7.726
ซื้อ
MA10
7.790
ซื้อ
MA20
7.538
ซื้อ
MA50
7.146
ซื้อ
MA100
6.193
ซื้อ
MA200
6.921
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ NextDecade Corp คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 32 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 43.78% โดย ลดลง 0.99% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ The Vanguard โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 9.06M หุ้น คิดเป็น 3.42% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 11.34%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
HGC Next Inv, L.L.C.
66.57M
+7.03%
TotalEnergies SE
44.90M
--
Mubadala Investment Company PJSC
14.21M
--
BlackRock Financial Management, Inc.
11.40M
+0.25%
Man Investment Partners (US) LP
9.27M
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
9.07M
+1.37%
Catalyst Capital Advisors, LLC
4.64M
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-08

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการประเมินความเสี่ยงสำหรับ NextDecade Corp โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม คือ 5.43 คะแนน ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.63 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.63
VaR
+6.46%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+60.00%
ความผันผวนใน 240 วัน
+69.79%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+16.05%
120 วัน
+16.05%
5 ปี
+51.07%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-9.28%
120 วัน
-9.28%
5 ปี
-27.48%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+2.25
120 วัน
+1.00
5 ปี
+0.60

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+60.00%
3 ปี
+60.00%
5 ปี
+60.00%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.01
3 ปี
-0.02
5 ปี
+0.41
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.11
3 ปี
-0.44
5 ปี
+1.20

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+69.79%
5 ปี
+75.62%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.79%
5 ปี
+5.08%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+163.35%
240 วัน
+163.35%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+77.69%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+59.25%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.80%
120 วัน
+1.52%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+23.23%
60 วัน
+68.47%
120 วัน
+42.23%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

การก่อสร้างและวิศวกรรม
NextDecade Corp
NextDecade Corp
NEXT
5.63 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Arcosa Inc
Arcosa Inc
ACA
8.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Granite Construction Inc
Granite Construction Inc
GVA
8.46 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Valmont Industries Inc
Valmont Industries Inc
VMI
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Comfort Systems USA Inc
Comfort Systems USA Inc
FIX
8.41 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Sterling Infrastructure Inc
Sterling Infrastructure Inc
STRL
8.41 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI