tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Integer Holdings Corp

ITGR
เพิ่มลงในรายการติดตาม
88.160USD
-1.550-1.73%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.99Bมูลค่าตลาด
21.48P/E TTM

Integer Holdings Corp

88.160
-1.550-1.73%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Integer Holdings Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Integer Holdings Corp ค่อนข้าง มั่นคงโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 48 จากทั้งหมด 206 ในอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 97.22ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Integer Holdings Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
48 / 206
อันดับรวม
131 / 4482
อุตสาหกรรม
อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Integer Holdings Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
Integer Holdings Corporation is a medical device contract development and manufacturing company. The Company serves the cardiac rhythm management, neuromodulation, and cardio and vascular markets. Its brands include Greatbatch Medical and Lake Region Medical. The Company’s Cardio & Vascular product line offers a range of components, subassemblies, and finished devices used in interventional cardiology, structural heart, heart failure, peripheral vascular, neurovascular, interventional oncology, electrophysiology, vascular access, infusion therapy, hemodialysis, urology, and gastroenterology procedures. Its interventional cardiology portfolio is focused primarily on the design, development and manufacture of catheter and wire-based technologies intended to diagnose and treat cardiac disease. Its electrophysiology products include devices used by electrophysiologists and interventional cardiologists for the treatment of cardiac arrythmias, such as atrial fibrillation.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 19.15%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 21.48 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 42.16M หุ้น ลดลง 3.18% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 128.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
97.222
ราคาเป้าหมาย
+8.76%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Integer Holdings Corp คือ 7.49 จัดอยู่ในอันดับที่ 70 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ อ่อนแอ และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 439.58M โดย เพิ่มขึ้น 0.50% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 173.40% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.49
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

5.63

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.92

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.74

ศักยภาพการเติบโต

8.76

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.40

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Integer Holdings Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Integer Holdings Corp คือ 5.47 จัดอยู่ในอันดับที่ 181 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 21.48 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 55.36 อยู่ 157.75% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 20.45 อยู่ 4.78%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.47
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 48/206
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Integer Holdings Corp คือ 6.91 จัดอยู่ในอันดับที่ 159 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 86.00 โดยมีค่าสูงสุด 95.00 และค่าต่ำสุด 69.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.27
เปลี่ยนแปลง
-0.36

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
97.222
ราคาเป้าหมาย
+8.24%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

93
ทั้งหมด
4
มัธยฐาน
7
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Integer Holdings Corp
ITGR
11
Boston Scientific Corp
BSX
37
Edwards Lifesciences Corp
EW
35
Intuitive Surgical Inc
ISRG
35
Veeva Systems Inc
VEEV
30
Thermo Fisher Scientific Inc
TMO
30
1
2
3
...
19

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Integer Holdings Corp คือ 9.32 จัดอยู่ในอันดับที่ 7 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 93.97 และแนวรับที่ 79.70 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.49
เปลี่ยนแปลง
-0.17

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.662
ซื้อ
RSI(14)
53.693
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
68.107
เป็นกลาง
ATR(14)
3.985
ความผันผวนสูง
CCI(14)
98.857
เป็นกลาง
Williams %R
22.117
ซื้อ
TRIX(12,20)
0.033
ขาย
StochRSI(14)
61.153
ขาย
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
87.440
ซื้อ
MA10
86.933
ซื้อ
MA20
86.325
ซื้อ
MA50
86.104
ซื้อ
MA100
85.156
ซื้อ
MA200
88.014
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Integer Holdings Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 124.18% โดย เพิ่มขึ้น 10.62% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Invesco โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 113.84K หุ้น คิดเป็น 0.34% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 48.28%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
4.87M
+2.32%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.39M
-1.16%
State Street Investment Management (US)
1.37M
+3.66%
Irenic Capital Management LP
1.26M
--
AllianceBernstein L.P.
1.24M
-1.31%
Invesco Advisers, Inc.
1.16M
+18.02%
EARNEST Partners, LLC
1.06M
-2.01%
Geode Capital Management, L.L.C.
832.91K
+0.44%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Integer Holdings Corp คือ 4.56 จัดอยู่ในอันดับที่ 102 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.66 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.56
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.65
VaR
+2.95%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+48.51%
ความผันผวนใน 240 วัน
+46.69%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.78%
120 วัน
+5.92%
5 ปี
+15.59%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-5.06%
120 วัน
-5.06%
5 ปี
-32.28%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.40
120 วัน
+2.05
5 ปี
+0.14

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+48.51%
3 ปี
+56.14%
5 ปี
+56.14%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.52
3 ปี
-0.00
5 ปี
-0.02
ค่าความเบ้
240 วัน
-6.87
3 ปี
-3.95
5 ปี
-2.74

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+46.69%
5 ปี
+36.26%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.11%
5 ปี
+3.01%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+337.40%
240 วัน
+337.40%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+28.08%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+27.34%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+2.12%
120 วัน
+2.00%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+20.45%
60 วัน
+37.01%
120 วัน
+29.35%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์
Integer Holdings Corp
Integer Holdings Corp
ITGR
7.40 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lantheus Holdings Inc
Lantheus Holdings Inc
LNTH
8.68 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Anika Therapeutics Inc
Anika Therapeutics Inc
ANIK
8.58 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
LivaNova PLC
LivaNova PLC
LIVN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Thermo Fisher Scientific Inc
Thermo Fisher Scientific Inc
TMO
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Bruker Corp
Bruker Corp
BRKR
8.23 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI