tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Haemonetics Corp

HAE
เพิ่มลงในรายการติดตาม
56.290USD
-0.850-1.49%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.62Bมูลค่าตลาด
15.46P/E TTM

Haemonetics Corp

56.290
-0.850-1.49%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Haemonetics Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Haemonetics Corp ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 26 จากทั้งหมด 206 ในอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์และการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ซื้อ โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 82.22ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดหุ้นจะอ่อนแอในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Haemonetics Corp

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
26 / 206
อันดับรวม
96 / 4482
อุตสาหกรรม
อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Haemonetics Corp

จุดแข็งความเสี่ยง
Haemonetics Corporation is a global healthcare company. The Company is engaged in providing a suite of medical products and solutions for customers, to help them improve patient care and reduce the cost of healthcare. The Company’s technology addresses various medical markets, including blood and plasma component collection, the surgical suite, and hospital transfusion services. The Company’s Plasma segment includes plasma collection devices and disposables, donor management software and supporting software solutions sold to plasma customers. Its Blood Center segment manufactures and provides customers with its full line of apheresis solutions for automated blood collection. The Company’s Hospital segment consists of Interventional Technologies, which includes Vascular Closure, Sensor Guided Technologies and Esophageal Protection products, and Blood Management Technologies, which includes Hemostasis Management, Cell Salvage and Transfusion Management products.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 16.44%
การเติบโตของกำไรสูง
กำไรสุทธิของบริษัทอยู่ในระดับผู้นำอุตสาหกรรม โดยมีกำไรสุทธิประจำปีล่าสุดรวม USD 1.36B
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ 15.46 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 58.91M หุ้น เพิ่มขึ้น 1.11% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย CI Select Canadian Equity Fund
นักลงทุนชื่อดัง CI Select Canadian Equity Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 161.00 หุ้น

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
82.222
ราคาเป้าหมาย
+43.95%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Haemonetics Corp คือ 7.52 จัดอยู่ในอันดับที่ 68 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 338.97M โดย ลดลง 2.75% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ ลดลง 19.33% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.52
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.26

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

7.14

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.86

ศักยภาพการเติบโต

8.16

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.18

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Haemonetics Corp

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Haemonetics Corp คือ 7.71 จัดอยู่ในอันดับที่ 65 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ 15.46 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ 48.18 อยู่ 211.63% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ 14.35 อยู่ 7.20%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.71
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 26/206
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Haemonetics Corp คือ 7.82 จัดอยู่ในอันดับที่ 116 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 88.00 โดยมีค่าสูงสุด 108.00 และค่าต่ำสุด 62.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.82
เปลี่ยนแปลง
0

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ซื้อ
คะแนนปัจจุบัน
82.222
ราคาเป้าหมาย
+43.95%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

116
ทั้งหมด
6
มัธยฐาน
9
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Haemonetics Corp
HAE
11
Medtronic PLC
MDT
33
Stryker Corp
SYK
32
Zimmer Biomet Holdings Inc
ZBH
31
Abbott Laboratories
ABT
31
Dexcom Inc
DXCM
31
1
2
3
...
23

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Haemonetics Corp คือ 7.26 จัดอยู่ในอันดับที่ 56 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 61.98 และแนวรับที่ 50.80 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.35
เปลี่ยนแปลง
-0.09

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(3)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-0.019
ขาย
RSI(14)
47.017
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
56.530
ซื้อ
ATR(14)
3.172
ความผันผวนสูง
CCI(14)
11.314
เป็นกลาง
Williams %R
52.683
เป็นกลาง
TRIX(12,20)
-0.336
ขาย
StochRSI(14)
85.545
ซื้อมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(4)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(2)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
55.334
ซื้อ
MA10
54.977
ซื้อ
MA20
57.526
ขาย
MA50
58.404
ขาย
MA100
63.957
ขาย
MA200
62.566
ขาย

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Haemonetics Corp คือ 10.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 1 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 126.77% โดย เพิ่มขึ้น 14.38% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ Steven Cohen โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 853.38K หุ้น คิดเป็น 1.84% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 109.56%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
10.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
5.16M
-2.75%
Neuberger Berman, LLC
3.87M
+5.32%
AQR Capital Management, LLC
3.16M
+48.58%
North Peak Capital Management, LLC
2.37M
+114.91%
State Street Investment Management (US)
1.73M
-3.94%
Arrowstreet Capital, Limited Partnership
1.38M
+994.74%
River Road Asset Management, LLC
1.10M
-33.40%
Dimensional Fund Advisors, L.P.
1.09M
-0.60%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Haemonetics Corp คือ 6.94 จัดอยู่ในอันดับที่ 48 จากทั้งหมด 206 ของอุตสาหกรรม อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์ ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.51 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.94
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.50
VaR
+3.44%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+40.06%
ความผันผวนใน 240 วัน
+39.62%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+5.55%
120 วัน
+5.55%
5 ปี
+32.31%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-6.65%
120 วัน
-8.74%
5 ปี
-26.58%
อัตราชาร์ป
60 วัน
-0.68
120 วัน
-1.53
5 ปี
+0.16

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+40.06%
3 ปี
+51.04%
5 ปี
+51.04%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
-0.45
3 ปี
-0.21
5 ปี
-0.01
ค่าความเบ้
240 วัน
+1.58
3 ปี
+1.06
5 ปี
+0.78

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+39.62%
5 ปี
+36.69%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+3.75%
5 ปี
+3.95%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
-197.72%
240 วัน
-197.72%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+33.21%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+28.07%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+1.62%
120 วัน
+1.70%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+15.84%
60 วัน
+3.31%
120 วัน
+8.06%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

อุปกรณ์และวัสดุทางการแพทย์
Haemonetics Corp
Haemonetics Corp
HAE
7.75 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Lantheus Holdings Inc
Lantheus Holdings Inc
LNTH
8.68 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Anika Therapeutics Inc
Anika Therapeutics Inc
ANIK
8.58 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
LivaNova PLC
LivaNova PLC
LIVN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Thermo Fisher Scientific Inc
Thermo Fisher Scientific Inc
TMO
8.35 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Bruker Corp
Bruker Corp
BRKR
8.23 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI