tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Nexa Resources SA

NEXA
เพิ่มลงในรายการติดตาม
14.850USD
-0.880-5.60%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.97Bมูลค่าตลาด
9.36P/E TTM

Nexa Resources SA

14.850
-0.880-5.60%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Nexa Resources SA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Nexa Resources SA ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 46 จากทั้งหมด 117 ในอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 13.58ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Nexa Resources SA

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
46 / 117
อันดับรวม
208 / 4482
อุตสาหกรรม
โลหะและการทำเหมืองแร่

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Nexa Resources SA

จุดแข็งความเสี่ยง
Nexa Resources SA, formerly VM Holding SA, is a Luxembourg-based company engaged in the mineral resources industry. The Company is a metals and mining entity mainly engaged in zinc content production, and whose product portfolio also includes copper, lead, silver, and gold. Its mining and smelting presence is located in Brazil, conducted by Votorantim Metais Zinco SA, and in Peru, conducted by Compania Minera Milpo SAA, and Votorantim Metais-Cajamarquilla SA. Its controlling shareholder is Votorantim SA, a Brazilian privately owned industrial conglomerate that holds ownership interests in metal, steel, cement, energy and pulp companies, among others.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 16.66%
พลิกกลับมามีกำไร
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมามีกำไร โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่าสูงเกินจริง
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 1.72 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 41.28M หุ้น เพิ่มขึ้น 16.46% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 852.80K หุ้น
กิจกรรมการตลาดสูงขึ้น
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนมากขึ้น โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 5.47

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 7 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
13.583
ราคาเป้าหมาย
-13.54%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Nexa Resources SA คือ 7.45 จัดอยู่ในอันดับที่ 45 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 888.32M โดย เพิ่มขึ้น 41.65% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 653.70% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.45
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.28

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

8.29

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.50

ศักยภาพการเติบโต

7.08

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

9.08

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Nexa Resources SA

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Nexa Resources SA คือ 7.87 จัดอยู่ในอันดับที่ 55 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 9.36 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 20.01 อยู่ 113.79% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -119.63 อยู่ 1377.93%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.87
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 46/117
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Nexa Resources SA คือ 5.71 จัดอยู่ในอันดับที่ 102 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 6.25 โดยมีค่าสูงสุด 8.39 และค่าต่ำสุด 5.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.71
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 7 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
13.583
ราคาเป้าหมาย
-13.54%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

35
ทั้งหมด
3
มัธยฐาน
4
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Nexa Resources SA
NEXA
7
Freeport-McMoRan Inc
FCX
25
Hudbay Minerals Inc
HBM
13
Southern Copper Corp
SCCO
11
Lithium Americas Corp
LAC
10
Lithium Argentina AG
LAR
8
1
2
3
...
7

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Nexa Resources SA คือ 8.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 14 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 17.01 และแนวรับที่ 12.57 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.29
เปลี่ยนแปลง
-0.35

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.282
เป็นกลาง
RSI(14)
53.837
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
54.962
ซื้อ
ATR(14)
1.202
ความผันผวนสูง
CCI(14)
1.317
เป็นกลาง
Williams %R
45.946
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
0.618
ขาย
StochRSI(14)
59.124
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(2)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(4)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
14.492
ซื้อ
MA10
14.894
ขาย
MA20
14.876
ขาย
MA50
12.683
ซื้อ
MA100
12.128
ซื้อ
MA200
8.888
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Nexa Resources SA คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 73 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 31.17% โดย เพิ่มขึ้น 22.07% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 879.87K หุ้น คิดเป็น 0.66% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 162.71%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Votorantim S.A.
85.66M
--
Prima AFP S.A.
19.06M
-0.00%
A.F.P. Integra
6.49M
+0.13%
AFP Hábitat Perú
5.11M
--
De Moraes (Luis Ermirio)
2.38M
--
Sagil Capital LLP
1.32M
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
878.23K
+19.95%
Marshall Wace LLP
977.79K
--
Renaissance Technologies LLC
Star Investors
852.80K
+120.76%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Nexa Resources SA คือ 3.53 จัดอยู่ในอันดับที่ 80 จากทั้งหมด 117 ของอุตสาหกรรม โลหะและการทำเหมืองแร่ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.89 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.53
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.87
VaR
+5.37%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+37.31%
ความผันผวนใน 240 วัน
+66.24%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+22.70%
120 วัน
+22.70%
5 ปี
+22.70%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-16.69%
120 วัน
-16.69%
5 ปี
-23.85%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.65
120 วัน
+2.50
5 ปี
+0.51

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+37.31%
3 ปี
+48.11%
5 ปี
+65.25%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+5.25
3 ปี
+1.35
5 ปี
+0.24
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.35
3 ปี
+0.14
5 ปี
-0.03

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+66.24%
5 ปี
+61.56%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.47%
5 ปี
+2.59%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+364.03%
240 วัน
+364.03%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+75.74%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+67.69%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.89%
120 วัน
+0.70%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+483.81%
60 วัน
+325.67%
120 วัน
+236.80%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

โลหะและการทำเหมืองแร่
Nexa Resources SA
Nexa Resources SA
NEXA
6.63 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Newmont Corporation
Newmont Corporation
NEM
8.13 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
AZZ Inc
AZZ Inc
AZZ
8.12 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Commercial Metals Co
Commercial Metals Co
CMC
8.12 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Vox Royalty Corp
Vox Royalty Corp
VOXR
7.96 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Kinross Gold Corp
Kinross Gold Corp
KGC
7.81 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI