tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Mativ Holdings Inc

MATV
เพิ่มลงในรายการติดตาม
8.190USD
-0.430-4.98%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
451.35Mมูลค่าตลาด
5.76P/E TTM

Mativ Holdings Inc

8.190
-0.430-4.98%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Mativ Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Mativ Holdings Inc ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 52 จากทั้งหมด 67 ในอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 21.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดจะอ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Mativ Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
52 / 67
อันดับรวม
319 / 4482
อุตสาหกรรม
เคมีภัณฑ์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงลบ

จุดเด่นของ Mativ Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Mativ Holdings, Inc. is a specialty materials company. The Company manufactures globally through its family of business-to-business and consumer product brands. Its portfolio of technologies combines polymers, fibers, and resins to optimize the performance of its customers’ products across multiple stages of the value chain. Its segments include Filtration & Advanced Materials (FAM) and Sustainable & Adhesive Solutions (SAS). FAM is focused on manufacturing and selling highly engineered polymer, resin and fiber-based substrates, nets, films and other performance materials for demanding end-use applications. SAS leverages a range of production techniques, including precision coating, adhesive application, saturation and advanced converting, to manufacture specialty products that are highly customized for specific, demanding applications and often service specialty segments of global categories. SAS is focused on tapes, labels, liners, specialty paper, packaging and healthcare solutions.
มูลค่ายุติธรรม
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 0.96 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 54.52M หุ้น ลดลง 9.41% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย PRFDX
นักลงทุนชื่อดัง PRFDX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 5.71K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
21.000
ราคาเป้าหมาย
+140.83%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Mativ Holdings Inc คือ 6.45 จัดอยู่ในอันดับที่ 53 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 479.60M โดย ลดลง 1.07% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 97.20% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.45
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.68

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.08

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.59

ศักยภาพการเติบโต

6.22

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.68

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Mativ Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Mativ Holdings Inc คือ 7.57 จัดอยู่ในอันดับที่ 37 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 5.76 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 8.92 อยู่ 54.98% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -161.05 อยู่ 2898.03%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.57
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 52/67
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Mativ Holdings Inc โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ คือ 7.31 คะแนน ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 18.25 โดยมีค่าสูงสุด 21.00 และค่าต่ำสุด 15.50

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Mativ Holdings Inc คือ 6.41 จัดอยู่ในอันดับที่ 61 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 9.40 และแนวรับที่ 7.58 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.65
เปลี่ยนแปลง
-0.24

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(4)
เป็นกลาง(1)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.216
ขาย
RSI(14)
33.455
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
14.236
ขาย
ATR(14)
0.491
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-148.128
ขาย
Williams %R
98.738
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.146
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(6)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
8.580
ขาย
MA10
8.876
ขาย
MA20
9.238
ขาย
MA50
8.965
ขาย
MA100
10.767
ขาย
MA200
11.116
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Mativ Holdings Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 98.92% โดย เพิ่มขึ้น 7.38% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ First Eagle Investment โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.10M หุ้น คิดเป็น 1.99% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 59.20%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
4.46M
-0.63%
Allspring Global Investments, LLC
3.95M
+2.75%
Rubric Capital Management LP
3.98M
--
Dimensional Fund Advisors, L.P.
2.17M
+5.43%
American Century Investment Management, Inc.
2.30M
+20.12%
Charles Schwab Investment Management, Inc.
1.79M
+11.80%
Invenomic Capital Management LP
1.72M
+1.79%
Geode Capital Management, L.L.C.
1.29M
+0.69%
BlackRock Financial Management, Inc.
1.21M
-2.01%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Mativ Holdings Inc คือ 4.91 จัดอยู่ในอันดับที่ 48 จากทั้งหมด 67 ของอุตสาหกรรม เคมีภัณฑ์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.87 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.91
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.85
VaR
+4.61%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+46.51%
ความผันผวนใน 240 วัน
+57.06%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+9.17%
120 วัน
+9.17%
5 ปี
+42.69%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-14.15%
120 วัน
-14.15%
5 ปี
-21.09%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-4.17
120 วัน
-1.44
5 ปี
-0.21

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+46.51%
3 ปี
+76.01%
5 ปี
+100.00%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.70
3 ปี
-0.21
5 ปี
-0.16
ค่าความเบ้
240 วัน
+3.05
3 ปี
+2.53
5 ปี
+2.34

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+57.06%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+5.95%
5 ปี
+8.95%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-195.08%
240 วัน
-195.08%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+37.22%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+46.35%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.83%
120 วัน
+0.69%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-28.53%
60 วัน
-14.75%
120 วัน
-29.70%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เคมีภัณฑ์
Mativ Holdings Inc
Mativ Holdings Inc
MATV
5.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
CF Industries Holdings Inc
CF Industries Holdings Inc
CF
8.52 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ecovyst Inc
Ecovyst Inc
ECVT
8.51 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Koppers Holdings Inc
Koppers Holdings Inc
KOP
8.33 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Element Solutions Inc
Element Solutions Inc
ESI
8.13 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ashland Inc
Ashland Inc
ASH
8.10 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI