tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

IES Holdings Inc

IESC
เพิ่มลงในรายการติดตาม
689.606USD
+4.126+0.60%
เวลาทำการตลาด ETราคาล่าช้า 15 นาที
13.74Bมูลค่าตลาด
36.06P/E TTM

IES Holdings Inc

689.606
+4.126+0.60%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ IES Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ IES Holdings Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 16 จากทั้งหมด 42 ในอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรมและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 700.00ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาขึ้นบริษัทมีผลการดำเนินงานที่แข็งแกร่งในตลาดหุ้นในช่วงเดือนที่ผ่านมา ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ IES Holdings Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
16 / 42
อันดับรวม
116 / 4490
อุตสาหกรรม
การก่อสร้างและวิศวกรรม

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ IES Holdings Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
IES Holdings, Inc. designs and installs integrated electrical and technology systems and provides infrastructure products and services to a variety of end markets, including data centers, residential housing, and commercial and industrial facilities. Its Communications segment is a national provider of technology infrastructure services, including the design, build, and maintenance of communications infrastructure. Its Residential segment is a regional provider of electrical installation services for single-family housing and multifamily apartment complexes. Its Infrastructure Solutions segment is a provider of electro-mechanical solutions for industrial operations, including apparatus repair and custom-engineered products. Its Commercial & Industrial segment is a provider of electrical and mechanical design, construction, and maintenance services to the commercial and industrial markets in various regional markets and nationwide.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 41.82%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 3.37B
มูลค่าสูงเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 35.85 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์สูงสุดของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 19.48M หุ้น ลดลง 2.24% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย HACAX
นักลงทุนชื่อดัง HACAX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 46.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
700.000
ราคาเป้าหมาย
+4.99%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ IES Holdings Inc คือ 6.77 จัดอยู่ในอันดับที่ 30 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 974.28M โดย เพิ่มขึ้น 16.83% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 55.56% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.77
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

8.61

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.63

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

6.58

ศักยภาพการเติบโต

6.65

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

6.40

การประเมินมูลค่าบริษัทของ IES Holdings Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ IES Holdings Inc คือ 8.64 จัดอยู่ในอันดับที่ 7 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 35.85 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 38.24 อยู่ 6.69% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 11.18 อยู่ 68.80%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.64
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 16/42
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ IES Holdings Inc คือ 6.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 35 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 440.00 โดยมีค่าสูงสุด 440.00 และค่าต่ำสุด 440.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.00
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 1 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
700.000
ราคาเป้าหมาย
+4.99%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

44
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
7
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
IES Holdings Inc
IESC
1
Quanta Services Inc
PWR
31
Ferrovial SE
FER
23
MasTec Inc
MTZ
21
Legence Corp
LGN
17
Primoris Services Corp
PRIM
15
1
2
3
...
9

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ IES Holdings Inc คือ 9.82 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 763.73 และแนวรับที่ 543.71 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
9.78
เปลี่ยนแปลง
0.04

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
9.213
ซื้อ
RSI(14)
69.291
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
86.047
ซื้อมากเกินไป
ATR(14)
42.287
ความผันผวนสูง
CCI(14)
81.485
เป็นกลาง
Williams %R
11.306
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
1.239
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(0)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(6)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
675.352
ซื้อ
MA10
653.631
ซื้อ
MA20
609.006
ซื้อ
MA50
528.183
ซื้อ
MA100
487.824
ซื้อ
MA200
434.432
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ IES Holdings Inc คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 97.78% โดย ลดลง 0.33% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Chuck Royce โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 171.34K หุ้น คิดเป็น 0.86% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง ลดลง 4.20%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Tontine Asset Management, LLC
10.60M
+2.39%
Fidelity Management & Research Company LLC
1.46M
-5.62%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
629.48K
+0.08%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
457.07K
-9.09%
Fidelity Institutional Asset Management
327.96K
+31.13%
Simmes (Matthew J)
310.95K
-1.58%
Geode Capital Management, L.L.C.
274.73K
+2.37%
First Trust Advisors L.P.
248.74K
-23.20%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ IES Holdings Inc คือ 5.07 จัดอยู่ในอันดับที่ 23 จากทั้งหมด 42 ของอุตสาหกรรม การก่อสร้างและวิศวกรรม ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 1.81 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมีแนวโน้มทำผลงานได้ดีกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่จะเผชิญการปรับตัวลงแรงกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.07
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
1.81
VaR
+4.60%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+21.80%
ความผันผวนใน 240 วัน
+62.62%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+12.60%
120 วัน
+12.60%
5 ปี
+17.92%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-12.66%
120 วัน
-19.87%
5 ปี
-24.57%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+2.30
120 วัน
+2.22
5 ปี
+1.26

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+21.80%
3 ปี
+49.23%
5 ปี
+54.22%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+7.84
3 ปี
+7.57
5 ปี
+4.28
ค่าความเบ้
240 วัน
-0.38
3 ปี
-0.19
5 ปี
-0.20

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+62.62%
5 ปี
+54.49%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.41%
5 ปี
+1.25%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+279.16%
240 วัน
+279.16%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+47.38%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+53.68%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.09%
120 วัน
+0.99%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+31.19%
60 วัน
+23.43%
120 วัน
+12.35%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

การก่อสร้างและวิศวกรรม
IES Holdings Inc
IES Holdings Inc
IESC
7.66 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Arcosa Inc
Arcosa Inc
ACA
8.80 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Comfort Systems USA Inc
Comfort Systems USA Inc
FIX
8.46 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Valmont Industries Inc
Valmont Industries Inc
VMI
8.46 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Granite Construction Inc
Granite Construction Inc
GVA
8.45 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Sterling Infrastructure Inc
Sterling Infrastructure Inc
STRL
8.42 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI