tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Noodles & Co

NDLS
เพิ่มลงในรายการติดตาม
12.590USD
+0.100+0.80%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
74.18Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Noodles & Co

12.590
+0.100+0.80%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Noodles & Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Noodles & Co ค่อนข้าง อ่อนแอโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 64 จากทั้งหมด 120 ในอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิงและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 1.75ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นแม้ว่าตลาดหุ้นและสัญญาณทางเทคนิคจะดูแข็งแกร่งในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่ปัจจัยพื้นฐานกลับไม่สนับสนุนแนวโน้มปัจจุบันราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Noodles & Co

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
64 / 120
อันดับรวม
225 / 4482
อุตสาหกรรม
บริการโรงแรมและความบันเทิง

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Noodles & Co

จุดแข็งความเสี่ยง
Noodles & Company offers lunch and dinner within the fast-casual segment of the restaurant industry. The Company’s core offerings include noodle and pasta dishes, staples of various different cuisines. Its menu includes a variety of cooked-to-order dishes, including noodles and pasta, salads, soups and appetizers. It offers approximately 20 customizable dishes at its restaurants, taken to-go, or delivered to its customers. It operates approximately 460 restaurants in 31 states, which includes 369 company locations and 91 franchise locations. Its restaurants are typically between 2,000 and 2,600 square feet and are located in end-cap, in-line or free-standing locations across a variety of suburban, collegiate and urban markets. It is researching a smaller square footage restaurant prototype design. The Company's restaurants are located in Arizona, Colorado, Idaho, Illinois, Indiana, Maryland, North Carolina, Missouri, Minnesota and others.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 495.09M
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -0.22 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 3.23M หุ้น ลดลง 13.62% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย James Simons
นักลงทุนชื่อดัง James Simons ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 11.69K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
1.750
ราคาเป้าหมาย
+183.22%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Noodles & Co คือ 5.92 จัดอยู่ในอันดับที่ 112 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 123.79M โดย ลดลง 0.01% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 62.27% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.92
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

3.80

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.09

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.22

ศักยภาพการเติบโต

5.39

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.10

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Noodles & Co

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Noodles & Co คือ 8.22 จัดอยู่ในอันดับที่ 49 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -0.22 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 5988.51 อยู่ -2750906.48% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -90.75 อยู่ -41583.69%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.22
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 64/120
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Noodles & Co คือ 6.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 97 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 1.75 โดยมีค่าสูงสุด 1.75 และค่าต่ำสุด 1.75

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
1.750
ราคาเป้าหมาย
+183.22%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

44
ทั้งหมด
13
มัธยฐาน
15
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Noodles & Co
NDLS
1
Starbucks Corp
SBUX
42
Chipotle Mexican Grill Inc
CMG
40
McDonald's Corp
MCD
38
Domino's Pizza Inc
DPZ
35
Darden Restaurants Inc
DRI
32
1
2
3
...
9

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Noodles & Co คือ 9.43 จัดอยู่ในอันดับที่ 7 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 14.74 และแนวรับที่ 9.66 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.38
เปลี่ยนแปลง
0.05

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(5)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.138
เป็นกลาง
RSI(14)
63.239
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
58.846
เป็นกลาง
ATR(14)
1.079
ความผันผวนสูง
CCI(14)
29.225
เป็นกลาง
Williams %R
40.964
ซื้อ
TRIX(12,20)
1.592
ขาย
StochRSI(14)
17.227
เป็นกลาง
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
12.562
ซื้อ
MA10
12.280
ซื้อ
MA20
11.720
ซื้อ
MA50
9.175
ซื้อ
MA100
7.350
ซื้อ
MA200
6.567
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Noodles & Co คือ 5.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 75 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 54.87% โดย เพิ่มขึ้น 0.30% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ James Simons โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 13.35K หุ้น คิดเป็น 0.23% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 217.23%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Mill Road Capital Management LLC
870.66K
--
Headlands Capital Management, LLC
537.07K
--
Nantahala Capital Management, LLC
515.59K
-8.45%
Galloway Capital Partners LLC
512.80K
+46.01%
Hoak & Co.
406.25K
--
Hoak (James M Jr)
81.25K
--
Diveroli Investment Group
75.00K
--
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
62.26K
-2.92%
Jane Street Capital, L.L.C.
25.77K
--
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Noodles & Co คือ 1.61 จัดอยู่ในอันดับที่ 111 จากทั้งหมด 120 ของอุตสาหกรรม บริการโรงแรมและความบันเทิง ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.44 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
1.61
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.43
VaR
+7.43%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+55.82%
ความผันผวนใน 240 วัน
+119.86%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+55.61%
120 วัน
+55.61%
5 ปี
+55.61%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-12.72%
120 วัน
-14.74%
5 ปี
-29.21%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+4.09
120 วัน
+2.06
5 ปี
-0.14

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+55.82%
3 ปี
+86.86%
5 ปี
+96.33%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.68
3 ปี
-0.21
5 ปี
-0.18
ค่าความเบ้
240 วัน
+2.25
3 ปี
+1.76
5 ปี
+1.56

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+119.86%
5 ปี
+85.44%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.09%
5 ปี
+13.21%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+468.86%
240 วัน
+468.86%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+142.79%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+74.09%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.20%
120 วัน
+0.60%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-78.01%
60 วัน
-70.30%
120 วัน
-9.20%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการโรงแรมและความบันเทิง
Noodles & Co
Noodles & Co
NDLS
6.46 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Aramark
Aramark
ARMK
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Life Time Group Holdings Inc
Life Time Group Holdings Inc
LTH
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Rush Street Interactive Inc
Rush Street Interactive Inc
RSI
8.11 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Target Hospitality Corp
Target Hospitality Corp
TH
8.08 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Monarch Casino & Resort Inc
Monarch Casino & Resort Inc
MCRI
8.03 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI