tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Immatics NV

IMTX
เพิ่มลงในรายการติดตาม
10.870USD
-0.300-2.69%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
1.49Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Immatics NV

10.870
-0.300-2.69%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Immatics NV

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Immatics NV ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น โดดเด่นมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 67 จากทั้งหมด 382 ในอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 18.52ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอยู่ในระดับปานกลางในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Immatics NV

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
67 / 382
อันดับรวม
180 / 4482
อุตสาหกรรม
เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Immatics NV

จุดแข็งความเสี่ยง
Immatics NV is a clinical-stage biopharmaceutical company that is based in the Netherlands. The Company is focused on the discovery and development of T-Cell eceptors with the goal of enabling a robust and specific T-Cell response against these targets. The Company develops targeted immunotherapies with an emphasis on treating solid tumors through two distinct therapeutic modalities: Adoptive Cell Therapies (ACT) and antibody-like TCR Bispecifics (TCER). Its wholly owned pipeline comprises of eight therapeutic programs, of which four are in clinical trials, including IMA201 (MAGEA4/8), IMA202 (MAGEA1) and ACTolog IMA 101 (Multi-target pilot trial) for solid cancers and IMA203 (PRAME) for hematological and solid cancers, as well as four are in preclinical development, including IMA204 (COL6A3) and IMA401 (Cancer testis antigen) for solid cancers, and ACTallo IMA301 (Cancer testis antigen) and IMA402 (Cancer testis antigen) for hematological and solid cancers.
กำลังเติบโต
บริษัทอยู่ในช่วงการเติบโต โดยมีรายได้รวมประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD 41.58M
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 41.58M
พลิกกลับมาขาดทุน
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมาขาดทุน โดยมีผลขาดทุนประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่ายุติธรรม
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -14.38 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 101.84M หุ้น ลดลง 14.61% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย PRFDX
นักลงทุนชื่อดัง PRFDX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 748.03K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 12 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
18.520
ราคาเป้าหมาย
+65.80%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Immatics NV คือ 6.38 จัดอยู่ในอันดับที่ 248 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 6.49M โดย ลดลง 60.97% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 38.23% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.38
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

9.26

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.52

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

2.84

ศักยภาพการเติบโต

5.21

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.08

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Immatics NV

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Immatics NV คือ 7.18 จัดอยู่ในอันดับที่ 147 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -14.38 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 53.38 อยู่ -471.21% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -43.40 อยู่ -201.77%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.18
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 67/382
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Immatics NV คือ 8.83 จัดอยู่ในอันดับที่ 51 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 17.50 โดยมีค่าสูงสุด 25.00 และค่าต่ำสุด 11.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.83
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 12 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
18.520
ราคาเป้าหมาย
+65.80%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

554
ทั้งหมด
5
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Immatics NV
IMTX
12
CRISPR Therapeutics AG
CRSP
27
argenx SE
ARGX
26
IQVIA Holdings Inc
IQV
26
Beigene Ltd
ONC
26
Ionis Pharmaceuticals Inc
IONS
25
1
2
3
...
111

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Immatics NV คือ 6.65 จัดอยู่ในอันดับที่ 196 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 11.70 และแนวรับที่ 10.27 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.97
เปลี่ยนแปลง
-0.32

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(3)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.152
เป็นกลาง
RSI(14)
48.449
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
34.571
ขาย
ATR(14)
0.590
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-90.998
เป็นกลาง
Williams %R
74.825
ขาย
TRIX(12,20)
0.244
ขาย
StochRSI(14)
9.631
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(3)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
11.152
ขาย
MA10
11.187
ขาย
MA20
11.199
ขาย
MA50
10.512
ซื้อ
MA100
10.210
ซื้อ
MA200
9.308
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Immatics NV คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 83 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 75.94% โดย ลดลง 1.92% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.75M หุ้น คิดเป็น 1.31% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 1.00%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
T. Rowe Price Investment Management, Inc.
21.46M
+10.71%
DH Capital GmbH & Co. KG
17.20M
--
Baker Bros. Advisors LP
12.09M
--
RTW Investments L.P.
11.43M
+29.69%
Suvretta Capital Management, LLC
11.19M
-6.98%
Perceptive Advisors LLC
10.38M
+10.66%
Vestal Point Capital, LP
6.13M
-3.54%
Jefferies LLC
5.06M
+323.42%
Sofinnova Investments, Inc
3.44M
+54.21%
Morgan Stanley & Co. LLC
2.04M
-4.32%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Immatics NV คือ 4.44 จัดอยู่ในอันดับที่ 82 จากทั้งหมด 382 ของอุตสาหกรรม เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.31 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.44
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.29
VaR
+5.09%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+27.80%
ความผันผวนใน 240 วัน
+64.10%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+6.17%
120 วัน
+14.80%
5 ปี
+27.46%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.18%
120 วัน
-14.24%
5 ปี
-15.58%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+1.03
120 วัน
+0.47
5 ปี
+0.25

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+27.80%
3 ปี
+74.05%
5 ปี
+77.36%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+2.91
3 ปี
-0.03
5 ปี
-0.02
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.56
3 ปี
+0.63
5 ปี
+0.74

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+64.10%
5 ปี
+66.15%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+4.72%
5 ปี
+4.91%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+74.52%
240 วัน
+74.52%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+39.07%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+34.16%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+0.39%
120 วัน
+0.39%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-28.85%
60 วัน
-26.97%
120 วัน
-28.23%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

เทคโนโลยีชีวภาพและการวิจัยทางการแพทย์
Immatics NV
Immatics NV
IMTX
6.91 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Krystal Biotech Inc
Krystal Biotech Inc
KRYS
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
BioCryst Pharmaceuticals Inc
BioCryst Pharmaceuticals Inc
BCRX
8.57 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Ascendis Pharma A/S
Ascendis Pharma A/S
ASND
8.48 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Exelixis Inc
Exelixis Inc
EXEL
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Alkermes Plc
Alkermes Plc
ALKS
8.44 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI