tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Microvast Holdings Inc

MVST
เพิ่มลงในรายการติดตาม
1.420USD
-0.075-5.07%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
473.08Mมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Microvast Holdings Inc

1.420
-0.075-5.07%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Microvast Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Microvast Holdings Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 93 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 5.50ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดจะอ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Microvast Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
93 / 182
อันดับรวม
229 / 4482
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ Microvast Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Microvast Holdings, Inc. provides battery technologies for electric vehicles and energy storage solutions. It is focused on electrification with battery technologies in three core sectors: electric commercial vehicles, energy storage systems (ESS) and battery components. It designs, develops and manufactures high-performance battery solutions for light, medium, and heavy-duty trucks, buses, trains, mining trucks, marine and port vehicles, automated guided vehicles, and specialty vehicles. It offers a range of cell chemistries, including lithium titanate oxide, lithium iron phosphate, nickel manganese cobalt version 1 and nickel manganese cobalt version 2. Its ESS solution captures excess energy from renewable sources and dispatches energy to the grid during peak demand periods. It develops and owns intellectual property and know-how relating to the design, development and manufacture of the four critical components of lithium-ion batteries: cathode, anode, electrolyte and separator.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 39.43%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -10.44 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 98.94M หุ้น เพิ่มขึ้น 4.62% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 1.82K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
5.500
ราคาเป้าหมาย
+271.62%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Microvast Holdings Inc คือ 6.34 จัดอยู่ในอันดับที่ 141 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 60.61M โดย ลดลง 47.97% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 21.98% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.34
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.01

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

2.43

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.95

ศักยภาพการเติบโต

6.78

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.52

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Microvast Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Microvast Holdings Inc คือ 8.14 จัดอยู่ในอันดับที่ 53 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -10.44 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -0.37 อยู่ -96.47% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -25.67 อยู่ -145.81%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.14
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 93/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Microvast Holdings Inc คือ 8.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 39 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 6.50 โดยมีค่าสูงสุด 7.00 และค่าต่ำสุด 6.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
5.500
ราคาเป้าหมาย
+271.62%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

62
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
8
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Microvast Holdings Inc
MVST
1
Vertiv Holdings Co
VRT
31
Eaton Corporation PLC
ETN
31
Rockwell Automation Inc
ROK
30
Emerson Electric Co
EMR
30
Carrier Global Corp
CARR
27
1
2
3
...
13

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Microvast Holdings Inc คือ 6.84 จัดอยู่ในอันดับที่ 90 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 1.98 และแนวรับที่ 1.06 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.94
เปลี่ยนแปลง
-0.1

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(4)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.123
ขาย
RSI(14)
37.938
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
23.135
ขาย
ATR(14)
0.187
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-123.990
ขาย
Williams %R
82.798
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.085
ขาย
StochRSI(14)
8.181
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
1.570
ขาย
MA10
1.765
ขาย
MA20
1.848
ขาย
MA50
1.782
ขาย
MA100
2.242
ขาย
MA200
3.006
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Microvast Holdings Inc คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 134 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 29.80% โดย เพิ่มขึ้น 18.79% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 2.87M หุ้น คิดเป็น 0.86% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Wu (Yang)
87.22M
+1.93%
Cdh Griffin Holdings Co Ltd
37.07M
-8.32%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
13.76M
+2.70%
State Street Investment Management (US)
5.29M
-3.44%
Geode Capital Management, L.L.C.
4.84M
+4.58%
Morgan Stanley & Co. LLC
3.97M
-34.52%
Two Sigma Investments, LP
2.89M
+62.38%
Point72 Asset Management, L.P.
Star Investors
2.87M
+578.81%
Goldman Sachs & Company, Inc.
2.80M
+7.61%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Microvast Holdings Inc คือ 3.49 จัดอยู่ในอันดับที่ 130 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 3.53 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.49
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
3.55
VaR
+9.35%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+77.97%
ความผันผวนใน 240 วัน
+106.48%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+13.16%
120 วัน
+13.16%
5 ปี
+340.01%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-34.20%
120 วัน
-34.20%
5 ปี
-36.36%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.95
120 วัน
-1.42
5 ปี
+0.33

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+77.97%
3 ปี
+94.40%
5 ปี
+98.83%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.77
3 ปี
-0.05
5 ปี
-0.17
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.61
3 ปี
+17.58
5 ปี
+18.89

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+106.48%
5 ปี
+129.55%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+17.94%
5 ปี
+18.23%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-166.06%
240 วัน
-166.06%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+112.36%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+108.47%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.48%
120 วัน
+1.37%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-39.91%
60 วัน
-48.96%
120 วัน
-52.59%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
Microvast Holdings Inc
Microvast Holdings Inc
MVST
6.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.32 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Blue Bird Corp
Blue Bird Corp
BLBD
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Wesco International Inc
Wesco International Inc
WCC
8.15 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI