tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Hesai Group

HSAI
เพิ่มลงในรายการติดตาม
24.030USD
+2.640+12.34%
ปิด 05/13, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
3.10Bมูลค่าตลาด
53.64P/E TTM

Hesai Group

24.030
+2.640+12.34%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Hesai Group

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Hesai Group ค่อนข้าง แข็งแกร่งมากโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น ดีมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 39 จากทั้งหมด 58 ในอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 30.74ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ มีแนวโน้มขาลงแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Hesai Group

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
39 / 58
อันดับรวม
280 / 4490
อุตสาหกรรม
อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Hesai Group

จุดแข็งความเสี่ยง
Hesai Group is a holding company primarily engaged in providing three-dimensional light detection and ranging (LiDAR) solutions. The Company’s primary business includes the design, development, manufacturing, and sales of LiDAR products. The Company’s main products include the AT series, ET series, and FT series. The Company’s products are used in passenger and commercial vehicles supporting advanced driver assistance systems (ADAS), autonomous vehicles, and robotics. The Company operates in both the domestic and overseas markets.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 68.04%
พลิกกลับมามีกำไร
ผลการดำเนินงานของบริษัทพลิกกลับมามีกำไร โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดอยู่ที่ USD
มูลค่ายุติธรรม
PB ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 2.61 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ปานกลางของรอบ 3 ปี
การขายโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 56.99M หุ้น ลดลง 22.87% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย PRFDX
นักลงทุนชื่อดัง PRFDX ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 606.06K หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 25 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
30.742
ราคาเป้าหมาย
+42.32%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Hesai Group คือ 5.44 จัดอยู่ในอันดับที่ 55 จากทั้งหมด 58 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ แข็งแกร่ง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ต่ำ รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 145.17M โดย เพิ่มขึ้น 45.78% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 9.30% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.44
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

10.00

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

4.00

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

4.00

ศักยภาพการเติบโต

2.15

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.03

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Hesai Group

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Hesai Group คือ 5.68 จัดอยู่ในอันดับที่ 51 จากทั้งหมด 58 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 47.75 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 265.28 อยู่ 455.55% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -1943.53 อยู่ 4170.14%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
5.68
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 39/58
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Hesai Group คือ 8.62 จัดอยู่ในอันดับที่ 5 จากทั้งหมด 58 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 30.00 โดยมีค่าสูงสุด 38.10 และค่าต่ำสุด 23.50

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.62
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 25 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
30.742
ราคาเป้าหมาย
+41.02%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

58
ทั้งหมด
4
มัธยฐาน
6
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Hesai Group
HSAI
25
Coherent Corp
COHR
23
TE Connectivity PLC
TEL
22
Celestica Inc
CLS
21
Zebra Technologies Corp
ZBRA
20
Amphenol Corp
APH
20
1
2
3
...
12

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Hesai Group คือ 6.86 จัดอยู่ในอันดับที่ 44 จากทั้งหมด 58 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 24.07 และแนวรับที่ 19.59 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
-0.14

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(1)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(3)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
0.229
เป็นกลาง
RSI(14)
58.919
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
59.003
ซื้อ
ATR(14)
1.164
ความผันผวนต่ำ
CCI(14)
186.031
ซื้อ
Williams %R
10.335
ซื้อมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.032
ขาย
StochRSI(14)
100.000
ซื้อ
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(1)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(5)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
22.138
ซื้อ
MA10
22.084
ซื้อ
MA20
22.252
ซื้อ
MA50
22.386
ซื้อ
MA100
24.050
ขาย
MA200
23.758
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Hesai Group คือ 3.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 37 จากทั้งหมด 58 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 43.79% โดย เพิ่มขึ้น 3.77% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 1.69M หุ้น คิดเป็น 1.30% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 727.71%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
3.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
Fidelity Management & Research Company LLC
5.31M
-18.75%
Xiaomi Corporation
5.03M
-30.80%
DWS Investment GmbH
1.62M
+123.89%
Wellington Management Company, LLP
1.89M
+2.07%
UBS Financial Services, Inc.
1.12M
+21.37%
Point72 Asset Management, L.P.
Star Investors
1.69M
--
Fidelity International
1.69M
-7.30%
Lightspeed China Partners
1.63M
-12.53%
Fidelity Institutional Asset Management
1.40M
-28.86%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-12

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Hesai Group คือ 4.12 จัดอยู่ในอันดับที่ 33 จากทั้งหมด 58 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.00 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.12
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
--
VaR
--
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+49.56%
ความผันผวนใน 240 วัน
+69.47%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+8.05%
120 วัน
+18.08%
5 ปี
--
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-14.16%
120 วัน
-14.16%
5 ปี
--
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.71
120 วัน
+0.61
5 ปี
--

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+49.56%
3 ปี
+73.37%
5 ปี
--
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+0.06
3 ปี
+0.47
5 ปี
--
ค่าความเบ้
240 วัน
+0.55
3 ปี
+1.71
5 ปี
--

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+69.47%
5 ปี
--
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.73%
5 ปี
--
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+96.72%
240 วัน
+96.72%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+50.33%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+55.78%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.39%
120 วัน
+1.59%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
-38.49%
60 วัน
-32.84%
120 วัน
-22.93%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อุปกรณ์และชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์
Hesai Group
Hesai Group
HSAI
6.02 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Flex Ltd
Flex Ltd
FLEX
8.53 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Benchmark Electronics Inc
Benchmark Electronics Inc
BHE
8.51 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Bel Fuse Inc
Bel Fuse Inc
BELFB
8.30 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Jabil Inc
Jabil Inc
JBL
8.28 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Sensata Technologies Holding PLC
Sensata Technologies Holding PLC
ST
8.27 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI