tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

MSA Safety Inc

MSA
เพิ่มลงในรายการติดตาม
172.530USD
+2.980+1.76%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
6.75Bมูลค่าตลาด
23.22P/E TTM

MSA Safety Inc

172.530
+2.980+1.76%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ MSA Safety Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ MSA Safety Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 35 จากทั้งหมด 157 ในอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 206.80ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ MSA Safety Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
35 / 157
อันดับรวม
126 / 4490
อุตสาหกรรม
บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ MSA Safety Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
MSA Safety Incorporated provides advanced safety products, technologies and solutions. The Company's product line is used to protect workers and facility infrastructures. Its product categories are fire service, detection and industrial personal protective equipment (PPE). Its products for fire service include self-contained breathing apparatus (SCBA), protective apparel and helmets; products for detection include fixed gas and flame detection systems and portable gas detection instruments; and products for industrial PPE include industrial head protection and fall protection devices. Its segments include Americas, International and Corporate. The Company serves its markets across the Americas with manufacturing facilities in the United States, Mexico and Brazil. The International segment includes companies in Europe, the Middle East and Africa, and the Asia Pacific region. It offers a complete line of industrial head protection and accessories that includes the V-Gard helmet brand.
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 1.87B
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 27.63%
เงินปันผลสม่ำเสมอ
บริษัทยังคงจ่ายเงินปันผลอย่างสม่ำเสมอตลอด 5 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 27.63%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 22.82 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 40.00M หุ้น เพิ่มขึ้น 2.79% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 166.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 7 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
206.800
ราคาเป้าหมาย
+21.69%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ MSA Safety Inc คือ 7.96 จัดอยู่ในอันดับที่ 35 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ สูง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 463.63M โดย เพิ่มขึ้น 10.04% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 19.54% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.96
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.51

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

6.85

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

8.04

ศักยภาพการเติบโต

8.72

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.66

การประเมินมูลค่าบริษัทของ MSA Safety Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ MSA Safety Inc คือ 5.70 จัดอยู่ในอันดับที่ 124 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 22.82 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 542.44 อยู่ 2276.76% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -1107.41 อยู่ 4952.23%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.70
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 35/157
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ MSA Safety Inc คือ 7.14 จัดอยู่ในอันดับที่ 104 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 186.00 โดยมีค่าสูงสุด 195.00 และค่าต่ำสุด 184.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.14
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 7 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
201.000
ราคาเป้าหมาย
+19.24%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

7
ทั้งหมด
2
มัธยฐาน
2
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
MSA Safety Inc
MSA
7
Brady Corp
BRC
2
HNI Corp
HNI
2
MillerKnoll Inc
MLKN
2
ACCO Brands Corp
ACCO
2
Virco Mfg Corp
VIRC
1
1
2

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ MSA Safety Inc คือ 7.14 จัดอยู่ในอันดับที่ 62 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 177.93 และแนวรับที่ 162.00 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.03
เปลี่ยนแปลง
0.11

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(4)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
1.256
เป็นกลาง
RSI(14)
53.613
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
47.386
เป็นกลาง
ATR(14)
4.751
ความผันผวนสูง
CCI(14)
67.043
เป็นกลาง
Williams %R
42.044
ซื้อ
TRIX(12,20)
-0.036
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
170.488
ซื้อ
MA10
169.272
ซื้อ
MA20
169.551
ซื้อ
MA50
172.052
ซื้อ
MA100
176.843
ขาย
MA200
171.983
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
2.93M
+0.37%
Ryan (John T III)
2.02M
-3.68%
Ruane, Cunniff & Goldfarb L.P.
Star Investors
1.81M
+6.24%
State Street Investment Management (US)
1.60M
-3.64%
APG Asset Management N.V.
1.50M
-8.75%
Champlain Investment Partners, LLC
1.06M
-27.95%
Cooke & Bieler, L.P.
899.03K
+9.02%
JP Morgan Asset Management
833.60K
-39.62%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ MSA Safety Inc คือ 8.57 จัดอยู่ในอันดับที่ 28 จากทั้งหมด 157 ของอุตสาหกรรม บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.97 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.57
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.97
VaR
+2.29%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+20.87%
ความผันผวนใน 240 วัน
+25.91%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+4.87%
120 วัน
+4.87%
5 ปี
+12.23%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-4.74%
120 วัน
-4.74%
5 ปี
-8.05%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-2.77
120 วัน
+0.80
5 ปี
+0.19

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+20.87%
3 ปี
+34.86%
5 ปี
+34.86%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.21
3 ปี
-0.00
5 ปี
+0.02
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.15
3 ปี
+0.36
5 ปี
+0.43

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+25.91%
5 ปี
+25.99%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.33%
5 ปี
+2.08%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+142.52%
240 วัน
+142.52%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+22.95%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+20.26%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.60%
120 วัน
+0.60%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+30.81%
60 วัน
+12.25%
120 วัน
+13.51%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

บริการด้านวิชาชีพและการพาณิชย์
MSA Safety Inc
MSA Safety Inc
MSA
7.56 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Korn Ferry
Korn Ferry
KFY
8.76 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
McGrath RentCorp
McGrath RentCorp
MGRC
8.55 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ennis Inc
Ennis Inc
EBF
8.38 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
United Rentals Inc
United Rentals Inc
URI
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Corpay Inc
Corpay Inc
CPAY
8.34 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI