tradingkey.logo
tradingkey.logo
ค้นหา

Fastly Inc

FSLY
เพิ่มลงในรายการติดตาม
17.000USD
-0.680-3.85%
ปิด 05/15, 16:00ETราคาล่าช้า 15 นาที
2.66Bมูลค่าตลาด
ขาดทุนP/E TTM

Fastly Inc

17.000
-0.680-3.85%
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน
คะแนนหุ้น TradingKey
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
หุ้นกลุ่มเดียวกัน

คะแนนหุ้น TradingKey ของ Fastly Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ข้อมูลเชิงลึก

ปัจจัยพื้นฐานของ Fastly Inc ค่อนข้าง แข็งแกร่งโดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรมและศักยภาพในการเติบโตนั้น สูงมูลค่าประเมินของบริษัทนี้ถือว่า มูลค่ายุติธรรมอันดับ 127 จากทั้งหมด 468 ในอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ ITและการถือครองโดยสถาบันถือว่า สูงมากตลอดช่วงเดือนที่ผ่านมา นักวิเคราะห์หลายรายได้จัดอันดับเป็น ถือครอง โดยมีราคาเป้าหมายสูงสุดที่ 24.11ในระยะกลาง คาดว่าราคาหุ้นจะ ทรงตัวแม้ว่าผลการดำเนินงานในตลาดจะอ่อนแอมากในช่วงเดือนที่ผ่านมา แต่บริษัทมีทั้งปัจจัยพื้นฐานและสัญญาณทางเทคนิคที่แข็งแกร่งราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวในกรอบแคบระหว่างแนวรับและแนวต้าน ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะแนนของ Fastly Inc

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

อันดับในอุตสาหกรรม
127 / 468
อันดับรวม
199 / 4482
อุตสาหกรรม
ซอฟต์แวร์และบริการ IT

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

แผนภูมิเรดาร์

ราคาปัจจุบัน
ครั้งก่อน

การนำเสนอข่าวของสื่อ

24 ชั่วโมงที่ผ่านมา
ระดับการนำเสนอข่าว

ต่ำมาก
สูงมาก
เป็นกลาง

จุดเด่นของ Fastly Inc

จุดแข็งความเสี่ยง
Fastly, Inc. provides a programmable edge cloud platform that helps the world’s brands deliver online experiences through edge compute, delivery, security, and observability offerings, improving site performance, and enhancing security at a global scale. The Company enables developers to deliver secure Websites and apps. The edge cloud is a category of Infrastructure as a Service (IaaS) that enables developers to build, secure, and deliver digital experiences at the edge of the Internet. The Company’s products and services includes Programmable Edge Platform, Network Services, Security, Compute, Observability, and Services. Its Network services include content delivery network, video / streaming, load balancing, image optimization, and origin connect. Its Security service includes Next-Gen WAF, bot management, DDoS protection, and others. The Company’s professional services include network services, managed security service, and response security service.
การเติบโตสูง
รายได้ของบริษัทเติบโตอย่างต่อเนื่องตลอด 3 ปีที่ผ่านมา โดยมีอัตราการเติบโตเฉลี่ยปีต่อปีอยู่ที่ 23.33%
มูลค่าต่ำเกินจริง
PE ล่าสุดของบริษัทอยู่ที่ -24.68 ซึ่งอยู่ในช่วงเปอร์เซ็นไทล์ต่ำสุดของรอบ 3 ปี
การเข้าซื้อโดยสถาบัน
การถือครองล่าสุดโดยสถาบันอยู่ที่ 126.34M หุ้น เพิ่มขึ้น 5.26% แบบไตรมาสต่อไตรมาส
ถือครองโดย Scotia Canadian Dividend Fund
นักลงทุนชื่อดัง Scotia Canadian Dividend Fund ถือหุ้นตัวนี้อยู่จำนวน 21.74K หุ้น
กิจกรรมการตลาดต่ำลง
บริษัทได้รับความสนใจจากนักลงทุนน้อยลง โดยมีอัตราหมุนเวียนการซื้อขาย 20 วันอยู่ที่ 1.33

ราคาเป้าหมายนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
24.111
ราคาเป้าหมาย
+31.68%
โอกาสในการเติบโตของราคา
คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

สุขภาพ

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการเงินปัจจุบันของ Fastly Inc คือ 6.65 จัดอยู่ในอันดับที่ 291 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สถานะทางการเงินของบริษัทคือ มั่นคง และประสิทธิภาพการดำเนินงานของบริษัทคือ ปานกลาง รายได้ไตรมาสล่าสุดอยู่ที่ 173.02M โดย เพิ่มขึ้น 19.76% เมื่อเทียบกับปีก่อน ในขณะที่กำไรสุทธิ เพิ่มขึ้น 47.57% เมื่อเทียบกับปีก่อน

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.65
เปลี่ยนแปลง
0

การเงิน

7.13

ตัวชี้วัดสำคัญ

เงินสดและรายการเทียบเท่าเงินสด
สินทรัพย์รวม
หนี้สินรวม
กระแสเงินสดอิสระ
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คุณภาพกำไร

5.03

ประสิทธิภาพการดำเนินงาน

7.09

ศักยภาพการเติบโต

6.91

ผลตอบแทนผู้ถือหุ้น

7.10

การประเมินมูลค่าบริษัทของ Fastly Inc

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการประเมินมูลค่าปัจจุบันของ Fastly Inc คือ 8.25 จัดอยู่ในอันดับที่ 102 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่า P/E ปัจจุบันของบริษัทอยู่ที่ -24.68 ซึ่งต่ำกว่าค่าสูงสุดล่าสุดที่ -4.55 อยู่ -81.56% และสูงกว่าค่าต่ำสุดล่าสุดที่ -40.44 อยู่ -63.85%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
8.25
เปลี่ยนแปลง
0

การประเมินมูลค่า

P/E
P/B
P/S
P/CF
อันดับในอุตสาหกรรม 127/468
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวเลขที่คาดการณ์

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนการคาดการณ์รายได้ปัจจุบันของ Fastly Inc คือ 6.60 จัดอยู่ในอันดับที่ 351 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ราคาเป้าหมายเฉลี่ยอยู่ที่ 10.75 โดยมีค่าสูงสุด 13.00 และค่าต่ำสุด 7.00

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.73
เปลี่ยนแปลง
-0.13

ราคาเป้าหมาย

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คะแนนนักวิเคราะห์

อ้างอิงจากนักวิเคราะห์ทั้งหมด 11 คน
ถือครอง
คะแนนปัจจุบัน
24.111
ราคาเป้าหมาย
+36.38%
โอกาสในการเติบโตของราคา
แนะนำให้ซื้อทันที
ซื้อ
ถือครอง
ขาย
แนะนำให้ขายทันที

การเปรียบเทียบกับกลุ่มเพื่อน

113
ทั้งหมด
7
มัธยฐาน
10
เฉลี่ย
ชื่อบริษัท
คะแนน
นักวิเคราะห์
Fastly Inc
FSLY
11
Salesforce Inc
CRM
53
Snowflake Inc
SNOW
52
Okta Inc
OKTA
46
Cloudflare Inc
NET
36
Dynatrace Inc
DT
35
1
2
3
...
23

การพยากรณ์ทางการเงิน

EPS
รายได้
กําไรสุทธิ
EBIT
ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

คำชี้แจง: การจัดอันดับและราคาเป้าหมายโดยนักวิเคราะห์จัดทำโดย LSEG เพื่อวัตถุประสงค์ในการให้ข้อมูลเท่านั้น และไม่ถือเป็นคำแนะนำในการลงทุน

โมเมนตัม

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนโมเมนตัมราคาปัจจุบันของ Fastly Inc คือ 6.62 จัดอยู่ในอันดับที่ 302 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ขณะนี้ราคาหุ้นกำลังเคลื่อนไหวอยู่ระหว่างแนวต้านที่ 27.54 และแนวรับที่ 11.68 ทำให้เหมาะสำหรับการเทรดแบบสวิงในกรอบราคา

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
6.67
เปลี่ยนแปลง
-0.05

แนวต้าน & แนวรับ

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

ตัวบ่งชี้

คุณลักษณะตัวบ่งชี้ให้การวิเคราะห์มูลค่าและทิศทางสำหรับตราสารต่าง ๆ ภายใต้ตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่เลือก พร้อมกับบทสรุปทางเทคนิค

คุณลักษณะนี้ประกอบด้วยตัวบ่งชี้ทางเทคนิคที่ใช้กันทั่วไปเก้าตัว ได้แก่ MACD, RSI, KDJ, StochRSI, ATR, CCI, WR, TRIX และ MA คุณสามารถปรับเปลี่ยนกรอบเวลาได้ตามความต้องการของคุณ

โปรดทราบว่าการวิเคราะห์ทางเทคนิคเป็นเพียงส่วนหนึ่งของการอ้างอิงการลงทุนเท่านั้น และไม่มีมาตรฐานที่แน่นอนสำหรับการใช้ค่าตัวเลขเพื่อประเมินทิศทาง ผลลัพธ์เป็นเพียงข้อมูลอ้างอิงเท่านั้น และเราจะไม่รับผิดชอบต่อความถูกต้องแม่นยำของการคำนวณและสรุปของตัวบ่งชี้

อินดิเคเตอร์
ขาย(2)
เป็นกลาง(2)
ซื้อ(0)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MACD(12,26,9)
-2.199
ขาย
RSI(14)
36.731
เป็นกลาง
STOCH(KDJ)(9,3,3)
2.832
ขายมากเกินไป
ATR(14)
2.958
ความผันผวนสูง
CCI(14)
-95.658
เป็นกลาง
Williams %R
99.433
ขายมากเกินไป
TRIX(12,20)
-0.923
ขาย
StochRSI(14)
0.000
ขายมากเกินไป
ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ (MA)
ขาย(5)
เป็นกลาง(0)
ซื้อ(1)
อินดิเคเตอร์
มูลค่า
ทิศทาง
MA5
18.320
ขาย
MA10
22.303
ขาย
MA20
23.953
ขาย
MA50
25.438
ขาย
MA100
18.854
ขาย
MA200
13.851
ซื้อ

การยอมรับจากสถาบัน

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

คะแนนด้านการถือหุ้นของสถาบันของ Fastly Inc คือ 7.00 จัดอยู่ในอันดับที่ 139 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT สัดส่วนการถือหุ้นโดยสถาบันล่าสุดอยู่ที่ 80.73% โดย เพิ่มขึ้น 4.15% เมื่อเทียบไตรมาสต่อไตรมาส ผู้ถือหุ้นสถาบันรายใหญ่ที่สุดคือ The Vanguard โดยถือครองหุ้นทั้งหมด 16.64M หุ้น คิดเป็น 11.14% ของหุ้นที่ออกจำหน่าย และมีการถือครอง เพิ่มขึ้น 3.67%

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
7.00
เปลี่ยนแปลง
0

การถือหุ้นของสถาบัน

ข้อมูลที่เกี่ยวข้องยังไม่ได้รับการเปิดเผยจากทางบริษัท

กิจกรรมผู้ถือหุ้น

ชื่อ
หุ้นที่ถือครอง
เปลี่ยน%
BlackRock Institutional Trust Company, N.A.
10.52M
+0.83%
Legal & General Investment Management Ltd.
8.61M
-2.06%
Morgan Stanley Smith Barney LLC
7.05M
+9.66%
Bergman (Artur)
6.12M
+1.60%
Two Sigma Investments, LP
4.88M
+135.37%
Alyeska Investment Group, L.P.
4.79M
+2795.20%
1
2

ความเสี่ยง

สกุลเงิน: USD อัปเดตเมื่อ: 2026-05-15

ดัชนีค่าเงินดอลลาร์สหรัฐ (U.S. Dollar Index) อยู่ในภาวะ เป็นกลาง ซึ่งส่งผล เป็นกลาง ต่ออุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ที่มุ่งเน้นตลาดภายใน โดยดัชนีค่าเงินดอลลาร์ (DXY) ใช้วัดมูลค่าของดอลลาร์สหรัฐเทียบกับตะกร้าสกุลเงินหลัก ได้แก่ ยูโร เยน ปอนด์สเตอร์ลิง ดอลลาร์แคนาดา โครนาสวีเดน และฟรังก์สวิส คะแนนการประเมินความเสี่ยงปัจจุบันของ Fastly Inc คือ 4.72 จัดอยู่ในอันดับที่ 240 จากทั้งหมด 468 ของอุตสาหกรรม ซอฟต์แวร์และบริการ IT ค่าเบต้าของบริษัทอยู่ที่ 0.42 สิ่งนี้บ่งชี้ว่าหุ้นมักทำผลงานด้อยกว่าดัชนีในช่วงตลาดขาขึ้น แต่เผชิญการปรับตัวลงน้อยกว่าตลาดในช่วงตลาดขาลง โดยมีการเปิดเผยข้อมูล ESG อยู่ในระดับแนวหน้าของอุตสาหกรรม

คะเเนนหุ้น

ข้อมูลที่เกี่ยวข้อง

ครั้งก่อน
4.72
เปลี่ยนแปลง
0
ค่าเบต้าเมื่อเทียบกับดัชนี S&P 500
0.39
VaR
+6.81%
การขาดทุนสูงสุดใน 240 วัน
+49.25%
ความผันผวนใน 240 วัน
+93.26%

ย้อนกลับ

ผลตอบแทนรายวันที่ดีที่สุด
60 วัน
+17.72%
120 วัน
+72.29%
5 ปี
+72.29%
ผลตอบแทนรายวันที่แย่ที่สุด
60 วัน
-38.23%
120 วัน
-38.23%
5 ปี
-38.23%
อัตราชาร์ป
60 วัน
+0.45
120 วัน
+1.29
5 ปี
+0.19

ความเสี่ยง

การขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+49.25%
3 ปี
+79.99%
5 ปี
+90.81%
อัตราผลตอบแทนต่อการขาดทุนสูงสุด
240 วัน
+2.60
3 ปี
+0.03
5 ปี
-0.14
ค่าความเบ้
240 วัน
+3.57
3 ปี
+2.42
5 ปี
+1.64

ความผันผวน

ความผันผวนที่เกิดขึ้นจริง
240 วัน
+93.26%
5 ปี
+81.85%
ค่า TR ปรับมาตรฐาน
240 วัน
+6.33%
5 ปี
+6.06%
ผลตอบแทนที่ปรับด้วยความเสี่ยงขาลง
120 วัน
+222.43%
240 วัน
+222.43%
ความผันผวนขาขึ้นสูงสุดรายวัน
60 วัน
+100.11%
ความผันผวนขาลงสูงสุดรายวัน
60 วัน
+107.64%

สภาพคล่อง

อัตราหมุนเวียนเฉลี่ย
60 วัน
+9.10%
120 วัน
+7.07%
5 ปี
--
ส่วนเบี่ยงเบนของอัตราหมุนเวียน
20 วัน
+126.48%
60 วัน
+165.21%
120 วัน
+106.14%

หุ้นกลุ่มเดียวกัน

ซอฟต์แวร์และบริการ IT
Fastly Inc
Fastly Inc
FSLY
6.72 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Visa Inc
Visa Inc
V
8.75 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
VeriSign, Inc
VeriSign, Inc
VRSN
8.56 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Synopsys Inc
Synopsys Inc
SNPS
8.43 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
A10 Networks Inc
A10 Networks Inc
ATEN
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
Akamai Technologies Inc
Akamai Technologies Inc
AKAM
8.37 /10
คะเเนนหุ้น
สุขภาพ
การประเมินมูลค่า
ตัวเลขที่คาดการณ์
โมเมนตัม
การยอมรับจากสถาบัน
ความเสี่ยง
ดูเพิ่มเติม
KeyAI