tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Luxfer Holdings PLC

LXFR
เพิ่มลงในรายการติดตาม
15.470USD
-0.170-1.09%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
417.79Mมูลค่าตลาด
71.11P/E TTM

Luxfer Holdings PLC

15.470
-0.170-1.09%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Luxfer Holdings PLC

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Luxfer Holdings PLC ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 86 จากทั้งหมด 182 ในอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 19.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวบริษัทมีผลการดำเนินงานที่แข็งแกร่งในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Luxfer Holdings PLC

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
86 / 182
อันดับรวม
211 / 4482
อุตสาหกรรม
เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เชิงบวก

จุดเด่นของ Luxfer Holdings PLC

จุดแข็งความเสี่ยง
Luxfer Holdings PLC is a global industrial company, which is focused on niche applications in materials engineering. The Company focuses primarily on product lines related to magnesium alloys, zirconium chemicals, aluminum cylinders and carbon composites. Its Elektron segment focuses on specialty materials based primarily on magnesium and zirconium, with product lines including advanced lightweight magnesium alloys with a variety of uses across a variety of industries; magnesium powders for use in countermeasure flares, as well as heater meals; and high-performance zirconium-based materials, and many other performance products. Its Gas Cylinders segment manufactures and markets specialized engineered cylinders, using composites and aluminum alloys, including pressurized cylinders for use in various applications, including self-contained breathing apparatus (SCBA) for firefighters, containment of oxygen and other medical gases for healthcare, and specialty industrial applications.
เงินปันผลสูง
บริษัทเป็นผู้จ่ายเงินปันผลสูง โดยมีอัตราการจ่ายเงินปันผลล่าสุดอยู่ที่ 76.50%
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 71.11 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 27.03M หุ้น ลดลง 3.79% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 373.00 หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ -0.02

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 0 คน
--
คะแนนปัจจุบัน
19.000
ราคาเป้าหมาย
+21.48%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Luxfer Holdings PLC คือ 7.60 จัดอยู่ในอันดับที่ 69 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.60
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

6.39

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

10.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.56

ศักยภาพการเติบโต

6.19

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.84

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Luxfer Holdings PLC

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Luxfer Holdings PLC คือ 8.57 จัดอยู่ในอันดับที่ 29 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 71.11 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 1092.50 อยู่ 1436.34% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -157.13 อยู่ 320.97%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.57
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 86/182
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ขณะนี้ยังไม่มีคะแนนการคาดการณ์รายได้สำหรับ Luxfer Holdings PLC โดยค่าเฉลี่ยของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ คือ 7.54 คะแนน ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 17.00 โดยมีค่าสูงสุด 17.00 และค่าต่ำสุด 17.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
0.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท
ไม่มีข้อมูล

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Luxfer Holdings PLC คือ 9.49 จัดอยู่ในอันดับที่ 11 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 16.79 และแนวรับที่ 13.35 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.55
เปลี่ยนแปลง
-0.06

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.065
ซื้อ
RSI(14)
65.134
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
62.153
เป็นกลาง
ATR(14)
0.643
ความผันผวนสูง
CCI(14)
61.663
เป็นกลาง
Williams %R
17.785
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
0.897
ขาย
StochRSI(14)
26.754
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
15.420
ซื้อ
MA10
15.474
ขาย
MA20
14.512
ซื้อ
MA50
13.183
ซื้อ
MA100
13.894
ซื้อ
MA200
13.451
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Luxfer Holdings PLC คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 100.10% โดย เพิ่มขึ้น 1.84% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Chuck Royce โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.81M หุ้น คิดเป็น 6.71% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 2.06%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
3.20M
+6.17%
Fidelity Management & Research Company LLC
2.09M
-0.14%
Royce Investment Partners
Star Investors
1.80M
+1.47%
Managed Account Advisors LLC
1.63M
-4.99%
Artisan Partners Limited Partnership
1.70M
+2.29%
American Century Investment Management, Inc.
1.58M
-0.85%
Van Lanschot Kempen Investment Management NV
987.33K
-24.68%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
918.68K
+3.02%
EARNEST Partners, LLC
837.43K
+24.91%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Luxfer Holdings PLC คือ 5.21 จัดอยู่ในอันดับที่ 102 จากทั้งหมด 182 ของอุตสาหกรรม เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.09 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.21
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.09
VaR
+3.34%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+27.01%
ความผันผวนใน 240 วัน
+37.42%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+7.15%
120 วัน
+7.15%
5 ปี
+22.08%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-16.71%
120 วัน
-16.71%
5 ปี
-16.71%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.26
120 วัน
+1.69
5 ปี
+0.12

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+27.01%
3 ปี
+46.69%
5 ปี
+67.27%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+1.36
3 ปี
+0.06
5 ปี
-0.07
ค่าความเบ้
240 วัน
-1.42
3 ปี
+0.38
5 ปี
+0.47

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+37.42%
5 ปี
+40.23%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+2.83%
5 ปี
+3.07%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+173.67%
240 วัน
+173.67%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+34.76%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+44.36%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.79%
120 วัน
+0.62%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+2.06%
60 วัน
+53.96%
120 วัน
+20.13%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เครื่องจักร เครื่องมือ ยานยนต์หนัก รถไฟและเรือ
Luxfer Holdings PLC
Luxfer Holdings PLC
LXFR
6.60 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Mueller Industries Inc
Mueller Industries Inc
MLI
8.87 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
nVent Electric PLC
nVent Electric PLC
NVT
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Helios Technologies Inc
Helios Technologies Inc
HLIO
8.32 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Blue Bird Corp
Blue Bird Corp
BLBD
8.25 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Wesco International Inc
Wesco International Inc
WCC
8.15 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI